1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn có biết người này là ai không thì chỉ tớ với? Cậu ta ăn trộm điện thoại của tớ.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi t, 03/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

điện thoại bác chủ Top đưa nhân viên dùng làm việc thì chắc là nó cũng ko phải điện thoại xịn lắm....thế mà cái thằng này còn thó trộm thì mạt hạng thật....
  2. kiepluhanhad

kiepluhanhad Thành viên mới

không thấy đoạn ăn trộm chỗ nào ?
  3. khongaihet01

khongaihet01 Thành viên mới

Mình thấy rồi, cậu này rất nhanh nhặt 1 cái gì đó trên giá sách rồi đút tọt vào túi áo khoác :-ss
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Lương thiện mà đổ tại môi trường thì còn nói làm gì [r2)]
    Không thể nói thế này được, cái cám dỗ ấy chứng tỏ cậu ta không lương thiện trong trường hợp này, không lương thiện đã có sẵn bây giờ cái đt để đấy khiến nó lộ ra thôi [r24)]

Mình 2 lần nhặt đc đt ở phòng tập (có 1 chiếc đắt tiền), 1 lần nhặt đc USB đều gửi lại ở quầy, sau có người đến nhận cảm ơn rối rít. Tất nhiên mình cũng ko chắc mình lương thiện hay ko, giả dụ là kim cương hàng tỉ đồng thì sao nhỉ :P Đt thì mình có rồi nên lòng tham với nó ko có nhiều, ko biết nhặt đc kim cương thì sao đây ~X
  4. baokhoa

baokhoa Thành viên mới

t xem đoạn clip thấy rất rõ hành vi ăn trộm từ giá sách. t rất ghét xung quanh có đứa ăn cắp vặt vì lúc nào cũng phải cảnh giác . chúc bác chủ topic sớm tìm ra tên tuổi đc nó. khi tìm đc bác nhớ report nhé để còn biết mặt e nó.
  5. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Nổi lòng tham hay không không quan trọng bằng việc thiếu tôn trọng bạn bè mình. Điều gì sẽ xảy ra nếu bị bắt tại trận, cả nhóm sẽ được một phen bẽ mặt đây. Mình không ủng hộ việc ăn cắp vì lấy thứ mà người khác phải lao động để kiếm ra thật chẳng hay ho gì. Xã hội mình tuy đầy rẫy những người như vậy nhưng sống theo kiểu thế cái đầu sẽ hẹp hòi đi trông thấy.
  6. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

chỉ hơi buồn là bạn này còn quá trẻ.
  7. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Trẻ thì nó mới tham, mới liều, mới thiếu suy nghĩ chứ già thì ai ăn cắp vặt như thế này? Bọn Già nó ăn cắp thì cả tỉ đồng mà vẫn nhiều người phải tung hô, nịnh nọt chúng nó kia....
  8. dohuythiep

dohuythiep Thành viên quen thuộc

ai đi với bác này cứ phải cẩn thận, lỡ đi cùng đến chỗ vắng người, không ai biết, trên người mình có đồ quý giá thì bác ý nhảy qua cái rào chắn lương thiện và xấu xa mà thịt mình rồi cướp của =))
  9. ggbite

ggbite Thành viên mới

Đúng thằng này lấy rồi [r24)] nhìn còn trẻ lắm, khoảng 20t, bắt được đập vỡ mặt nó ra cho chừa
  10. t

t Thành viên rất tích cực

Cũng rất cám ơn vì sự đồng cảm của bác này, nhưng mình nghĩ là giải pháp bác đưa ra không hay ho cho lắm. Đập vỡ mặt nó thì chắc chắn mình sẽ gặp nhiều bất lợi, bởi lẽ lúc này mặt nó đã khác xa với hình trong camera thì làm sao mà mình bảo nó ăn cắp được.

Mình đã đưa bài này lên nhiều trang web, như facebook, beat.vn, vnexpress... Nhưng nếu được các bạn gửi link này đi các nơi khác nữa thì mình cám ơn nhiều lắm.

Đợi mấy ngày nữa có list điện thoại gọi đi, khi đó mình sẽ kiểm tra lại những cuộc gọi sau khi mình mất máy thì chắc là sẽ có thêm vài manh mối nữa.

Cám ơn mọi người đã chia sẻ.