1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn đã thành công - Hãy chia sẻ kinh nghiệm xin học bổng du học cho các bạn đi sau

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 26/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xttran23

xttran23 Thành viên quen thuộc

Hiện nay ở US, có rất rất nhiều trường chấp nhận IELTS. Bạn có thể vào trang website www.ielts.org mà check xem trường bạn thích yêu cầu IELTS bao nhiêu. Tôi cũng đi học ở US bằng điểm IELTS đấy chứ, có biết mặt mũi thằng TOELF nó thế nào đâu..
  2. kanguchin

kanguchin Thành viên mới

@ bác thanhegc : em cũng đọc cái topic ấy rồi , thấy VN rât nhiều nhân tài , học khủng và tâm hồn tràn đầy nhiệt huyết . Trong box này rất nhiều người thuộc diện kiệt suất , thông minh , đầy nghị lực ...từ ngày vào box du học em đọc thấy yêu xã hội mình đang sống hơn và có quyết tâm hơn nhiều so với ngày trước
    # : Phải công nhận , bây giờ VN phân hoá ác thật , bọn học cứ cày ra mà học còn bọn chơi cứ chơi , mà theo thuyết " nhân quả " thì 2 loại người phân hoá này sẽ dẫn tới kết quả như thế nào mọi người chắc đều biết , em ko dám nói nhiều . Bác nào ở HN có dịp ra internet công cộng hay quán games ...thì khéo thấy mất hết niềm tin vào cuộc sống mất , toàn mấy thằng choắt con ngồi cày game , nhảu Au , mồm phì phèo thuốc ... suốt ngày , mở miệng ra là dcm , nhục *** , fu@k ... đầu nhuộm xanh đỏ , nhìu khi em chỉ vào đọc news mà bị nó chửi "go away cho bọn tao đỡ tức mắt " "hic , lúc đấy em chỉ nghĩ thầm trong đầu " thằng ranh con , hẹn gặp mày 15 năm sau ở đầu ngõ , thằng xe ôm , cửu vạn tương lai " , ....
    Sorry , Em nói hơi xa chủ đề Topic nếu bác MOD thấy cần thiết cứ del ko thương tiếc cho em nhé ! chẳng qua hâm mộ nhiều bác ở box du học quá , nên viết ra đây mấy dòng cảm nghĩ về 2 loại người đang phân hoá ở VN thời hậu WTO , trong đó có các bác là thiểu số sáng tạo và là người quết định sự phát triển của Vn trong tương lai í mà
  3. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác Kan tâm trạng quá
    Tin Pháp, K45, GPA top 5. Là ai nhỉ ? Chắc nói tên thật thì em biết. Bác xác định như thế, quyết tâm như thế em chắc chỉ cố gắng 1 năm trời bác trên 100iBT ngay ý mà. Tuy nhiên nếu bác đến năm sau mới apply, thì tức là năm sau nữa bác mới đi nếu thuận lợi. Không biết bác có care lắm về thời gian không. Chúc bác đạt được mục tiêu, em không gọi là ước mơ nữa nhé
  4. TC2CK

TC2CK Thành viên mới

Oh, sorry vì spam nhé, nhưng mà tớ hơi bị tò mò đấy. Bạn có viết là sinh năm 1982, với kinh nghiệm làm việc 2 năm, vậy chắc là học K45 rồi. Nhưng theo tớ biết thì Tin Pháp K45 HUT chỉ có 2 người được bằng giỏi là Phúc với Thư, mà 2 bạn này thì đang vi vu bên trời Tây rồi chứ nhỉ :-??. Rất xin lỗi nếu tớ có gì nhầm lẫn nhé :-s.
  5. kanguchin

kanguchin Thành viên mới

hi , mình học k46 cơ , học cùng với dân 83 , học muộn 1 năm , hình như cũng biết mấy người k45 , nhưng ko rõ nét lắm , còn làm project thì đâu nhất thiết phải ra trường nhỉ ?
  6. tonvong39

tonvong39 Thành viên mới

hình như k46 tin có Thạch đẹp trai nhất lớp thì phải , nhưng mà viết kiểu này mang tiếng Spam mất , thôi thì em cố nghĩ viết tiếp vài dòng nữa , về cái khoản GPA đấy , chả hiểu sao ở BK cho điểm thấp nhỉ , ko hiểu là có lý do lịch sử hay cái gì khác ...em thấy ở US nó cũng chỉ cho điểm tương đối , và chấm theo kiểu A , B ... rất mềm dẻo và linh hoạt , ngoài ra để đat điểm tối đa cũng ko cần phải làm đúng hết 100% , cách chấm tuyệt đối , lại còn kỹ tính lấy theo thang 10 làm cho nhiều khi học chết vì điểm chứ ko phải vì kiến thức ...mờ về sau apply quy đổi ra điểm bị thiệt thòi + sinh viên dễ bị mặc cảm tự ti theo thang điểm VN ..Em nghĩ trong cải cách giáo dục thì nên thay đổi ngay cái cách chấm điểm của mình đi , ko SV VN bị thiệt thòi đủ đường : vừa mất tự tin lại vừa thiệt thòi ...thấy điểm toefl cũng lấy rất lẻ 677 , ielts cũng 9 ...công nhận bọn nước ngoài nó tư duy theo kiểu tương đối , mềm dẻo linh hoạt có khác...
  7. kitte783

kitte783 Thành viên mới

Cưa bao nhiêu không quan trọng, quan trọng là cuối cùng bạn được 1 ông giáo sư nào đó thích và nhận. Tất nhiên nếu bạn cưa nhiều thì chance của bạn sẽ cao hơn.
  8. kitte783

kitte783 Thành viên mới

Nếu thế thì bây giờ sinh viên mấy trường MIT với Berkeley phải ra ngoài sân mới có đủ chỗ học rồi.
    Bạn muốn nộp vào trường top nào thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa, nhiều khi cũng giống như trò đánh bạc 1 chút ấy mà.
  9. kitte783

kitte783 Thành viên mới

Suggestion của em dành cho bác:
    1.Try to contact with some Vietnamese. 1 số Vietnamese profs trong ngành CS rất sẵn lòng giúp đỡ sv VN em biết:
    - Prof Đoàn An Hải, UW-Madison
    - Prof Thái Trà My, UFlorida
    - Prof Ngô Quang Hưng, Buffalo SUNY
    - Prof Tiến, Iowa State.
    bác cứ google là ra hompage của họ.
    2. Tất nhiên là phải dồn toàn lực vào chuyện TA, nó càng thấp thì càng cản trở cơ hội của mình thôi. Còn việc ở FSoft thì bỏ đi là đúng, suốt ngày đi code chán lắm. Mà nếu có đi làm thì cố gắng làm việc mà coding với C/C++ hoặc Java thì tốt hơn.
  10. trangeric

trangeric Thành viên quen thuộc

Điểm này mà vào MIT hay Berkeley thì chắc trên box này quá nửa MIT cả Berkeley mất .