1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn ghét nhất lúc đang đọc truyện tranh gặp vấn đề gì?

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi kehuydietthegioi, 22/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dragon_blanc

dragon_blanc Thành viên quen thuộc

truyen bi cat xe!!!!!!!!!thay doi loi thoai
    bi xoa bot hinh!

Hoi the gian tinh la gi?

Dragon
  2. dackman18

dackman18 Thành viên rất tích cực

tôi ghét nhất là truyện đang hay thì tự nhiên lại cắt. đặc biệt nhất là chú bé rồng. đang hồi hộp thì tự nhiên hết. lần đầu ra cũng thế. lần 2 ra cũng thế. đến lần gần nhất là nam nay cũng lại thế. cú ko chịu được. còn 1 số truyện nữa cơ. nhưng mà ko nhớ ra tên. akay quá đi mất.

Trăm năm bia đá cũng mòn
    Ngàn năm bia rượu cũng còn chưa say
    Vẫn biết là anh chưa say
    Nhưng mà anh tỉnh đắng cay vẫn còn
  3. maueris

maueris Thành viên quen thuộc

Hic, hic, Inu-Yasha cũng bị cắt đứt đuôi rồi đây này. Biết làm sao bây giờ. Tôi là tôi đả đảo bất cứ NXB nào phát hành truyện được một nửa rồi cắt. Thà cứ làm cẩu thả một tẹo cho mình đọc còn chấp nhận được.
    Oh, baby
    Có ai đáng yêu được hơn chứ nhỉ
  4. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

đúng!đọc truyện nửa chừng ghét lắm......ko chấp nhận nổi cái kiểu đấy.....cắt hay dịch ko đúng mình ngồi đoán cũng được mà
    ....I'M NOT NUMBER ONE BUT THE ONLY ONE....
  5. RanmaSaotome

RanmaSaotome Thành viên quen thuộc

Truyện Inu bị cắt ko thể trách NXB Trẻ được.Truyện Inu và Ranma bị báo chửi quá trời nên phải cắt.sao mà tui căm thù mấy cha nhà báo ăn ko ngồi rồi,hết tiền đi nhậu nên kiếm chuyện viết bậy bạ.Nếu mấy bác đọc báo ắt hẳn biết chuyện này.
    Căm thù bất cứ người nào chê Manga Nhật Bản

boku-tachi wa samayoi nagara
    ikite yuku doko made mo
    shinjite'ru hikari motome
    arukidasu kimi to ima
  6. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

em có biết gì đâu....sao lại kêu được chứ.....mẹ em đọc truyện đấy còn khen hay mà(nhờ có em dụ dỗ đó)
    ....I'M NOT NUMBER ONE BUT THE ONLY ONE....
  7. kehuydietthegioi

kehuydietthegioi Thành viên rất tích cực

sao chú lại nói như vây sao lại nói các nhà báo như vậy (vơ đũa cả nắm) truyện thì phải có hay có dở chứ sao lại căm thù người nào chê manga Nhật Bản
    Song co gi vui chet co gi buon
  8. RanmaSaotome

Vậy là bác chưa đọc bài báo đó rùi.Bài đó ra ở báo thanh niên ngày thứ 5 cách đây 1 thángg.Đó là bài "Những cây nấm độc xứ người".Đọc là muốn ứa gan,chỉ muốn xé bài báo đó ra.Nào là chê truyện bạo lực,đầy cảng máu me.Rồi nào là chê Ranma xúi người ta yêu sớm.Đầu óc mấy cha nhà báo này quá sức bảo hủ.Có thể tui đồng ý là truyện Ranma hơi bị nhiều cảng bậy bạ.Nhưng mấy thằng chả chửi Inu thì tui ko chấp nhận.Hỏi mấy bác truyện máu me chỗ nào,bạo lực chỗ nào mà dám nói như vậy.Toàn là nói bậy.Tui thấy bộ truyện Inu mang tính giáo dục khá cao vậy mà dám bảo là bạo lực.Thật ko thể nào hiểu nổi.Đã vậy còn hỏi tại sao truyện VN ko chiếm được thị trường?Sao mấy chả ko nhìn lại truyện Vn.Hình vẽ thì ôi thôi,xấu thậm tệ.Nội dung thì quanh đi quẩn lại toàn ngồi khóc rồi ông bụt hiện ra.Ko thể nào khá hơn được.Muốn chiếm thị trường thì phải có những bộ như Inu trở lên mới hi vọng.Còn ko thì ko khá nổi.Và cái quan trọnng nhất là phải thay đổi định kiến đi.Nhìn đâu cũng thấy bạo lực.chừng nào ko bỏ tư tưởng này thì đừng hòng khá lên được.

ikite yuku doko made mo
    arukidasu kimi to ima
  9. kehuydietthegioi

kehuydietthegioi Thành viên rất tích cực

tôi có nói bài báo đó đúng hay sai đâu ,tôi chỉ nói là Không nên vơ đũa cả nắm mà thôi
    Song co gi vui chet co gi buon
  10. RanmaSaotome

Tôi không vơ đũa cả nắm mà là sự thực.Đã rất nhiều lần các báo đã phàn nàn tạo sao truyện tranh VN ko có thị trường và họ đều đổ cho Manga Nhật cả.Cái đám nhà báo ấy lâu lâu hết tiền nên lôi ra nói.Mà mỗi lần nói là 1bộ truyện bị cắt.Còn bác đã đọc bài báo ấy chưa mà bảo nó ko nói sai.Bác dùng từ cho đúng nhé: ko bảo bài báo đó nói đúng.Nếu dùng như bác nói e gây hiểu lầm nhé.
    Căm thù tất cả nhà báo dám chê Manga Nhật Bản

ikite yuku doko made mo
    arukidasu kimi to ima