1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn giúp mình về học bổng Ph.D về enviroment ở Bắc Âu với!

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi smooth_criminal, 01/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smooth_criminal

smooth_criminal Thành viên mới

Các bạn giúp mình về học bổng Ph.D về enviroment ở Bắc Âu với!

Mình đang tìm học bổng Ph.D về enviroment mà tìm thông tin mờ mịt quá.Mình rất quan tâm tới Bắc Âu, vì mình đã học ở đó 1 short course của SIDA rồi. và học Ph.D ở Bắc Âu thì được mang gia đình theo nên mình muốn tìm ở đây. Đặc biệt là ở Thuỵ điển.Các bạn có thông tin giúp mình với nha.Thanks nhìu
  2. 1512mylove

1512mylove Thành viên mới

Học bổng PhD ở Bắc Âu về nghành Môi trường cũng không hiếm. Tuy nhiên điều kiện rất cạnh tranh. Nếu bác đã có một hai bài báo quốc tế rồi, và có poster, hoặc trình bày hội thảo của quốc tế nữa thì khả năng tìm học bổng mới cao được. Bác có thể cho em thêm một số thông tin về bác không? Như chuyên nghành cụ thể lúc bác học thạc sĩ ( chuyên về khí, nước thải...?). Hiện tại em cũng đang làm về môi trường, nếu thấy phù hợp em sẽ giới thiệu cho bác.
  3. nhomahamhoc

nhomahamhoc Thành viên mới

Tớ đang học năm thứ 5 ngành cấp thoát nước của trường đại học Kiến Trúc.Tớ đang tìm chương trình học sau đại học về Environmental Technology and Management của các trường đại học ở khối Bắc Âu( có học bổng càng tốt).Bạn tìm giúp tớ nhé! Cám ơn.
  4. cricket23

cricket23 Thành viên mới

Bạn mới chuẩn bị học xong Bachelor mà lại muốn xin học bổng PhD, quả thật là... kho , bên này HB khong nhiều, khá là cạnh tranh, cơ hội sẽ cao hơn nếu bạn apply Master
  5. lazy_man

lazy_man Thành viên mới

PhD là có tiền. Làm PhD như làm công, như staff trong khoa ý mà, và được trả lương-stipend cho cuộc sống thường ngày của mình, tiền đó không gọi là học bổng-scholarship. Học bổng thường dành cho các chương trình hợp tác gì và này nọ thôi. Bạn làm thế nào để được admission làm phd là được.
    Được lazy_man sửa chữa / chuyển vào 00:54 ngày 22/10/2007
    Được lazy_man sửa chữa / chuyển vào 00:56 ngày 22/10/2007