1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn giúp mình với ...!

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi R9BOBO, 04/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. R9BOBO

R9BOBO Thành viên mới

Các bạn giúp mình với ...!

Chào các bạn đang sống và học tập tại Pháp...
    Tớ mới sang Pháp đc 1 năm và đang học Master2 Administration Entreprise Pro.Đúng là mới sang đã vào ngay Master2 nên thật tình tớ chẳng hiểu mô tê gì về mọi việc học tập cũng như trình tự các bước cả .
    Sau khi học và thi xong tớ có nộp giấy tờ làm Stage ở VN và trường đã gửi giấy tờ Stage về công ty (công ty của mama tớ luôn),vậy sau Stage thì mình phải làm gì ???chỉ cần tờ giấy chứng nhận đã thực tập tại đây hay cần phải làm những gì nữa vậy các bạn ???mọi thủ tục các bạn chỉ giáo giúp tớ với ...cám ơn rất nhiều .
    Tiếp đó là làm mémoire,ta có thể làm về bất cứ vấn đề gì thuộc kinh tế hay phải bó buộc trg ngành hay môn mình học vậy???và trong vòng bao nhiêu trang?có thể lấy mémoire của bạn bè đã làm bên Pháp cùng học về ngành Kinh Tế để dùng đc ko?có thể lấy mémoire ở VN rồi xào sang tiếng Pháp đc ko???ai có kinh nghiệm giúp tớ với .
    Cám ơn các bạn trước.
  2. R9BOBO

R9BOBO Thành viên mới

Hi vọng bạn nào đã đọc và biết ít hay nhiều có thể giúp mình về việc này ...Còn có 1 tháng nữa là đến ngày nộpmémoire và cả về Stage,lo quá...
  3. tran_anh_minh

tran_anh_minh Thành viên mới

Theo em nghĩ sau stage thì sẽ viết lại những j mình làm thu nhận đc j (rapport de stage). kiến thức đã học thì áp dụng đc j .... Mấy cái còn lại bác hỏi thì em ko bít
  4. R9BOBO

R9BOBO Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều,thật lòng là tớ học ở 1 trường khỉ ho cò gáy nên chả có mấy bạn bè VN để giúp đỡ,hơn nữa sang có 1 năm nên tiếng Pháp cũng khó mà giao tiếp với sv Pháp để có gì ko biết thì hỏi người ta...lo quá.Trường thì nghỉ hè,nên giờ càng ko biết phải hỏi ai.
    Vậy là tớ đã hiểu phần nào những việc mình phải làm về Stage.Vậy mình phải viết 1 bản báo cáo Stage đúng ko bạn ???Nên làm nó dài ngắn bao nhiêu?
    Vềmémoire có ai biết gì ko?Giúp mình với,mình thật sự cám ơn.
  5. tran_anh_minh

Tớ nghĩ dài ngắn cũng chả quan trọng j dài quá chắc j các bác ý đã đọc hề hề nói chung là viết cái j thôi
    nói chung tầm 40trang là ok rồi
  6. R9BOBO

R9BOBO Thành viên mới

40 trang cho Rapport de Stage cơ á???Thế thì sao mà viết đc đây...nếu Rapport đã 40 trg thìmémoire chắc 100 trang luôn hả bạn ...?
    Chết mất.
  7. tran_anh_minh

mémoire với tớ cũng là rapport
  8. R9BOBO

R9BOBO Thành viên mới

Cho tớ hỏi,vậy bạn làm gộp cả cái Rapport Stage với mémoire luôn à???
    cám ơn bạn rất nhiều vì đã reply những câu hỏi của tôi .
  9. tran_anh_minh

tớ làm 1 cái thôi bạn có chắc là phải nộp cả 2 cái ko (cũng có thể tuỳ nghành ) cái này thì tớ chịu
  10. R9BOBO

R9BOBO Thành viên mới

Tớ bơ ngơ mỗi mình nên đường đi nước bước mọi việc về Stage vàmémoire ra sao tớ cũng ko rành,nhưng tớ học là ngành Administration Entreprise Pro.
    Trường có gửi về nhà tớ giấy tờ Stage và t9 tới sẽ bắt đầu làm bảo vệ mémoire khi trường mở cửa .
    Như tớ kể tình hình ở bài đầu tiên ấy bạn à.