1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn giúp mình với ...!

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi R9BOBO, 04/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luton

luton Thành viên mới

Allo bạn,
    Cái mà bạn tìm thấy bằng tiếng pháp ấy thì y như cái mà tớ giải thích bên trên về nội dung viết. Cứ thế mà làm thôi
    Còn bạn chỉ thực tập có 2 tháng thì chắc 25-30 trang là đủ rồi mà; mà viết 25-30 trang nhanh lắm bạn ơi k phải lo lắng gì. cái chính là bạn thiết lập đc cái Plan (dàn bài chi tiết) rồi từ đó mà viết ra thì dễ lắm.
    Bạn có thể viết bằng tiếng việt rồi dịch ra tiếng pháp sau cũng đc mà. Chưa động vào thì thấy khó nhưng viết rồi khéo lại vài chục trang ấy chứ
  2. R9BOBO

R9BOBO Thành viên mới

Sự nhiệt tình chỉ giáo của các bạn giúp ích mình rất nhiều,nhờ nó mà mình mới hiểu cấu trúc của 1 Rappo ra sao...
    ví dụ này nhé,nếu mình nhờ mama ở nhà mua cho 1 cái rappo làm ở VN rồi đưa cho mình dịch bên này đc ko vậy???đưong nhiên là phải cố mà hiểu về vấn đề đó vì các thầy còn hỏi mà đúng ko???
    thuờng bạn có thấy ai làm kiểu lấy rappo ở VN sang đây xào ko???
    P.S luton: thank bạn,à mà mình bình chọn bạn 5 sao mà sao nó ko thấy hiện ra như các bạn khác ở đây mình đã bình chọn nhỉ???
    Thank các bạn.
    Có ý kiến hay thông tin,tài liệu gì send và cho ý kiến mình nhé.
  3. luton

luton Thành viên mới

Hơ hơ, tớ quên chưa trả lời hết câu hỏi của bạn đã vội đưa lên bây giờ k biết thêm thắt như thế nào nên viết tiếp: bạn có thể xem bài của người khác nhưng cái chính khi bạn bảo vệ trước mặt thầy giáo mà thày có hỏi bạn k trả lời đc thì sao vì k phải rapport của bạn. Với lại chỗ này là cty của maman bạn chắc ít nhiều bạn cũng biết mà nên sẽ tự tin hơn khi soutenace
    Hai nữa là mình toàn làm stage ở pháp mà lại k cùng ngành bạn nên chắc là k giúp đc bạn rùi
  4. luton

luton Thành viên mới

Hi hi, sướng quá đc vote 5 sao. Chưa có ai vote tớ bao giờ hết nên sung sướng lắm. Quả này chắc tớ phải nhiệt tình hơn nữa giúp đỡ bạn để bạn vote cho tớ thêm nhỉ. Merci bạn nhé
  5. luton

luton Thành viên mới

Hi hi, sướng quá đc vote 5 sao. Chưa có ai vote tớ bao giờ hết nên sung sướng lắm. Quả này chắc tớ phải nhiệt tình hơn nữa giúp đỡ bạn để bạn vote cho tớ thêm nhỉ. Merci bạn nhé
  6. R9BOBO

R9BOBO Thành viên mới

Hi,ai giúp tớ ở đây tớ vote hết...
    Mà nói là cty ở nhà thôi chứ mama tớ làm cái cty lấy danh xong vứt đấy chứ có làm gì đâu nên thật ra thì để khai thác về nó là ko có gì để nói hết,nên giờ tớ vẫn loay hoay...lấy cty của mama chỉ để làm giấy tờ Stage và trường cũng gửi giấy tờ về cty nhà tớ thôi.
    Nên tớ chưa hiểu nếu làm thì lấy mẫu ví dụ ở đâu đẻ làm nữa...trên Net có những bài Rappo tớ cần ko nhỉ?
  7. luton

luton Thành viên mới

Bạn thử tìm xem nếu có trên net thì chắc doanh nghiệp tại Pháp là chính chứ k phải VN
    Nếu như k làm đc về cty maman thì thôi mượn tạm rapport của ai đấy bên Vn rồi dịch ra cũng đc. Nhưng k biết rapport của các bác bên Vn có giống như yêu cầu đặt ra bên này k ấy chứ nếu đc thì ok. Sau đấy nếu cần sửa thì tớ có thể giúp đc (sửa ngữ pháp ấy nhé)
  8. juzi

juzi Thành viên mới

Bạn làm thế cũng được nhưng như thế là gian dối. Vả lại bảo vệ chắc cũng không qua được đâu! "Mama" của bạn có tiền thì cho bạn đi du lịch châu Âu được, mua được rapport cho bạn,... chứ làm sao mua cho bạn kiến thức được!
    Không hiểu sao vẫn có người cố giúp bạn nhỉ?! Khoe của lố bịch, dối trá! Đất nước ta biết bao giờ mới sánh vai được các "trung bình quốc" (chứ chưa nói đến cường quốc) năm châu đây?!
    Có thể mod sẽ xóa hoặc cảnh cáo hay khóa nick tớ, đề nghị mod đọc kĩ các bài trong topic này trước khi (nếu) làm như vậy để thấy rằng mod cũng đang tiếp tay cho người khác làm điều gian dối!
  9. WTR

WTR Thành viên quen thuộc

Bạn phát biểu thẳng thắn như vậy thì không mod nào xoá hay khoá nick bạn đâu. Trước đây những topic dạng này khó lòng mà tồn tại quá 48h, nhưng do các mod đều đang đi nghỉ hè nên không ai xử lý topic đấy. Bản thân tớ cũng thấy topic này chướng. Đành rằng ban đầu là hỏi han về chuyện học hành (mà lẽ ra ngay từ đầu khi đi học đã phải nắm được), sau thì chuyển qua nhờ mua, nhờ dịch thu hoạch thực tập tốt nghiệp nhằm biến từ không thành có. Mang tiếng là du học ở Pháp mà chả khác gì đi chợ luận văn ở ĐHKTQD cả. Vừa hài vừa hãi.
  10. trifolium

trifolium Thành viên mới

Lúc đầu thấy bạn ý cuống và cần giúp đỡ nên giúp thiệt tình, đến vài bài sau thấy bạn này tệ thật, đi học mà chả biết gì cả nên chán chả buồn nói nữa.