1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn kiến trúc giúp tôi với

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi TUYEN99X1B, 24/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TUYEN99X1B

TUYEN99X1B Thành viên mới

Các bạn kiến trúc giúp tôi với

Tôi đang có ý định thiết kế 1 quán cafe hộp, 1 cafe vườn , và 1 quán bar . Các bạn có thể chỉ giúp tôi tài liệu để làm không? hoặc những trang Web nào co liên quan đến những gì tôi định thiết kế .
    Những nét kiến trúc nào thì phù hợp với những gì tôi định thiết kế .
    Các bạn co những ý tưởng nào hay hoặc có những góp ý gì cho tôi , tôi xin cám ơn nhiều lắm.
    Tôi nghĩ những loại hình giải trí trên ở Việt Nam thì rất nhiếu và đa dạng , nhưng hình như cách bố trí, nét kiến trúc của nó không ó gì độc đáo lắm. Do đó tôi rất muốn có 1 nét mới trong lĩnh vực này, nhưng do kiến thức về kiến trúc và mỹ thuật của tôi còn nhiều hạn chế nên chưa nghĩ ra được.
    Tôi rất mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các ban bên chuyên ngành kiến trúc và mỳ thuật.
    Xin cám ơn các bạn rất nhiều.
    Nếu có, các bạn hãy mail cho tôi theo địa chỉ:
    bienxanhboy@yahoo.com
    hoặc các bạn có thể cho tôi địa chỉ mail coả các bạn để tôi có dịp được học hỏi.
    Một lần nữa xin cám ơn các bạn rất nhiều.
  2. ptthang

ptthang Thành viên quen thuộc

!!! em thi` chẵng phải dân chyuen nghiệp nhưng mà có ý kiến nhá......ở VN có quá nhiều cafe kiểu sân vườn ......he he sao chi không thử thiết kế theo kiễu hơi phương tây chút nhỉ ..... nhưng mà đừng phương tây quá ...có thể là căn phòng sẽ chia làm nhiều góc ...góc nào cũng có cửa sỗ rông sáng ... mỗi góc là một cây dừa (VN í ) sài bằng ghế salon lùn .....còn cái quán thì phải có ít nhất hai cửa vào ...nói chung là làm cho nó sáng sủa ....mà lịch sự ...không tối mù mịt như mấy quán kiểu cũ.......hi` hi` hi` ....có được không nhỉ ...chác là phải có một chổ ..ngả 3 hay 4 gì đó thì mói làm được như em nói .....hi` hi`
    Queen of my heart​
    Wherever you will go​
    Everyday i love you​