1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn nghĩ gì về Phép Thử trong tình yêu?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vyhuynh, 16/10/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Các bạn nghĩ gì về Phép Thử trong tình yêu?

Có nhiều loại Phép Thử trong tình yêu, nhưng chung quy đều có cùng một mục đích là muốn test xem người ấy có dấu hiệu ... ko tốt ko nếu ....có cơ hội [​IMG]
    Có nhiều loại dấu hiệu ko tốt nhưng chắc chắn chỉ có 1 loại cơ hội, đó là được người khác phái yêu thích hay quyến rũ... kind of that.
    Người ta nói ko có khái niệm chung thủy trong tình yêu bởi vì người ta chỉ chung thủy khi họ ko có cơ hội phản bội.  Vậy có nên dùng Phép Thử ko nếu chúng ta muốn test điều đó?
    Một ví dụ điển hình của Phép Thử
    Bạn dùng 1 SIM khác (hay nhờ 1 đứa bạn của mình - cách này tớ ko khuyến khích [​IMG]) gửi tin nhắn làm quen với người ấy của mình, và kết quả người ấy của bạn turn into another person với những dấu hiện ko tốt
    Bạn sẽ xử lý làm sao với buổi hẹn gặp mặt và sẽ giải quyết vấn đề thế nào nếu mình còn nhiều tình cảm với người hư đó?
    Phải nói thế nào khi họ luôn chuyển hướng qua chuyện khác để lấp liếm cho tội của mình như Tại sao em lại dùng Phép Thử? Em ko tin anh sao?... kind of that
    Mọi người chia sẻ ý kiến nghiêm túc nha
  2. linhaaaa

linhaaaa Thành viên mới

Thường thường mấy ẻm dùng fép thử vì muốn thấy sự ghen tuông của bọn tớ xem lúc bọn tớ tức chết đi được thì trong lòng lại sướng rơn
    Kể ra Thử nhau trong tìn êu là cả 1 nghệ thuật đấy nhể có fép thử fát xong chiến tranh thật roài bái bai nhau luôn , có đôi thử nhau rồi êu nhau hơn .....
  3. 09182005

09182005 Thành viên mới

Chỉ có những kẻ dại mới đi làm phép thử rồi để mua những thứ không đâu vào người.
  4. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Nói chung phép thử ko cần thiết, nhưng mà có óc quan sát và qua những hành động của đối phương để đánh giá con người của họ là 1 việc nên làm ! Đừng yêu mù quáng, nhưng cũng đừng suốt ngày vạch ra những phương pháp, trò ma để kiểm duyệt người yêu ....Quen lâu rồi thì sẽ rõ con người nhau thôi, chỉ cần tinh ý 1 chút, ko cần phải giả bộ nhắn tin hay tìm người đi cua người yêu mình để thử .That''s sort of stupid!
  5. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Mong các bác tập trung trả lời câu hỏi hơn là phán 1, 2 câu rồi chạy ra.[​IMG]
    Tham gia thế ko lành mạnh lắm (1 kiểu Spam í mà) vì nó chỉ làm người đọc khó chịu hơn thôi.[​IMG]
    Chuyện Phép Thử có stupid hay ko em ko hỏi nên em yêu cầu mấy bác miễn trả lời. Ai trả lời em xoá [​IMG]
    Pls put yourself in others''shoes. Pls be careful with what you speak out ''cos it might hurt someone else. Thats kind of cruel!

Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 07:40 ngày 16/10/2005
  6. harukaze

harukaze Thành viên quen thuộc

Cưng cũng thấy khó chịu vì sì pam à ? Thế mới hiểu lúc cưng sì pam người khác thì thiên hạ sì trét thế nào
    Bây giờ anh hưởng ứng bàn bạc với em cho khỏi sì pam nha.
    Khi yêu nhau thì chỉ có một cái duy nhất nên thử là thử HIV Còn lại đụng đâu chết đó. Thử thì dễ lắm nhưng hậu quả thường không dễ chấp nhận chút nào. Bởi vì tâm sinh lý của con người có những lúc bất ổn. Và ở những lúc bất ổn ấy mà gặp hoàn cảnh, cơ hội và con người run rủi, xô đẩy sẽ dễ xui khiến con người làm bậy. Đàn ông dễ làm bậy hơn đàn bà bởi vì đàn ông còn có khả năng tự xui mình nữa.
    Người ta thử để làm gì. Để xem đối tác có lăng nhăng hay không ? ( chắc là thế ) Nếu lăng nhăng đã là tính người thì khỏi thử cũng biết. Thường thì đĩ mồm cũng đĩ luôn cả chân tay á. Còn nếu lăng nhăng chỉ là những khi bất ổn tâm lý và do hoàn cảnh xô đẩy thì phép thử sẽ cho những kết quả sai bét.
    Khi phép thử đã xảy ra thì có hai kết quả ( dù là sai bét ) :
    1. Thành công ( kiểu đi khám sức khoẻ mà phát hiện sớm bệnh hiểm nghèo thì vui ) : Bắt được ( chuẩn bị ) gian phu dâm phụ ---> dày vò dằn vặt -----> chia tay.
    2.Thất bại ( đi khám sức khoẻ tốn tiền, tốn công mà chẳng thấy có bệnh gì ) : Đáng lẽ phải vui nhưng người ta lại băn khoăn cho rằng có lẽ phép thử lần này chưa đúng, có lẽ nên thử lại lần nữa cho chắc ăn ----> tự dày vò, tự dằn vặt ------> hoang tưởng -----. sì trét mà chết.
    Nói túm lại, phép thử chỉ có hại. Ngoài ra còn cho thấy người làm phép thử không tự tin, thiếu bản lĩnh và suy diễn . Trong trường hợp đã cố gắng hết sức mình bằng cảm thông và chia sẻ song đối tác vẫn có những biểu hiện gian dối chỉ có bắt quả tang chứ không nên thử. Đến lúc đó cũng chỉ nên trách mình để mình sẽ tỉnh táo và chu đáo hơn ở lần sau ( với người khác ) chứ không nên trách người thay lòng đổi dạ làm gì. Trách mình sẽ tốt cho mình. Trách người sẽ khiến mình nghi ngờ cả người thật lòng và người gian dối. Cuối cùng chỉ hại cho mình mà thôi.
    Ai khó chịu thì phát biểu nhá. Cấm chửi tớ rằng tớ có vấn đề về đọc hiểu đấy
  7. Phudongthienvuong

Phudongthienvuong Thành viên mới

8. Sulik

Sulik Thành viên quen thuộc

Bác vyhuynh ỷ mình là mod muốn làm gì thì làm thế à? Em vote cho bác mấy quả 1* giờ chứ lỵ
    Em thấy thử nhau trong tình yêu cũng hay đấy chứ. Tình yêu đã có đủ khá nhiều gia vị rồi, vui, buồn, ghen, giận; giờ thêm quả "rình rập" nữa là đủ bộ. Yêu nhau mà giật mình thon thót không biết em lại định "thử" gì nữa đây, có khi lại tưởng mình biến thành chuột bạch rồi mà không biết. Thế cũng tốt, có người yêu kiểu đấy thì sẽ quen với việc bị lừa, rèn được thói quen trước khi làm gì cũng phải nghĩ bảy lần: "cái gì thế này??? Có phải lại là chiêu mới không đây?v..vv...", --> xã hội hiện tại dẫu có thế nào thì cũng không thể lừa được tên người yêu chuột bạch này nữa ^^.
  9. tdna

tdna Thành viên rất tích cực

Ở Mỹ có luật cấm bẫy người khác vào con đường phạm tội . Ví dụ anh A bố trí hối lộ anh B và chụp hình chụp ảnh xong xuôi rồi kiện anh B ra toà thì chính anh A sẽ bị buộc tội chứ không phải anh B .
    Tương tự trong yêu đương cũng vậy , thử chả hay ho gì, chỉ tổ thiệt thân thôi . Đem mỡ thử trước miệng mèo thì ...
    Được tdna sửa chữa / chuyển vào 13:19 ngày 16/10/2005
  10. optimistic

optimistic Thành viên mới

Chị vyhuynh ơi theo chị thì chị nghĩ thế nào về phép thử trong tình yêu ? Ví dụ chị không còn làm cho người yêu chị cảm thấy vui khi ở bên chị nữa nhưng anh ta lại cũng không biểu hiện gì cho thấy điều đó. Chị vẫn nghĩ mọi việc OK. Và anh ta âm thầm vui vẻ với một ai đó và quá giỏi trong việc chùi mép thì làm sao để chị biết nếu không làm phép thử ? Đôi khi giác quan cũng đánh lừa vì love is blind Không lẽ chị em chúng mình chịu để đến một ngày bỗng dưng " anh nghĩ chúng mình nên chia tay vì chúng mình không hợp nhau " ? hu hu...nghĩ đến thế thôi mà tan nát cả cỗ lòng
    Các anh chị nào chửi em ngu thì trả lời dùm hộ chị vyhuynh cũng được.