1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn nữ ơi ! Xin hãy tự bảo vệ chính mình....

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hoa_lan, 23/04/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hoa_lan

hoa_lan Thành viên mới

Các bạn nữ ơi ! Xin hãy tự bảo vệ chính mình....

Vừa qua tôi có được xem trên TV chương trình người xây tổ ấm, nói về một người phụ nữ bị lừa bắt sang Trung Quốc làm gái mại dâm, 10 năm sau mới tìm được đường về Việt Nam. Cuộc đời của cô gái đáng thương này đã làm tôi bị shock khi nghe cô ấy kể rằng, lần đầu tiên bị bắt tiếp khách cô ấy mới 11 tuổi và có những thời điểm một ngày phải tiếp 30 ?" 40 khách và có khi cả ngày không có lúc nào rảnh để có thể mặc được quần áo lên người. Thật khủng khiếp và kinh hãi hơn địa ngục?. Tôi nhận ra rằng, thực tế trong xã hội hiện nay còn rất nhiều hiểm hoạ tương tự đe doạ phụ nữ chúng ta, được nguỵ trang dưới nhiều hình thức tinh vi mà không phải lúc nào chúng ta cũng dễ dàng nhận ra được. Trong khi đó việc tuyên truyền, giáo dục cho giới trẻ hiện nay chưa cho họ thấy được sự đáng sợ của trò lừa đảo dã man này. Ngoài ra tôi cũng thực sự đau khổ khi hiểu rằng, pháp luật và Chính phủ nước ta chưa có được phương án bảo vệ, ngăn chặn hiệu quả và cũng chưa có biện pháp nào để giải cứu cho những người phụ nữ thiếu may mắn đang bị hành hạ về thể xác và tâm hồn ở nơi đất khách quê người.

Hỡi các bạn nữ trẻ trung xinh đẹp ! Các bạn hãy tự bảo vệ mình! Hãy cảnh giác với những nguời bạn mới được nguỵ trang khéo léo dưới danh nghĩa tình bạn, tình yêu và sự chân thành, dịu dàng với những lời đường mật; cảnh giác với những lời mời đi picnic, giã ngoại, mua sắm đồ ở Lạng Sơn, ở các cửa khẩu?.Hãy lắng nghe lời dạy dỗ của cha mẹ mình vì các bạn là những người quan trọng nhất trong cuộc đời họ. Họ chỉ muốn những điều tốt đẹp cho các bạn, họ yêu thương và không bao giờ quay lưng lại với chúng ta dù chúng ta có trót lầm đường lạc lối. Đừng làm họ đau khổ hay tổn thương bởi vì có chuyện gì xảy ra với các bạn, họ mới là những người đau đớn nhất?

Hỡi các bạn ! Hãy cảnh giác với những lời kêu gọi lên cửa khẩu bán hàng, ra nước ngoài xuất khẩu lao động, hãy đi với tôi bạn sẽ đổi đời? mọi chuyện cần phải được tìm hiểu thật rõ ràng khi quyết định, nếu cảm thấy thiếu an toàn, đừng mang cuộc đời mình ra đánh bạc để hi vọng đổi lấy một tương lai tốt đẹp hơn. Bài học chính là cuộc đời của cô gái tôi đã nói ở trên.

Hỡi các bậc cha mẹ đáng kính! Xin hãy bảo vệ chúng con trong vòng tay yêu thương và sự bao dung che trở, hãy quan tâm hơn nữa, cởi mở, gần gũi hơn nữa để chúng con cảm thấy luôn có được người bạn lớn trong đời bên cạnh mình, hãy nâng đỡ chúng con mỗi lần vấp ngã và chỉ cho chúng con con đường đi đúng đắn. Xin hãy làm những điều tốt đẹp để chúng con được hưởng phúc của người.

Có một cháu bé tên Thuý mới 9 tuổi người Hà Nội đã bị lừa sang Trung Quốc, hiện đang ở nơi mà cô gái kể trên mới thoát ra được. Xin mọi người, các tổ chức nhân đạo? hãy tìm mọi cách cứu lấy em bé đáng thương ấy.

Hãy giúp tôi nhân rộng bài viết này vì chính chúng ta, vì những người chúng ta yêu thương, vì con cái chúng ta?.và vì một xã hội vơi bớt nỗi đau?..
    Phạm Ngọc Lan
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa