1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bạn ở Toronto tư vấn giúp mình với!

Chủ đề trong 'Canada' bởi blackland6373, 02/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. blackland6373

blackland6373 Thành viên mới

Các bạn ở Toronto tư vấn giúp mình với!

Chào các bạn.
    Mình tốt nghiệp ĐH GTVT TP. HCM tháng 03/2003 ngành công trình thủy, đến nay mình đã đi làm hơn 4 năm ( chủ yếu là quản lý xây dựng dân dụng ).
    Nay mình muốn sang Toronto học cao học Quản trị kinh doanh hoặc cao học quản lý xây dựng ( kg biết có ngành này kg! ).
    Nhưng trước tiên sẽ phải qua học anh văn.

Các bạn tư vấn giúp cho mình chỗ học anh văn và các trường Đh ở Toronto có 2 ngành trên nha, nếu ở gần Scaborough thì càng tốt ( nhà dì mình ở đấy mà, tiện đi lại để ăn học ).

Cám ơn các bạn.
  2. hellovn10

hellovn10 Thành viên mới

Sao không ai trả lời giúp bạn này hết vậy
  3. kylie90

kylie90 Thành viên mới

Nay mình muốn sang Toronto học cao học Quản trị kinh doanh hoặc cao học quản lý xây dựng ( kg biết có ngành này kg! ).
    Nhưng trước tiên sẽ phải qua học anh văn.
    Các bạn tư vấn giúp cho mình chỗ học anh văn và các trường Đh ở Toronto có 2 ngành trên nha, nếu ở gần Scaborough thì càng tốt ( nhà dì mình ở đấy mà, tiện đi lại để ăn học ).

Chào bạn lâu lắm mới vào room nên mới thây bài viết của bạn. Ngành Quản trị kinh doanh thì các trường ĐH ở đây rất nhiều nổ tiếng nhất vẫn là York University có rất nhiều những SV của các nước khác học trường này. Rất nhiều người Việt. Hoạc bạn có thể học Queen University cũng rất nổ tiếng về quảng trị kinh doanh nhưng học phí và trình độ có thể sẽ mắc hơn. University of Toronto thì quá nổ tiếng hơn nữa còn có Ryerson University nữa. Những trường này học về kinh doanh rất có tiếng nhưng học phí cho những du học sinh cũng khá mắc và đòi hỏi số điểm khá cao khi học highschool (trừ York nhé). Nhưng những trường này nó nằm ở downtown và York nắm trên NorthYork cũng khá xa chỗ dì của bạn đấy.
    Còn chỗ học về ngành Quản trị xây dựng mình sẽ hỏi và tìm hiểu rồi trả lời bạn sau nhé.
    Chỗ học Tiếng Anh có rất nhiều. Bạn có thể học trong các trường ĐH chay CĐ có khoá dạy Tiếng Anh riêng nhé. Đặc biệt mình thấy học trong York U hay George Brown College cũng rất khá. Không thì bạn có thể học ở các trung tâm với giá tiền rẻ hơn nhưng chỉ dạy ESL nhé có nghĩa là không tính điểm vào ĐH đâu đấy.
    Có điều gì mình biết nữa mình sẽ nói sau nhé. Có gì cứ pm cho mình kylie_nguyen_ca@yahoo.com
    Mong những thông tin này có ích với bạn.
  4. blackland6373

blackland6373 Thành viên mới

Cám ơn bạn đã trả lời mình, bạn hỏi thử dùm mình ngành kia nha, dì mình đi làm nail nên thật sự kg biết gì về mấy ngành học đó.