1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÁC BẠN ƠI ĐỌC BÀI NÀY NÈ!!! NHÂN TÀI Ở ĐẤT THANH ĐÂU RỒI!!

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi bongngo2002, 30/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GREEN_BAMBOO_new

GREEN_BAMBOO_new Thành viên rất tích cực

Hic , ai mà biết trước được !
    IT'S BIG WORLD AND THERE'S LOTS TO BE DONE !​
  2. Caniggia

Caniggia Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Các bạn ạ , chúng ta có quyền tự hào về truyền thống hiếu học của tỉnh nhà , nhưng có vẻ như chúng ta chưa nhìn ra một thực tế , đó là chất lượng của mấy năm gần đây có vẻ giảm sút .Tôi chỉ dám nói có vẻ thôi , vì chúng tôi chỉ nghe đồn chứ ko nắm được con số cụ thể . Các bạn học LS đừng nghĩ rằng TH chỉ có mình LS , và cũng đừng nghĩ là có thêm Đ D T , để làm nên danh tiếng cho tỉnh nhà là công sức của tất cả học sinh trong tỉnh , không riêng gì ở TP đâu . Chúng ta có trách nhiệm gìn giữ truyền thống đó thay bằng tranh cãi là dân ở đâu giỏi hơn .
    Tôi muốn nói thêm nữa rằng , con em TH một khi đã ra đi thì rất ít người muốn quay về . Đó là thực tế , nguyên nhân vì sao thì mọi người đều hiểu cả phải ko . Nhưng dù ở nơi nào chúng ta cũng sẽ nhớ về quê hương với tất cả những gì đẹp đẽ và ngọt ngào nhất .
    Ôi nhớ quá , TH ơi
    Thank you for reading
  3. GreenGhost

GreenGhost Thành viên mới

Uh , tôi cũng thế , hi vọng sớm được đem công sức phục vụ quê nhà !
  4. phamdat

phamdat Thành viên rất tích cực

Dù tôi đã đi xa , từng qua rất nhiều tỉnh thành phố từ Nam , ra Bắc .Có nơi ở lại lâu, nơi chỉ thoảng qua,nhưng tất cả đều để lại trong tâm trí một đất nước VN giàu đẹp.
    Nhưng ôi thôi !!! Đi đến đâu khi tự nhận mình là người dân ThanhHoá, các bạn biết không=>Hộ chẳng bao giờ ưa người ThanhHoá chúng mình thật sự đâu.Mặc giù có rất nhiều điểm của chúng ta khiến họ phải kính nể.
    Tôi biết điều này tạo nên bởi rất nhiều nguyên nhân của nó.Nhưng thực sự, có rất nhiều người TH chúng ta cư xử rất thiếu văn hoá, sống không chừng mực trong giao tiếp.Không chỉ ở trong tỉnh mà còn ở các nơi khác nữa.Nào là ăn chộm, nghiện hút, ma tuý...vân ...vân..và vân vân.........
    Mặc dù đó quả là thực tế thật đáng buồn, nhưng chúng ta ko thể ko công nhận điều đó đang là sư thực.Tôi biết đụng đến điều này mình chẳng nên nói nhiều, vì nó là chẳng phải ở một cá nhân, chẳng phải là điều có thể đem ra bàn luận...
    Song đây chỉ là ý kiến cá nhân trong lúc đọc bài viết này , thấy suy nghĩ mà nói vậy thôi.Mong anh em ghóp ý nếu có gì ko phải.
    Chào thân ái
    BồCâutrắng