1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÁC BỆNH LÂY TRUYỀN QUA QUAN HỆ ********( Phương pháp điều trị chỉ dùng tham khảo)

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi quynhlam2001, 06/07/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thoigianquyetdinh

thoigianquyetdinh Thành viên mới

Sao mà có nhiều thứ ngăn cản giữa đàn ông và đàn bà thế.
  2. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

Người ta biết có rất nhiều bệnh về sinh dục mà mại dâm vẫn phát triển mạnh, đời nó thế mới phức tạp ha. Giống như ai cũng biết hút thuốc lá sẽ bị ung thư phổi, giảm tuổi thọ mà thuốc lá bán vẫn chạy.
  3. ku_anhpro

ku_anhpro Thành viên mới

thế bác cho em hỏi sau bao lâu thì HIV có biểu hiện ra ngoài
    ít là sau 3 tháng ạ( ví dụ là sau khi QHTD 3 tháng ý) hay là tháng đầu tiên nó biểu hiện luôn...như là giảm cân 10% so với trọng lượng cơ thể trong 1 tháng
    bị tiêu chảy trong vòng 1 tháng
    bị sốt vào buổi chiều....
  4. Trannhatlong

Trannhatlong Thành viên quen thuộc

Mình vừa tình cờ đọc trên 1 forum có tin này , cũng là băn khoăn của một số thanh niên hiện nay , các bạn có thể giải thích hộ đc không ??? Thanks
    "ADmin làm ơn cho hỏi 1 chút..... mình vừa đi massage và có tiếp viên tại đó thư giãn bằng cách Oral *** - Blow job (BJ)- kích thích ******** bằng miệng cho mình và mình đã ********* vào mồm tiếp viên đó, trong quá trình ********* thì tiếp viên đó vẫn tiếp tục BJ và ngậm hết số tinh trùng của mình trong mồm cho đến khi mình ********* xong.... vậy cho mình hỏi liệu có nguy cơ nào mắc HIV hoặc các bệnh truyền nhiễm khác không ??? Thanks bạn nhiều ..... trước đây khi đi chơi ở Đồ Sơn, Quất Lâm mình nhiều lần quan hệ với GMD và trước lúc quan hệ đều "BJ" rất nhiều lần.... vậy có nguy cơ nào mắc HIV hoặc các bệnh ******** khác không ?? Thanks"
    Mong ai có thể giải thích hộ bạn này với
  5. so_cute_pink_girl

so_cute_pink_girl Thành viên mới

[
    2. NẤM CANDIDA:
    Ngoài trùng roi, nấm candida cũng là tác nhân gây bệnh hoa liễu thường gặp. Nấm phát triển tốt ở những nơi ẩm nóng như âm đạo; đặc biệt phổ biến ở phụ nữ có thai, phụ nữ bị AIDS, đái tháo đường, người dùng kháng sinh hoặc uống viên tránh thai. Bệnh lây trực tiếp qua đường ******** (khác giới, đồng giới, miệng - sinh dục) và gián tiếp qua khăn vệ sinh, quần lót ẩm, bệ xí, bồn tắm, tắm ao và lây từ mẹ sang con khi đẻ.
    Ở nam giới, thời kỳ ủ bệnh khó xác định, một số trường hợp có biểu hiện viêm niệu đạo cấp giống bệnh lậu (xuất tiết nhiều, có mủ, đôi khi có máu, đái rắt nhiều lần và rất đau). Nhưng thường gặp hơn là các triệu chứng của viêm niệu đạo bán cấp: cảm giác nóng bỏng dọc niệu đạo, ngứa ở miệng sáo, nước tiểu có ít sợi, nhất là ở đầu bãi. Ngoài ra, biểu hiện viêm quy đầu và rãnh quy đầu hay gặp ở người bị đái tháo đường, người có quan hệ với phụ nữ bị nhiễm nấm âm đạo. Ở quy đầu và bao quy đầu có những đám hình tròn hồng tươi hoặc trợt da, ngứa dữ dội.
    Triệu chứng ở phụ nữ là khí hư trắng, khô, có từng mảng bám vào âm đạo, da âm hộ và niêm mạc âm đạo đỏ, phù nề từng đám và đôi khi chảy máu, rất ngứa, cảm giác nóng rát khi đi tiểu, có mùi giống như mốc, giao hợp đau, ngứa hậu môn...
    Nguyên tắc điều trị là chữa song song cả hai vợ chồng (hoặc ********) vì có thể lây trở lại nhau. Đối với phụ nữ, có thể dùng một trong các cách sau:
    - Dùng dung dịch tím gentian 1% tẩm vào bông gòn đặt sâu trong âm đạo vào ban đêm, trong 3 đêm liền (sáng lấy ra). Để đỡ ngứa, ngồi ngâm bộ phận sinh dục vào chậu nước sạch ấm (cho 3 thìa dấm, nước chanh hoặc sữa chua cho 1 lít nước), ngày ngâm 2 lần mỗi lần 15 phút.
    - Đặt âm đạo viên nystatin 100.000 đơn vị trong 15 ngày liên tục.
    - Dùng clotrimazol 500 mg đặt 1 viên liều duy nhất vào âm đạo trước khi đi ngủ hoặc uống sporal 100 mg x 2 viên trong 3-5 ngày.
    Đối với người chồng (********), dùng kem clotrimazol bôi tại chỗ hoặc uống sporal 100mg x 2 viên trong 3-5 ngày.
    Được trangy22 sửa chữa / chuyển vào 11:32 ngày 07/07/2006
    [/quote]
    chỉ có các triệu chứng:khí hư trắng, khô, có từng mảng bám vào âm đạo, da âm hộ và niêm mạc âm đạo đỏ, phù nề từng đám và đôi khi chảy máu, rất ngứa,giao hợp đau đã chứng tỏ là mình bị bệnh nấm chưa ạ?
    Và trong các cách điều trị này thì cách nào là dễ khỏi nhất,an toàn nhất và ít có tác dụng fụ nhất ạ?
  6. phanna

phanna Thành viên mới

Chuẩn bị yêu, chuẩn bị cưới và chuẩn bị làm cái chuyện "sung sướng" đó, nên tham khảo tí, ai ngờ... đường đi đến bến bờ hạnh phúc nó khó khăn vậy?
  7. daibacvn

daibacvn Thành viên quen thuộc

Hình như mọi căn bệnh nguy hiểm đều có thể lây lan qua đường ******** cả - ông trời cũng đáng ghét thiệt: tạo ra một việc cực kỳ tuyệt với mà mọi người đều thích để rồi đó cũng là nơi nguy hiểm nhất! Ôi, không có gì là toàn vẹn cả!
  8. com3backtom3

com3backtom3 Thành viên mới

ở môi nổi hàng loạt nốt nhỏ li ti màu trắng, có nốt nhỏ li ti như mụn nước có phải bị HERPES SINH DỤC ko các bác
    Được com3backtom3 sửa chữa / chuyển vào 12:23 ngày 03/07/2007
  9. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Có lẽ là phải đấy.
    Ra nhà thuốc hỏi thuốc dạng kem Zovirax và hỏi dược sĩ xem có phải mình có triệu chứng của Herpes II không. Dược sĩ mà gật đầu thì họ cũng rút Zovirax ra mà bán cho mình.
  10. comeintodie

comeintodie Thành viên quen thuộc

em nghe nói bệnh lậu ở Nam giới đôi khi ko có biểu hiện lâm sàng vậy làm sao để biết mình có bị bệnh không??? ko bi bệnh mà uống hoặc tiêm thuốc có ảnh hưởng gì không??? Còn nữa nếu thuốc uống là thuốc gì hả bác sỹ??? Mà em thấy khám bệnh Lậu phải láy dịch đầu sáo nếu ko có dịch nghĩa là ko có biểu hiện lâm sàng thì khám có đc ko bác sy
    Câu hỏi 2:
    Ở rãnh đầu quy của em tồn tại 1 đườn như đương viền ngồm những nốt đỏ li ti đấy là bệnh gì ạ ( ko ngứa, ko tiểu buốt, )