1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các cách để an ủi người mới thất tình

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi cavoitudo, 14/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SilentEyes

SilentEyes Thành viên mới

Cũng chẳng mong muốn mình vĩ đại j nhưng chắc j mình đã tốt mà nói ng ta. Sao cứ phải tự an ủi bằng việc đè bẹp ng` kia xuống Chẳng phải tính tối thik
  2. SilentEyes

SilentEyes Thành viên mới

Đè bẹp ng` kia xuống để mình ngoi lên tôi chẳng ham
    Mình chắc j đã tốt hơn ng` ta mà nói cơ chứ, mình có xứng đáng để ng ta yêu thôi ...
    Nếu ko còn cách khác mà bạn thấy cách này có thể giúp vượt qua được thì ... uhm` tuỳ bạn thui
  3. cavoitudo

cavoitudo Thành viên mới

Mình ko có ý nói cậu đâu nhưng cái câu "chắc gì mình tốt hơn mà nghĩ xấu người ta" , mình cứ thấy nó sến vật vã thế nào ấy .
    Mình chả bao giờ tự nhận mình là người tốt (tại vì mình rất hiểu rõ bản thân) nhưng nhìn đi nhìn lại trong những người mình biết , không ai sống được như mình, thế đã . Mình cũng không an ủi bạn bè theo cách đầu tiên, chẳng qua nêu ra mọi người thảo luận thôi . Thực sự mình luôn tự cho mình cái quyền tự do tối cao là làm bất kì việc gì mình thích (miễn điều đó ko phạm pháp) , mọi yếu tố khác như lợi ích, dư luận , đạo đức , gia đình đều chỉ có giá trị tham khảo .
    Vẫn tin là ở đây có nhiều người có chung quan điểm này .
  4. MaXinh

MaXinh Thành viên mới

uh, thì rõ là cũng nhiều người như thế ^^ bác thích làm j thì làm, bác thích chửi người kia để lấy cảm giác an ủi thì đó là việc bác thích, bác kia ko thích điều đó cho là sai thì đó cũng là việc của bác kia, quan điểm sống khác nhau, cãi nhau làm j cho mệt. Chả ai đúng ai sai cả mà vì mỗi người nghĩ khác thì cách làm nó cũng khác thôi
    bản thân em đã từng 1 lần thất tình. Em tự đặt ra cái mốc thời gian mình đau khổ trong bao lâu, rùi qua thời gian đó là phải hết ko đc khóc lóc hâm đơ nghĩ ngợi nữa. Đợt đó mốc là 3 ngày em khóc lóc đau khổ 1 mình, vật vã luôn í, chả cần ai bên cạnh, đúng 3 ngày rùi hết, nhớ mãi là lần đó 3 hôm thứ 6, 7, cn. Qua tuần mới thấy yêu đời vui vẻ cực, thấy cs tươi đẹp lắm í, nhẹ thênh, 1 cs mới alone làm đc nhiều điều mình chưa làm đc với bạn bè, gđ. Tự mình làm cho mình vui lên đc thôi, chả ai giúp đc cả
    Nói chung lúc thất tình, nên tập trung vào 1 công việc j đó để ko có thời gian ngồi nghĩ, đi với bạn bè nhiều vào, tập trung chăm sóc cho gđ nhiều vào, quan trọng nhất là cách suy nghĩ. Em toàn nghĩ rằng: nếu bỏ mình mà ngta yêu đc ai tốt hơn thì mình mừng cho người ấy, còn nếu yêu phải ai đó ko = mình thì chính người đó sẽ phải hối tiếc thôi. Ông trời rất công bằng, lấy đi của ai đó cái j thì sẽ bù vào 1 cái khác, rồi có khi mình sẽ gặp đc người còn tốt hơn ^^ cuộc đời là thế. Cứ yêu đời vui vẻ sống tốt thì chả bao giờ phải bi luỵ đau khổ và chịu bất công đâu
  5. MaXinh

MaXinh Thành viên mới

À, còn 1 cách nữa rất hữu hiệu cho những bác bị thất tình, đau khổ vì tình yêu
    đó là, chịu khó dậy lúc sáng sớm đi tập thể dục í. Nhà em gần cv Lenin, cái lần đó đi cùng mama ra cv lúc sáng sớm, hít thở khí trời mát mẻ trong lành, rùi nhìn ai cũng đang tất bật tập tành, nhìn cả các hàng cây xanh mướt, tự nhiên có 1 cảm giác yêu đời lạ, cảm giác đc thiên nhiên an ủi. Thật đấy, em chả biết nói thế nào, nhưng cái cảm giác lúc nhìn trời trong xanh, khí hậu mát mẻ, mình cảm thấy mình thật là 1 người may mắn, cs này còn bao điều thú vị thì chuyện thất tình chả là cái đinh gì
    thêm 1 cách nữa, là mỗi khi em buồn (bao gồm buồn cả về thất tình) thì em thường so sánh nỗi buồn này của mình với nguời khác. Cứ tưởng tượng ra những người bị mất chồng mất con trong chiến tranh hoặc là những người hiện tại đang khổ sở vì người thân bị kẹt ở Iraq như 21 con tin HQ í, tự nhiên cảm thấy họ đau khổ gấp vạn lần mình, rằng thì là mà so sánh cái nỗi đau của mình với họ, lúc đó mới cảm thấy chuyện đau khổ vì thất tình này chỉ như hạt cát thôi ^^
  6. cavoitudo

cavoitudo Thành viên mới

Thật sự thì mình chưa bị 7love lần nào nhưng mình nghĩ là nhưng người đang 7love chẳng thể nào dậy sớm mà tập thể dục được. Chỉ có trường hợp là họ đang tham gia một môn thể thao nào đó đều đặn , chơi thể thao là một cách cực tốt để lấy thăng bằng trong cuộc sống và làm sạch đầu óc.
  7. ice_lips

ice_lips Thành viên mới

Uh, đúng rồi. Cả đêm khóc, sáng ra mắt sưng húp, mặt mũi bơ phờ làm sao dám đi đâu nữa. Áp dụng cách thứ 2 của maxinh có lẽ là hợp lý. Hnay chính thức chia tay mối tình, đau quá
  8. danchoisuviet001

danchoisuviet001 Thành viên mới

an ui thi cung có nhiêu cách hùi e an ủi con bạn e thât tinh song la thanh bx e hiên zơ lun :P
  9. danchoisuviet001

danchoisuviet001 Thành viên mới

e có ngu kiên nay . moi ng ai thây hay . thi sai nha . hui e có an ủi ng ban gái bị thất tinh an ủi riêt thanh ng ju lun . đay gọi là vưa đâm vừa soa