1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các cách không ngờ tới giúp bạn cải thiện kết quả môn toán

Chủ đề trong 'Toán học' bởi hoangnam9893, 19/09/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangnam9893

hoangnam9893 Thành viên mới

Các em sẽ không ngờ rằng, chỉ với 6 cách đơn giản dưới đây sẽ là bí quyết sáng tạo để kết quả học toán lớp 9 tăng vù vù, hỗ trợ thi vào lớp 10 một cách nhẹ tênh, không hề áp lực.

Không gì bằng việc tự mình ngộ ra những bí quyết học hiệu quả. Carot.vn gợi ý để định hướng cho các em phương pháp học toán lớp 9 hiểu quả bằng hoc toan online hoàn toàn thực dụng và có thể vận dụng ngay sau khi các em đọc bài viết này:

1: Các em phải biết vạch kế hoạch

Carot.vn luôn ủng hộ những em có kế hoạch học tập rõ ràng. Một kế hoạch có hệ thống và logic sẽ giúp các em tối giản thời gian và hiệu quả hơn rất nhiều. Kế hoạch càng chi tiết càng tốt.

2: Học ngay khi các em thấy có lợi cho môn học
    Điển hình như ngay khi các em đã tiếp xúc với kiến thức toán lớp 9 mới thì đừng quên làm bài tập về kiến thức đó ngay sau đó. Điều này sẽ giúp các em ghi nhớ thêm một lần nữa kiến thức, đồng thời đưa chúng và vận dụng trong bài tập luôn.

3: Đừng bao giờ quên ghi chép

Carot.vn cá là các em ai cũng đã từng ăn năn vì không note phần kiến thức quan trọng vào để rồi khi gặp bài tập, câu hỏi tác động đến điều đó thì đành "bó tay". Vì thế, Note kiến thức quan trọng, phần thầy cô nhấn mạnh là không bao giờ sai đâu.

4: Luôn học một cách chủ động
    Các em phải chủ động trong việc học của mình nếu muốn học toán lớp 9 tốt.

5: Luôn học tại bàn
    Ừm, tại sao lại thế nhỉ? vì học tại bàn sẽ tốt cho cả trí tuệ và thể hình của các em. Nằm giường dễ khiến các em mất tập trung, ngủ quên và dễ trở nên lười biếng. Ngược lại, ngồi bàn học sẽ giúp các em hội tụ làm bài hơn, hiệu quả học cao hơn.

5 gợi ý trên đây carot.vn muốn truyền tại đến các em về cách học tốt toán lớp 9. Còn chần chừ gì nữa mà không hành động ngay nào!

Có thể bạn quan tâm :

Ôn thi đại học bằng cách học toán trực tuyến từ carot.vn - tại sao không ?

3 bí quyết học toán cấp 3 online vô cùng hiệu quả cho các em

Nguồn: carot.vn