1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các câu con gái hay nói và ý nghĩa của chúng

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi quarker, 14/07/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quarker

quarker Thành viên tích cực

Các câu con gái hay nói và ý nghĩa của chúng

Tớ thấy ở trên forum này có nhiều chú thân là nam nhi đại trượng phu mà sa đà vào những suy nghĩ mềm yếu uỷ mị về con gái, hơn nữa lại hay ảo tưởng vớ vỉn vì không giải mã được các thông điệp của chị em nên mở ra topic này để mọi người đóng góp ý tưởng để giúp các chú kể trên sớm giác ngộ, thoát khỏi bể khổ, quay đầu lại là bờ.

Câu đầu tiên:

Anh ơi em buồn quá

Hoàn cảnh sáng tác: Trong giai đoạn đang cưa cẩm. Thường vào lúc tối hoặc đêm khuya, nhằm lúc gà đang chuẩn bị đi ngủ hoặc đang lượn lờ đi chơi ngoài đường (có lẽ là với đối tượng khác). Đặc biệt hay sử dụng sau khi từ chối đi chơi với gà vào buổi tối hôm đó mà gà không tỏ ra vẻ gì buồn bực hay thất vọng.

Phương tiện: qua điện thoại, nhắn tin, hoặc IM.

Mục đích: Thử "chất thép" trong thần kinh của gà.

Ý nghĩa: "Con gà này có vẻ cao thủ đây. Mình bắt đầu thấy thích thích nó rùi đấy. Bây giờ phải nắn gân thử một phát xem nó có dễ gục không".

Phản ứng của gà:

Đúng: Coi như không có chuyện gì xảy ra. Đang đi chơi cứ đi chơi, đang ngủ cứ ngủ. Mà đang ngủ thì để điện thoại ở bên cạnh làm gì? Nếu khi gặp lại mà bị chị em tra hỏi thì nói thật là: "Lúc đấy anh đang đi chơi/ngủ/mải chat với bạn cũ nên không để ý". Nếu là điện thoại gọi đến thì bảo là "Bây giờ anh không nói chuyện được vì phải đi ngủ mai còn đi học/làm sớm".

Sai: Tức tốc lấy điện thoại gọi để hỏi thăm tình hình chị em.

Cực kỳ sai: Vác xe chạy đến nhà chị em rồi gọi ra ngoài tâm sự.

u?c vyhuynh s?a vo 01:27 ngy 15/07/2005
    H_M_H thích bài này.
  2. MATRIX.

MATRIX. Thành viên rất tích cực

Có vẻ thuyết phục!
  3. xinh_nhat_mang

xinh_nhat_mang Thành viên mới

Nếu thật sự con gái nói "anh ơi em buồn quá" thì chỉ có tâm sự bạn bè với nhau thôi. Vì thế các anh đừng tưởng bở mà làm vấn đề trở nên nghiêm trọng.
  4. quarker

Chí lý. Các chú đã nghe đài địch nói chưa? "Đừng tưởng bở mà làm vấn đề nghiêm trọng"! Nếu lúc đấy các chú mà xông tới tâm sự như trong phim HQ thì quá nửa là sẽ bị em xếp ngay vào tổ "bạn thân-tâm sự-bác sĩ tâm lý".
    Tuy nhiên các chú cũng không nên mắc mưu địch. Nếu em mà muốn tâm sự thật thì có cả một cơ số bạn trai bạn gái từ lúc đi nhà trẻ mẫu giáo, lúc nào cũng sẵn sàng nghe em tâm sự, việc gì phải viện đến anh giai mới quen?
    Nói thêm tí: Cái "ý nghĩa" ở trên tớ nói là đối với đại cao thủ võ lâm thôi, còn con nhà lành thì nó nghĩ thế này này: "Ơ, tại sao không rủ được mình đi chơi mà nó không akay gì nhể? Không biết nó đã chết mình chưa? Xưa nay thằng nào mon men đến bị mình đá ra cũng đều chim cú lắm cơ mà, sao thằng này vẫn nhơn nhơn thế nhỉ? Manly đấy. Khó chịu quá, phải thăm dò một tí mới được. Nếu mà nó chết mình rồi thì thể nào cũng cuống quít." Sau khi thăm dò xong, nếu gà cắn câu thì em nghĩ: "Tưởng thế nào, hoá ra la manly dỏm, chưa gì đã quýnh quáng rùi."
    Bây giờ phải đi ngủ đã. Ngày mai tớ sẽ phân tích một câu chôm được chính của em xinh_nhat_mang bên topic Lời từ chối hay nhất:
    "Để em xem lịch thế nào đã nhé "
  5. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Topic này khá hay nên tớ e*** lại bài viết đầu tiên của bạn cho nó rõ ràng, mọi người tiện theo dõi
    Go ahead ha, pretty kool
  6. Feb

Feb Thành viên mới

Hừm, xinhnhatmang nói đúng đấy, nói như thế chỉ có thể nói là lúc đó she đang cần ai đó nói chuyện, chia sẻ chuyện gì đó, có thể là bạn bè, hoặc ai đó mà she có thể tin tưởng. Đừng suy diễn nhiều quá, con trai thế là không tốt .
    Vả lại, con gái thích vờ vĩnh để vờn người này người kia F nghĩ không nhiều đến mức đưa lên thành quy luật thế đâu.
  7. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Thế nhận được câu :"Em ơi anh buồn quá" thì thế nào??? Hay kiểu:"Hôm nay không có em anh không biết sẽ ra sao rồi. Cảm ơn em"....
    Hình như không phải thử thần kinh thép của gà... mái, mà là một trong những bước để làm tiến tới thịt gà.
  8. quarker

Để em xem lịch thế nào đã nhé
    Phiên bản: Đến lúc/hôm đấy em gọi cho anh nhé
    Hoàn cảnh sáng tác: Khi mới làm quen. Thường sử dụng khi gà rủ đi chơi, đặc biệt là nếu ngày hẹn là một ngày cuối tuần.
    Phương tiện: Tuỳ theo phương tiện của gà
    Mục đích: Câu giờ; xác lập vị thế tay trên
    Ý nghĩa: "Hiện nay em chưa có kế hoạch gì cho thời điểm đó, nhưng em không muốn hứa đi chơi với anh ngay tại vì em chả thấy anh hấp dẫn gì cả. Thôi anh cứ về nhà ôm điện thoại chờ đi, nếu hôm đấy mà mấy thằng em thích nó không rủ em đi chơi, hội bạn gái không tụ tập, ở nhà ông bà bô không tổ chức ăn uống vui vẻ, TV không có chương trình gì hay, v.v. thì may ra em sẽ cho phép anh được bỏ tiền ra để mua vui cho em trong một buổi tối. Sướng nhé!"
    Phản ứng của gà:
    Đúng: "Em bận thì thôi" (để anh rủ đứa khác)
    Sai: "OK"
    Cực kỳ sai: "Anh hy vọng là đến hôm đấy em sẽ rảnh để đi chơi với anh"(mắt long lanh ngước nhìn lên, lưỡi thè ra, đuôi vẫy vẫy)
    u?c vyhuynh s?a vo 02:41 ngy 16/07/2005
  9. quarker

Em meocon quen được diễn viên cải lương của đoàn nào thế? Lúc nào có vở nào hay hay thì xin cho anh mấy vé hàng ghế đầu với
  10. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

hihi, nghe chữ diễn viên nghe tức cười đó, nhưng bình thường cũng không phải không có đâu. Mọi ngày sẽ huyên thuyên nói chuyện. Tự nhiên một hôm ít nói hẳn đi, trầm ngâm. Đó con gà mái nào không cắn câu.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa