1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các chị cho e hỏi ý kiến học trang điểm ở cửa hàng Kimkim_dung ở HBT (nếu trùng Mode cho e nhờ nha)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sansan88, 29/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sansan88

sansan88 Thành viên mới

các chị cho e hỏi ý kiến học trang điểm ở cửa hàng Kimkim_dung ở HBT (nếu trùng Mode cho e nhờ nha)

em đang có ý định học trang điểm 1 cách kĩ càng và cách làm tóc nữa ,vì nói chung cũng chỉ biết quẹt quẹt mấy cái vào mặt, hơn nữa em ít trang điểm nếu có cũng chị đánh son và kẻ mắt 1 tẹo thui. Thấy ở trang cửa hàng trang điểm makeup chi Kim Dung này post lên ảnh đẹp phết. cũng ham hố lẵm cơ. thi thoảng đi đâu mà trang điểm vào cũng tự tin hơn lắm mà.với lại em cũng sắp đi làm cũng cần fải biết makeup. các chị cho e hỏi có nên học trang điểm ở cửa hàng này ko ah.tặng hoa các chị nha.thak
  2. sansan88

sansan88 Thành viên mới

huhu ai vào júp e đj
  3. sansan88

sansan88 Thành viên mới

chán wá.ai biết tí j thí júp e với.hic
  4. bemo

bemo Thành viên mới

Tớ đọc topic của bạn rồi nhưng chưa vào comment vì mới học 3 buổi thôi , đang nghỉ để thi . Thứ 2 tuần sau đến học tiếp . Tớ đóng tiền lớp căn bản nhất ( 5 buổi ) , chắc buổi sau sẽ đóng thêm để " lên lớp " . Không biết bạn muốn hỏi về vấn đề gì thì tớ cũng trả lời luôn 1 thể .
    Trong 3 buổi tớ học thì có buổi đầu học đánh nền , còn các buổi sau bắt đầu học đánh mắt + phối màu . Tớ học ca buổi sáng vì bán hàng online nên chiều rất bận . Gần như là 1 thầy ( chị Dung ) kèm 1 trò luôn . Thầy đánh nửa mặt từng bước , trò đánh tiếp nửa mặt còn lại rồi thầy sửa , góp ý . Làm sao khi kết thúc buổi học nào là trò phải hoàn thành được kỹ năng học được hôm đấy .
    Tớ mới học 3 buổi nên chả biết nói thế nào . Trước học lỏm trên mạng ( tớ tiếp xúc với mỹ phẩm cũng hơn 2 năm rồi ) thì hôm đực hôm cái , hôm thì đẹp , vừa tay , hôm thì lem nhem bẩn bẩn . Có học có bài bản hơn , make up cũng đều tay , trộm vía khác hẳn . Nói chung là hài lòng .
    Thầy khá tốt và kiên nhẫn . Tớ bị run tay nên kẻ lông mày và kẻ eye liner rất kém , cứ sai thầy lại tẩy đi vẽ lại , dạy từng tí 1 như em phải đè tay lên đây này , kẻ thế này này cho dễ , cách cầm cọ , cách vẽ thế nào để không bị run . Hiện tại thì các bước make up bước nào cũng biết làm và thành công . Chắc mấy buổi sau chỉ đến học phối màu và trang điểm mắt thôi .
    Đồ mỹ phẩm khá lành tính , theo như thầy bảo là không có chì nhưng tớ chưa thử nên cũng không dám khẳng định . Chỉ biết là tớ bị dị ứng với chất TALC ( 1 chất hay có trong các professional make up , VD như má hồng của NARS chẳng hạn ) . Cứ dính vào chất này là mặt có bao nhiêu lỗ chân lông thì từng đấy lỗ mẩn li ti . Tớ dùng đồ của thầy ( căn bản tớ đi học toàn đi tay không bắt giặc , dùng đồ ở đấy 100% , kể cả cái mút ) không thấy bị dị ứng , mặt mũi khoẻ mạnh , tươi sáng bình thường !
    Ý kiến của 1 người thì không bao quát được , ấy nên tham khảo thêm mọi người cho khách quan nhé !
    Được bemo sửa chữa / chuyển vào 18:35 ngày 10/07/2009
  5. meo_ao_seri137

meo_ao_seri137 Thành viên mới

Nếu như cái bạn gì ở trên comment thì công nhận là nên theo học ở đấy. Tớ nhớ hồi tớ ti toe đi học trang điểm với cô Kim người Hàn Quốc trên Phố Huế, tớ thì rõ là không có năng khiếu rồi, cô lại chỉ đánh mặt cho người mẫu rồi đi ra ngoài, học viên tự nhìn mẫu rồi đánh theo.
    Tớ học xong 5 tháng đánh mặt vẫn xấu ỉn, chưa kể có vài lần bị cô đuổi ra ngoài, hoặc dùng cả tập sách bìa cứng đập vào đầu...
    Toàn là những kỉ niệm đau thương. Hồi đấy tổng thiệt hại mất hơn 20 triệu...chỉ ước hồi đấy giá mà được chỉ bảo cẩn thận ,kiên nhẫn thì đỡ xót tiền mình bỏ ra.
  6. bemo

bemo Thành viên mới

nếu bỏ ra 20 triệu mà như thế thì tớ sẽ là người dùng bìa cứng đập vào đầu bà dạy make up đấy !
  7. kuntuxinh

kuntuxinh Thành viên mới

thế một buổi học bao nhiêu lâu em nhỉ . căn bản chị đi làm công sở nên chắc tận dụng ít thời gian thôi chứ không ngồi lâu được
  8. HaPhuc

HaPhuc Thành viên mới

1 buổi là 60ph chị ạ .
  9. sansan88

sansan88 Thành viên mới

bemo to vote 5 sao cho ấy vì comment rùi nhá.hehe.to căn bản thì cũng biết cách trang điểm sơ sơ thui . chứ để đẹp như mấy em teen teen thì chịu. nhìu khi thấy mình trang điểm như tuồng.nhìn mấy em ấy thấy tủi thân
    hehe có khi tớ fải tham khảo thêm để học lớp trên lớp cơ bản.hjhj.cám ơn mọi người. có ai biết thêm thog tin thì vào góp y nhỉ
  10. bemo

bemo Thành viên mới

thật ra 1 buổi bao nhiêu lâu cũng khó nói lắm
    Dù hôm đấy học cái gì đi chăng nữa thì khi đến tớ vẫn luôn make up nền ( mất khoảng 30'''' ) . Chắc bạn nào muốn tiết kiệm thời gian thì có thể bỏ ( VD hôm đấy học make up mắt chẳng hạn )
    nếu sáng dạ thì khoảng 1 tiếng rưỡi . Còn tối dạ thì bao giờ muốn về thì về
    Được bemo sửa chữa / chuyển vào 15:46 ngày 11/07/2009