1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các chị cho e hỏi ý kiến học trang điểm ở cửa hàng Kimkim_dung ở HBT (nếu trùng Mode cho e nhờ nha)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sansan88, 29/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jappa

jappa Thành viên quen thuộc

các pác cho em hỏi học phí 1 khoá như thế là nhiu xiền a.?
  2. xmile7987

xmile7987 Thành viên mới

học tổng bn buổi nhỉ
  3. smallurgo

smallurgo Thành viên rất tích cực

Ý kiến cá nhân của tớ thôi nhé. Mặc dù tớ rất ít khi type bài thế này nhưng nhìn topic của ấy, tớ phải nói. Không phải tớ ghét chị ý vì chị ý rất hiền cũng dễ thương nữa. Nhưng học, tớ không cảm thấy chất lượng vì chị ý nhận học sinh một cách đại trà. Hồi tớ học lớp đông, mỗi ng 1 trình độ và học các bài khác nhau.VD tớ học buổi 1, học chung các chị buổi 2 và một vài chị buổi 3. Kiểu thế. Dĩ nhiên mỗi ng 1 gương và có đc chị ý đến tận nơi hướng dẫn nhưng tớ cảm thấy cách dạy không bài bản và chuyên nghiệp. Tớ học cách đây 2 năm không hiểu đã khác chưa.
    Đấy là về cách sắp xếp lớp, còn về bài dạy. Đọc lý thuyết qua loa, tớ cảm thấy sau khi học tớ vẫn chả thể đánh nền và đánh mắt cho tử tế. Vì hồi tớ học, tớ cũng ngu muội lắm cơ :">. Về các kiểu đánh mắt của chị ý, nói thật chỉ hợp để chụp ảnh và đi dạ tiệc hay biểu diễn vì hơi quá nếu sử dụng ban ngày.
    Đây thật sự là nhữg ý kiến của riêng tớ thôi. Có thể tớ không hợp với cách dạy của chị ý. Chỉ là mong có thêm 1 ý kiến phản hồi cho ấy tham khảo.
    Chúc ấy luôn xinh :D
  4. mrdiep

mrdiep Thành viên mới

tớ cũng từng học chị Kim Dung từ khi cửa hàng chị ý ở NCH, so với trước đây thì thực sự tớ ko thấy tay nghề make up của tớ lên dc mấy, có thể tại tớ hầu như ko bjờ kẻ lông mày hay đánh mắt nên để lâu wá bjờ tớ make up vẫn trông như hề ý,nói chung sau 1 khoá hoc jờ kĩ thuật make up của tớ lại về mo, cũng có thể là tại tớ ít make up và ko có năng khiếu,ấy nên tìm hiểu thật kĩ, làm đẹp la` 1 nhu cầu chính đáng mà hehe
  5. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Em Bemo mới học gần đây nhất nên có thể coi yk của em ấy là update nhất. Vài bạn còn lại học từ hồi chị này ở NCH (hồi đó mới mở, cũng rầm rộ ầm ĩ ọp ẹp lắm) nên có thể tay nghề còn chưa cao. Đương nhiên, tớ đồng ý với bạn j ở trên, cách đánh mắt của chị này k hợp với đi học /đi làm.
    Spam phát
    @Bemo, đọc thấy cách post bài của em người lớn hẳn, khác rất nhìều cách đây 2 năm
    (bố khỉ, lâu k vào TTVN, mất 5s để tìm xem nút post bài ở đâu)
  6. tho_socola

tho_socola Thành viên mới

Đồng ý với các bạn ở trên là chị Dung dạy đánh mắt hơi đậm và sắc, bạn nào quen nhìn kiểu nhẹ nhàng côgn sở thì lại k hài lòng.
    Tớ thì tớ thấy make nhẹ thì đơn giản, đọc báo, xem ảnh, ngồi tập bôi vẽ lâu lâu dần là quen tay.
    Còn tớ muốn học bài bản, vì cũng hay có party, biểu diễn, nên tớ đi học, có lẽ tớ hợp gu, và học cũng nhanh nên đến giờ khá hài lòng.
    Mặc dù tớ cũng đã biết trang điểm kha khá, nhưng rõ ràng có học có hơn, đặc biệt là kẻ lông mày và tạo khối mặt, khác hẳn so với trước. Nhưng công nhận là nếu làm tất cả các công đoạn thì tốn khá nhiều thời gian, riêng đánh nền+ khối đã mất nửa tiếng..
    Any way sau khóa học tớ hài lòng, chứ nếu học mà chỉ đánh đc bthường, chả nét nào ra cái nét nào thì chán ^^.
  7. lcongchual

lcongchual Thành viên mới

Tớ cũng chỉ là người tự mình mày mò rồi trang điểm cho mình nên nhìn cũng xoàng lắm , ví dụ như đi đám cưới là trông ko đc đẹp va nổi .Tớ tìm hiểu đọc wa thì thấy chị KD so với các chị khác thì đẹp và fong cách làm tớ rất thích , tớ cũng định học của chị D nhưng mà muốn đánh đẹp như ảnh hoặc như bạn tho_socôla thì fải học 1 khoá chuyên nghiệp giá 1triệu mấy đấy ( chị D pm cho tớ k fải là tớ đoán ). Tớ cũng đang fân vân vì chỉ muốn nâng cao tay nghề để đi chơi tối , hoặc thỉnh thoảng đi đâu học 1 khoá đấy thì hơi đắt . tự nhiên nói vài lời vậy thôi chẳng ăn nhập j với topic cả . Tại vì tớ cũng đang fân vân muốn đi học nên chờ thêm ý kiến để tham khảo .
  8. sansan88

sansan88 Thành viên mới

nói ko fải wá chứ hồi ở NCH thấy chị này post ảnh lên. ẻo ôi trông như hề ấy xấu thế nhìn fát hãi. nhưng từ dạo làm ăn riêng chuyển lên HBT mình thấy chị này post ảnh lên trong makeup đẹp thật.
    nhưng mình chỉ mún học makeup đi làm hay đi dạo fố nhẹ nhàng thui nhưng mà fải đẹp chứ cái kiểu cái j cũng hời hợt biết nhưng đánh chả đẹp như mình thì chán lắm. hehe ai biết j up đi nào. đơị bemo học xong rồi ta hỏi tiếp vậy
    fải học bài bản ấy ah. 1tr mấy chắc tớ cũng fải đầu tư bạn tớ makeup vào nhìn khác hẳn lung linh lắm. nhình mình cũng thích nữa là các a jai
  9. dkmmkd

dkmmkd Thành viên mới

Cho em gà mờ hỏi tẹo, lớp của chị KD ở bao nhiu HBT ah, với cho em contact của chị ấy lun nha, thanks các sis
  10. bemo

bemo Thành viên mới

xin lỗi nhà mình hôm nay em đã xin phép nghỉ ( đã hoàn thành xong khoá cơ bản nhất ) , vì lí do gia đình buôn bán, đợi đợt sau bớt việc sẽ học tiếp vậy : học đủ các bước trang điểm nền + 3 kiểu đánh mắt + cách phối màu !