1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các chị cho em hỏi cách cuốn lô với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Kj3u_Ljnh, 06/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

Các chị cho em hỏi cách cuốn lô với

Em bon chen mãi mới đc tóc dài...giờ mún thỉng thoảng cuốn lô cho nó xoăn xoăn 1 tí mà em chưa bao giờ động đến dụng cụ này cả. >>> Hoàn toàn mù "cuốn lô" . Em mún xoăn to ý ạ, giống xoăn tiểu thư ý ạ ^^
    Chị em cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Các chia tóc ??? cuốn thế nào ??? để bao lâu ??? có dùng xịt dưỡng gì ko??? làm sao giữ tóc xoăn lâu được ??? Lô loại to hay nhỏ ????
    Thanks chị em nhìu nhìu ạ
  2. papapanda

papapanda Thành viên mới

Bạn này là có sở thích giống mình rồi, hị hị
    Mình thích sóng tóc to bồng bềnh nên mình chọn lô vừa đến to (tại tóc mình ngắn, có quá vai 1 tí thôi hà, nên dùng lô to quá nhìn ko rõ sóng mấy, phải dùng lô cỡ vừa vừa một tí vẫn nhìn ra lọn là đẹp nhất)''
    Đầu tiên, bạn gội đầu sạch, để cho tóc se se lại, đừng ẩm quá, ẩm qua ko ăn đâu, duỗi nhanh lắm, rồi vuốt chút keo mềm lên (cái này người ta bẩu thế, mình cũng chả làm vì thỉnh thoảng mới đổi gió mà) chia đôi tóc ra, giống chia ngôi giữa ấy, rồi từng nửa lại chia nhỏ tiếp ra. Cuốn lô từ dưới lên trên, cuốn vào phía trong, nếu muốn giữ chắc thì sài thêm kẹp tăm.Để vậy cho đến khi tóc khô, tháo lô nhẹ nhàng theo nếp cuốn, lấy tay chỉnh nhẹ lại rồi phun gôm giữ nếp.Mình trước giờ toàn sai lô mút, giờ thấy bảo dùng lô dính cũng tiện chứ ko dùng lô gai vì thấy lô gai nó làm sơ , gãy tóc. Còn nếu bạn muốn làm xoăn thật thì phải mua cả thuốc, ngày trước nó gọi là "nước đái khỉ" vì thuốc đấy khai kinh, còn nếu làm xoăn giả đi chơi thì làm như trên là ok rùi.Tất nhin đó là kinh nghiệm của m`, có thể còn nh` thiếu xót nên mong các chị e khác vào tư vấn thêm
  3. mengocchua

mengocchua Thành viên mới

Mới đây cũng có topic của 1 bạn hỏi về cái này.
    Có 1 chút Kn cuốn lô của mình thế này:
    Tóc ẩm, tốt nhất là sau khi gội, dùng khăn thấm kỹ tóc cho se lại.
    Dùng Kem dưỡng tạo kiểu của LiveGain (essence cream) , ấn ra khoảng bằng 2 hạt lạc (tùy độ dài của tóc) vuốt đều lên tóc phần cuốn lô thôi nhé, đừng bôi vào chân tóc bị bết đấy. Sấy qua cho tóc còn hơi ẩm.
    Rẽ ngôi, chia tóc cuốn vào lô. Làm vài lấn sẽ rút đc kn cho tóc của minh. Phần mái cuốn riêng nhẹ tay thôi không sẽ bị xoăn quá. Phần tóc phía sau tránh chia ở giữa , khi tháo lô sẽ bị rẽ tóc hở da đầu.
    Kinh nghiệm mình dùng lô mút thích nhất, có thể điều chỉnh độ sóng to nhỏ, lại có thể nằm ngủ qua đêm. Quấn chặt thì sóng nhỏ, quấn lỏng thì sóng to. Ít bị tuột hơn lô nhựa.
    Kết quả tốt nhất là để qua đêm, còn nếu vội thì dùng máy sấy thổi đều đến khi tóc khô hẵng tháo.
    Sau khi tháo tóc lại lấy thêm 1 tẹo kem xoa đều ra tay, dùng tay cào như lược vài lượt tạo lọn.
    Mình dùng kem này vừa dưỡng vừa tạo kiểu mà tóc mát mềm tự nhiên, sáng bóng, không bắt bụi. Rất bền sóng nhé, tóc dầu thì độ 3 ngày, tóc tơ, khô thì lâu hơn nhiều, 5-7 ngày không gội vẫn quăn. Mà càng về sau càng vào nếp đẹp hơn.
    Làm thử nhé. Chúc thành công!
  4. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

cái kem nì mua ở đâu và tầm bao nhiu ấy nhỉ ?
    Tớ không dùng lô mà dùng quả bóng cuốn tóc của bạn so cool thấy tóc tự nhiên hơn và dễ cuốn hơn
  5. enakei

enakei Thành viên mới

có phụ thuộc vào đk tóc ko các nàng :( có đợt tớ chăm lắm, cuốn lô để qua đêm ( lô mút mềm ấy ), sáng hsau ngủ dậy gỡ ra tóc bồng bềnh đến là đẹp, đc 15 phút thì nó duỗi ra xừ hết. hay là tại ko bôi keo mềm trc lúc cuốn nhỉ ? tớ thích làm kiểu này vì tóc trông bóng mượt chứ ko cứng đờ như là đi làm xoăn rồi xịt gôm =.=
  6. Kj3u_Ljnh

tớ cũng thấy bảo là để tóc hơi ẩm, cuốn lô qua đêm, rùi dùng kem dưỡng tóc để giữ nếp chứ dùng gôm tóc cứng lắm, nhìn ko bồng bềnh gì cả. Cơ mà kem dưỡng hay gel giữ nếp cũng k giữ đc lâu thì phải, chắc tầm 2-3h thui nàng ạ
  7. mengocchua

mengocchua Thành viên mới

Không biết các loai gel hay kem khác thế nào chứ mình dùng Livegain essence cream này 3 năm nay chưa hết 1 lọ , cực kỳ giữ nếp mà dưỡng tóc tốt lắm. Cũng có thể phụ thuộc vào chất tóc nhưng loại này bạn làm đúng như mình đã làm thì giữ nếp không dưới 3 ngày đâu.
    Mình mua ở cty ATP, phân phối chính hãng , ở phố Nguyễn Văn Ngọc
    giá bán lẻ khoảng 240k
    Được mengocchua sửa chữa / chuyển vào 00:10 ngày 08/01/2009
  8. Air777

Air777 Thành viên mới

ah! chị mengocchua bày Air ở topic trước nè, Air đi mua cả gel livegain ( Air mua ở chỗ bán sỉ phụ liệu làm tóc có 190k thôi ), mua cả lô mút nữa, về làm thử nghiệm cho cả 2 mẹ con thì mẹ Air hợp hơn, do tóc Air quá dài + còn phần duỗi nên khó ăn hơn mẹ ! quấn lô thì tạo lọn đẹp, Air mới học thêm kiểu quấn khác k cần dùng lô, kiểu này tạo gợn ( chứ k phải xoăn ) cũng trẻ lắm, nếu bạn chủ topic quan tâm thì Air rãnh Air up hình bày làm cho! Nhưng cái quan trọng nhất quấn lô là phải dùng gel ( hay loại nào đó cũng được) để giữ nếp k thì duỗi nhanh lắm!
  9. Kj3u_Ljnh

trùi...tớ chờ bạn Air up ảnh đây...chỉ tớ với, tớ chả bít tí gì về vụ lô cuốn này cả...Tóc tớ chất tóc cứng, mà tóc là tóc nối nữa chứ
  10. nguyencoi

nguyencoi Thành viên mới

e cũng quan tâm vụ này lắm. Muốn thay đổi tý để chơi tết mà cũng ko muốn hỏng tóc.
    To: bac nao mua Liv gain 190K : Cho e xin địa chỉ mua Livegain chỗ mấy hàng fụ kiện nhé. Cảm ơn bác nhé