1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các chị cho em hỏi cách cuốn lô với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Kj3u_Ljnh, 06/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyencoi

nguyencoi Thành viên mới

Mà lô mút thì có đắt không bác, có nhiều cỡ khác nhau ko ạ. Tại tóc em ngắn qua vai tí thôi ạ. Nếu Lô to quá sợ ko quấn được.
  2. Air777

Air777 Thành viên mới

để chiều nay Air thi xong đã rùi mai rảnh chụp hình ha ! Hey da Air ở Nha Trang mà, k ở Hà Nội. Chỗ Air mua là bán sỉ và lẻ phụ liệu tóc có thể nói là lớn nhất thành phố nên giá tốt lắm! Trời mưa trời gió đùng đùng mà quán vẫn đông các bà các cô đi mua đủ các thể loại zề tự làm đẹp ăn tết ! Lô mút có 1 cỡ thôi, mà Air thấy cỡ vậy là vừa rồi, to nữa thì lọn to mau duỗi với lại k thấy rõ lọn đâu!
  3. khanhvanlady

khanhvanlady Thành viên mới

Tớ thấy lô mút có 1 cỡ duy nhất, ko to lắm đâu,lọai đấy của Mỹ thì phải...tầm 28k/1 hộp 12 ống...Tớ dùng thích lắm, gọi đầu xong, bôi dưỡng tóc Bio silk(lọai này tốt và mùi thơm dễ chịu),xong rồi chia tóc, tùy tóc ít hay nhiều, cuốn vào rồi đi ngủ(cuốn mút ko bị cấn trong lúc nằm),sáng hôm sau tháo tóc ta, rất dẹp, quăng tự nhiên, để 3 ngày vẫn còn quăng (tất nhiên tóc đã dc uốn bằng thuốc trước rồi,tớ uốn tóc cả năm,bây h dùng lô mút,tóc vẫn còn quăn tít)...
    Dùng lô vừa rẻ, đep, ko hư tóc(vì dùng kẹp điện làm quăng tóc dễ bị hư lắm),tự nhiên, chỉ mất thời gian kh 10 phút để ngồi quấn tóc thôi...
  4. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

ơ...chơ tớ hỏi cách chia tóc như thế nào...chia làm 2 bên tóc roài thế nào nữa các bạn ui???
  5. SeaSun

SeaSun Thành viên mới

Mình đồng hương với bạn Air nè, mình cũng đang cuốn lô, kết quả mỹ mãn, trình bày lên đây cả nhà cùng tham thảo nha, gội đầu xong để tóc gần khô (sờ lên ráo tay nhé, ko còn cảm giác ướt ) mình xịt TIGI fast fixx, cuốn lô vào, tóc mình ít chia làm 3, 1 phần đỉnh đầu, phần dưới còn lại, chia đôi sang 2 bên. phần tóc đỉnh đầu dùng lô mút cuốn úp vô trong (lưu ý cuốn xuống phía dưới, đừng cuốn cao tít lên đỉnh đầu nha, xù lên xấu lắm). 2 phần tóc còn lại cũng dùng lô mút nhưng mình cuốn ngược ra ngoài, cuốn khoảng 3 tiếng tháo ra (nếu tóc đã uốn thì cuốn 3 tiếng, nếu tóc chưa uốn chắc để qua đêm ngủ, chắc khó chịu lắm). dùng nước gì trong trong dẻo dẻo xoa của Live Gain (chai này được tặng)xoa vào 2 tay, cào các lọn tóc mới tháo, đẹp mĩ mãn luôn. chúc các bạn thành công
  6. maturegirl_2910

maturegirl_2910 Thành viên mới

ứ phải đâu ợ, lô mút có 2 loại mà. Một loại lô nhỏ, cả bộ khoảng 10-12 chiếc (tớ ko mua loại này nên ko nhớ rõ), giá khoảng trên dưới 20k. Một loại to hơn, mịn hơn, cả bộ 8 chiếc, 23k một bộ. Tóc ấy ngắn thì nên mua loại nhỏ ý, lúc nào dài ra thì quấn lỏng tay cũng được sóng to mà. Ấy có thể mua ở shop Cẩm Tú ở Cầu Giấy hoặc dưới Thanh Xuân, Hà Đông cũng có cửa hàng nữa đó. Loại này để qua đêm cũng mềm mại, êm ái, hơi vướng chút xíu thôi.
    Tớ chưa tậu đc live gain, dùng gel mềm loại thường thui nên nó chả giữ nếp được lâu, từ sáng tới xế chưa là tóc cũng duỗi ra hà. Hic hic. Chắc bữa nào phải đầu tư vậy. Mờ mua live gain ở đâu rẻ nhỉ, chị em méc tớ với!
  7. how_do_i_live

how_do_i_live Thành viên mới

Em cũng mua gel mềm của Live Again giá 125k. Cơ mà mãi em chả biết quấn lô. Thành ra làm choãi hết tóc. Hik hik. Hay tại em để tóc ướt quá nhỉ? :((
  8. miumiu89

miumiu89 Thành viên quen thuộc

e để đầu vic muốn ôm vào mặt k làm xoăn mà tối trc khi đi ngủ cuốn lô mút k biết nó có cụp vào k ạh
  9. fakelife

fakelife Thành viên mới

em cũng tóc ngắn cuốn lô cụp vào đây, cuốn lô lâu là nó ra tóc xoăn luôn chứ ko phải cụp vào đâu ạ chỉ nên cuốn 10-15 ph thôi, còn lại bôi kem giữ nếp ạ cơ mà em chả có kem giữ nếp nên tóc cụp vào được mỗi tí rồi lại duỗi
  10. patigol

patigol Thành viên mới

Các sis oi cho xin hình cái lô quấn với
    Tks