1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các chị cho em hỏi cách cuốn lô với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Kj3u_Ljnh, 06/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

Vote cho Air 5* ná....Tớ cũng loại lô mút màu hồng giống y hệt Air đới, kiểu tóc cụa tớ cũng giống bạn nốt....hjx....
  2. Kj3u_Ljnh

hjx...hình như ko vote đc rùi...huhuhu...
  3. DTNT

DTNT Thành viên mới

các nàng muốn cho tóc bồng bềnh đẹp ko jà thì cuốn ra ngoài và để dọc trục lô nhé. Cuốn chặt tay thì trục mới dọc đứng đc.
    Ngày xưa tóc còn dài tớ cũng máu me khoản lô liếc này lắm. Rảnh rỗi tí là lại quấn. Sau 2 lần trót dại làm xoăn thật + nhuộm tá lả tóc hỏng kinh khủng fải cắt đi h ngắn cũn mới đang nuôi đầu vic, đang mún đi nối tóc mà chỉ sợ fần trên ngắn nên bị lộ thui.
  4. papapanda

papapanda Thành viên mới

Mình còn 1 cách nữa làm xoăn hay dã man ý mọi người ạ buôi tối, gội đầu, để tóc se se lại, chia tóc thành nhiều phần rồi tết con vào,cứ vậy mà đi ngủ, ko bị khó chịu lắm đâu, sáng hôm sau thả chun ra xoăn sóng đều và đẹp dã man con ngan ấy (sáng nay mình vừa thử rồi)nếu muốn sóng nhỏ thì tết chặt tay,bạn nào muốn tóc hơi xù xù mì phá cách thì lấy lược ra cào nhẹ, tóc bông lên trông hay lắm, cách này mình ko dùng tí keo tí gôm nào mà giữ đc lâu cực.Khuyến cáo bạn nào tóc dầy thì cào lược nhẹ thôi, như mình sáng nay tưởng nhìn vậy 1 tí cho đã thôi rồi chải thẳng tóc ra ai dè nó xù tung lên
  5. zuniee

zuniee Thành viên mới

Thấy bạn Air quấn hay quá, nên tớ phải tranh thủ cuốn ngay trước khi đi ngủ. Giờ xong rùi. Chuẩn bị đi ngủ, xem sáng mai kết quả ra sao
  6. Air777

Air777 Thành viên mới

uh đúng zồi! hồi lâu Air cũng tết đuôi sam đi chơi về mệt quá lăn ra ngủ sáng cũng quăn lắm đó ! bạn nào thích quăn sợi mì thì làm như papapanda cũng được nè ! nói chung tụi Tây khoái làm tóc mỗi ngày lên trường lắm, đổi kiểu liên tục . Kiểu tóc Air share zới chị em Air coi trên youtube muh tóc nhỏ Tây đó vàng óng, dài đều ( k cắt tầng ) nên tháo ra rất rất....huhu !!
  7. tocxu85

tocxu85 Thành viên mới

Theo kinh nghiệm của tớ thì nếu như tóc k uốn chỉ cuốn lô thôi thì cũng quăn, nhưng để được một tí là duỗi ra ngay. Hồi truớc tớ để tóc dài, cũng làm xoăn, tối quấn lô
    tớ chia tóc ra thành 4 phần, trước khi quấn thì dùng ngón tay trỏ cuốn tóc theo chiều hất ra sau- k biết viết thế này các nàng có hình dung ra k nữa . Lúc đó tóc sẽ xoắn vào nhau, rồi mình đặt lô mút vào và cuốn gọn lên.
    Làm như vậy tối ngủ tóc sẽ k bị bung ra, sáng dậy gỡ lô ra, rồi dùng dầu bóng vuốt lên, lắc lắc đầu mấy cái, tóc sẽ từ từ tơi ra, nhìn rất tự nhiên và sẽ quăn hất ra sau. Mình quấn vừa tay thôi, đừng chặt quá, và cũng đừng lỏng quá, lọn tóc sẽ rất đẹp.
    Đấy là kinh nghiệm của tớ, tớ làm thì thấy rất hợp, k biết tóc các nàng thì thế nào. Bây giờ tớ cắt ngắn rồi, uốn sát gần chân tóc luôn, gội đầu xong, chỉ cần bôi một ít sáp ong và dâu bóng lên là rất oki, tối ngủ cũng k cần cuốn lô liếc jì cả, tiện lém, mà nhìn cũng khá ổn , hnào rảnh tớ post cái hình đầu ngắn xoăn của tớ lên cho cả nhà xem
  8. Kj3u_Ljnh

em chưa thèm thực hành vì ko có time...hjx...ko bít có quăn đc ko...Cơ mà đi ngủ tóc tai ko gọn gàng cứ quay lung tung là kiểu gì sáng hôm sau cũng cong cong phần đuôi....thế có phải là dấu hiểu khả quan ko nhỉ ??? hihihih
  9. lovely_girlta

lovely_girlta Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với chị em kinh nghiệm cuốn lô của tớ ( quấn lô hay cuốn lô nhỉ).
    Tóc tớ là tóc tơ, sợi rất mỏng, năm ngoái tóc vẫn dài ( ngang lưng ) quấn nóng, bôi keo cứng keo mền gì, cứ ra khỏi hàng làm tóc là duỗi sạch. Năm nay tớ cắt tóc ngắn qua vai 1 tẹo. Lâu lâu cũng muốn thay đổi nên làm xoăn nghịch chơi không ngờ lại thành công.
    Gội đầu, để tóc khô (ẩm quá thì lâu vào nếp), sau đó chia làm 3 phần, 2 bên và đằng sau.
    Tùy vào đồ dày mỏng của tóc mà chia mỗi phần làm 2 -3 lớp, lấy tóc khoảng 1 - 1.5cm ( tùy độ dài ) rồi quấn tóc vào lô mút. Để khoảng 1 tiếng. Không muốn chờ thì dùng máy sấy tóc sấy qua cả đầu, nhưng trước khi tháo lô phải để cho tóc nguội hoặc sấy tóc bằng chế độ lạnh.
    BT tớ làm không xoăn lắm thì như này
    thích xoăn hơn thì cuốn chặt tay hơn. Tớ hoàn toàn không dùng keo gì hết.
  10. sextieuthu

sextieuthu Thành viên mới

hôm qua mình làm thử nhìn trông hay phết nhg nhìn hơi già ,