1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các chị cho em hỏi cách cuốn lô với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Kj3u_Ljnh, 06/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bommo85

bommo85 Thành viên mới

tóc mình uốn nhưng ko vào lọn, mình có nên cuốn lô để cho nó vào lon ko hả mọi người
  2. hellohi1702

hellohi1702 Thành viên mới

Cách thắt bím này hay quá, mình phải thử mới được. Tóc mình mới uốn 3 tuần mà đã thấy bị duỗi ra, không còn lọn như trước. À mà sao tóc mình lúc mới gội để khô nhìn có lọn rất đẹp, nhưng sau một đêm ngủ dậy thì nó chẳng còn lọn gì hết, duỗi ra, nhìn mà đau đớn. Không biết thắt bím có đỡ hơn không, chứ cuốn lô thì mình chịu thua!
  3. how_do_i_live

how_do_i_live Thành viên mới

Trời ơi. Chị Hello giống y sì em. Em còn bị rụng tóc nhiều lắm. Rầu ghê :((
  4. maturegirl_2910

maturegirl_2910 Thành viên mới

Cách thắt bím này hay quá, mình phải thử mới được. Tóc mình mới uốn 3 tuần mà đã thấy bị duỗi ra, không còn lọn như trước. À mà sao tóc mình lúc mới gội để khô nhìn có lọn rất đẹp, nhưng sau một đêm ngủ dậy thì nó chẳng còn lọn gì hết, duỗi ra, nhìn mà đau đớn. Không biết thắt bím có đỡ hơn không, chứ cuốn lô thì mình chịu thua!
    [/quote]
    Tóc uốn thì xoăn nhất là lúc mới gội xong mừ. Nếu bạn muốn nó không bị duỗi ra sau khi ngủ dậy thì bạn chịu khó vuốt 1 ít gel giữ nếp lúc tóc hơi se để giữ lọn. Sáng hôm sau mà nó duỗi ra thì vuốt thêm chút nước và "massage" cho tóc vào lọn là đc mà. Chứ thắt bím mà không cẩn thận lúc gỡ ra nó xù tung lên thì khổ.
  5. Air777

Air777 Thành viên mới

pạn Air nhà ta cắt phăng tóc từ gần thắt lưng thành tóc qua vai rùi ! có duỗi sơ sơ zà kết luận rằng tóc dài quá uốn lô k đẹp đâu ! k ăn và chỉ xoăn nhất phần đuôi thui ! để tóc ngang vai hay qua vai tí cuốn mau ăn lắm, mà lọn cũng ăn đều nữa !!! 2,4 ,6 tóc thẳng; 3,5,7 xoăn lọn, CN úp úp phồng phồng! ^^! chị em cứ tập cuốn quen tay làm mau lắm !
  6. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

Mấy hôm bận lu bu. Hứa với mọi người sẽ có ảnh minh hoạ hnay tớ mới làm được.
    Tớ ko nhờ dc ai chụp ảnh nên tự sướng với đứa cháu.
    Hi vọng mọi người sẽ hiểu.
    Tóc qua vai là làm được nha.
    Vì làm cho cháu nhỏ nên tớ quấn ko chặt tay. Mọi người quấn chặt tay 1 tý khi ngủ sẽ ko bị tuột ra.
    Tùy vào chất tóc và thời gian để mà tóc sẽ xoăn nhiều hay ít nha.Tóc mình thì nhanh duỗi lắm nhưng lọn vẫn rất đẹp. Xoăn to như Hàn quốc ý. Hôm nay thì mình làm luôn xoăn thật rồi. Cũng ra lọn đẹp lung linh. hihi! Thích cực.
    Chúc cả nhà có tóc đẹp nha!
    1. Gội đầu xong để tóc ẩm khỏang 80- 90%, có thể xịt ẩm hoặc để khô cũng dc nếu tóc mềm. Bôi dưỡng. Chia tóc làm 2.
    2. Với mỗi phần tóc chia đều làm 4 lọn. Lấy 1 lọn như thế này.
    3. Đặt lọn đó lên lô rồi cuốn phần đuôi vào trong . Chú ý, lô nằm ở khỏang giữa của chiều dài lọn tóc nha.
    4. Tiếp tục cuốn cho hết phần đuôi rồi cuốn tiếp phần tóc phía trên. Chú ý để phần đuôi tóc vào trong nha.
    5. Cuốn đến đoạn cuối xoay cho cái phần nhựa của lô lên trên. Nếu phần nhựa ý ko dc xoay lên trên để kẹp mà ở bên dưới là tóc sẽ bị tuột nha.
    6. Kẹp phần nhựa vào và tiếp tục với các lọn khác. Thành phẩm đây.
  7. hellohi1702

hellohi1702 Thành viên mới

@ how_do_i_live: mình cũng bị rụng nữa nè, đã tóc ít uốn lên cho nhiều một tí mà còn vậy nữa
    @maturegirl_2910: thank bạn nha. Mình làm giống bạn chỉ, sáng dậy xịt nước cho ra lọn rồi bôi chút gel, thấy được lắm. Hay how_do_i_live thử cách này xem có gỡ gạc được chút nào không
  8. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

Tớ cũng đã cuốn rùi...cách cũng giống bạn Trang sophia đó...
    Nhưng tớ chia tóc thành 2 bên...mỗi bên chia 3 lọn rùi quấn...để qua đêm...Sáng hôm sau thì quăn lắm...bới lọn ra là được. Tớ ko dùng gel hay bất cứ cream gì cả....trông bồng bềnh tự nhiên mà vân quăn đẹp được từ sáng đến chiều tối lun ý...Nhưng mà tớ thấy nếu đi xe máy, ra gió to thì nên dùng gel như vậy tóc sẽ ko bị rối xù lên
  9. fullmoon1411

fullmoon1411 Thành viên mới

á topic hay quá, à mà các sis biết cách dùng cái lo mà có lợp dính sẵn ấy. cái lô trong hình của chị AIR mà cái thứ 2 ấy. em mua về mà ko biết rõ cách dùng ạ.
  10. Air777

Air777 Thành viên mới

Lô dính chỉ dùng cho tóc mái hoặc tóc ngắn thui moon ơi ! ( nó tạo độ phồng phồng, úp úp ), lô dính moon phải quấn tóc từ chân tóc rùi mới xuống đuôi tóc, nó quấn ngược lại với lô bình thường. như zậy nó mới "dính" cố định lô được !
    Nếu dùng như lô bình thường quấn như chị Trangsophia thì mua kẹp mỏ vịt về để kẹp giữ lô lại ! ( Air nói zậy có khó hiểu hem ta ? ) .Thấy hình minh họa bọn Trung Quốc hay Hàn Quốc j đó làm rồi , mà quên mất là coi ở đâu! ><