1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÁC chị nối tóc rồi cho em hỏi:nên nối = KEO hay nối = Kẹp sắt nhỉ???Khó quá huhu

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Jason_indarapclub, 30/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _Be_Hu_

_Be_Hu_ Thành viên mới

up
  2. dia_con

dia_con Thành viên mới

định đi nối lại , có ai nối dây chưa ? comment cho tớ cái , nghe quảng cáo thì cũng hay ho àm o bít thế nào :)
  3. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

4. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

Lâu ko vào topic này giớ mới đc comm của pạn My...Tks nhớ !!!
    Chờ đến t12 mới đi nối...chờ xem có địa chỉ nào gần gần okie ko... Đi ra chỗ QM xa quá...tớ ngại đi lắm ý
  5. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

ôi zời ơi, đọc xong những dòng trên khí thế đi nối tóc tụt mạnh xuống còn âm
  6. Kj3u_Ljnh

chị ớt xanh ơi, ko đến mức như comm của chị Tthu84 đâu, chắc chị ý vớ phải cửa hàng vớ vỉn rùi. Khi nối làm gì mà mà bị giựt ghê ghớm thế đâu. Như kiểu đi là tóc thui..hoàn toàn bt...chẳng có gì gọi là giựt với cả đau đến chạy nc mắt ra cả
  7. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

thế đợi 1 thờigian nữa đến mùa lạnh nhiều em đi nối về chị sẽ noi gương
  8. miam

miam Thành viên mới

Mình có vài y kiến cho bạn đây
    Có 3 kiểu nối: nối keo, nối kẹp và kiểu mới nhất là nối tết. Nối keo bao giờ cũng đẹp nhất, không cộm, không bị rối tóc và bị phồng. Người ta sẽ dùng keo (sáp) để gắn từng lọn tóc của bạn với mối nối. Để hoàn chỉnh cái đầu sẽ cần đến gần 200-300 mối nối. Tất nhiên mọi công đoạn đều được làm bằng tay nên nếu muốn đi nối, chịu khó bỏ ra 4, 5 tiếng nhé! Kiểu này đẹp và tiện nhất, nhưng lại bong khá nhanh. 1 tháng mà không đi tra lại keo, chắc chắn sẽ bị tụt lõi khiến đầu bạn? lơ thơ trông thấy.
    Nối kẹp là hình thức dùng kẹp sắt, hoặc chì, cho lọn tóc thật và tóc nối vào, dùng kìm kẹp thật chặt, một số nơi còn tra thêm keo cho chắc. Kiểu này tưởng là không hại đến tóc (theo suy nghĩ của nhiều người thì không dùng keo sẽ tốt hơn), nhưng thật ra lại khiến tóc rụng rất nhanh. Rụng mối nối không sao, đây lại rụng cả? tóc thật. Cộng thêm nằm ngủ đau đầu hết biết. Thử tưởng tượng xem trên đầu mình có tầm 200 cái? kẹp sắt, thì có đau không? Kiểu nối này nhiều nhược điểm nên không được bà con khoái lắm
    Mới nhất là nối tết. Kiểu nối này xuất hiện trong Sài Gòn, sau đó ?odu di? ra Hà Nội. Đây là phương án hữu hiệu nhất cho những ai kêu ca tóc nối hay rụng. Đã nối tết thì ?ođừng mơ rụng nhé!?. Thợ làm tóc sẽ ngồi tết từng sợi tóc thật vào tóc giả, sau đó dùng keo tra thêm. Ưu điểm của kiểu nối này là bền, nhưng rất mất thời gian và hại tóc, bởi sau 3 tháng (thời gian bắt buộc phải thay bộ mới), ngồi tháo tóc ra không khác gì cực hình.
    Nói chung là đã nối thì bao h cũng hại tóc, bạn hãy tìm hiểu kĩ trước khi nối nhé
  9. ngo_hong_phuong

ngo_hong_phuong Thành viên mới

Up cái topic này lên cái. Dạo này chị em còn ai đi nối tóc nữa không? Mình cũng đang ngâm cứu món này vì chán tóc ngắn rồi mà tóc mình lại lâu mọc quá. Nhưng mình đang băn khoăn là lúc nối tóc thì tóc thật có mọc được nữa không? Có hại tóc ghê gớm lắm không nhỉ? Vì mình muốn là trong lúc nuôi tóc thì nối tóc làm giải pháp tạm thời xem tóc dài trông ntn í mà
    Tặng hoa chị em nè
  10. Kj3u_Ljnh

he, nối xong tóc thật vẫn mọc bt chị như, thế nên mới có cái trò là 2-3 tháng phải đi nâng mối nối một lần. Còn việc có hỏng tóc hay ko thì tuỳ vào chị nối kiểu gì.
    Như em nối kẹp sắt, tháo ra tóc thật ko hỏng hóc gì cả.
    Bạn e nối keo tháo ra thì tóc cũng ko vấn đề gì nhưng giờ đầu nó lúc nào cũng bị gầu í
    Giờ e thì đang thjx tóc ngắn :)) mới cắt mà.
    Nhưng mà cũng đang hóng kiểu kẹp dải í, thỉng thoảng tháo ra tháo vào cho đổi mới :))