1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các chị tư vấn giúp em tìm 1 loại kem chống nắng phù hợp với ạ!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bebu86, 18/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bebu86

bebu86 Thành viên mới

Các chị tư vấn giúp em tìm 1 loại kem chống nắng phù hợp với ạ!

Các chị ơi, da em là da dầu, bắt nắng lắm ấy

thường thường thì ko nên ra đường lúc 10h-16h hàng ngày, cơ mà việc của em thì giờ đó ko thể ở trong nhà hay trong phòng đc

mấy hum vừa rùi trời ko nắng mấy cơ mà da mặt với cả da tay cứ sạm hết cả đi( mặc dù em cũng khẩu trang và mũ mão đầy đủ), nhìn chán lắm ấy ạ, vậy mà sắp vào hè rùi, nắng to nữa thì ko bít thế nào, da dẻ đang trắng trẻo bi giờ trông thảm hại quá

tình hình là em ko dùng MP nên ko bít loại nào phù hợp với da dầu như em, em mong các chị tư vấn cho em 1 loại kem chống nắng phù hợp với ạ, em rất cảm ơn các chị nhiều
  2. bebu86

bebu86 Thành viên mới

mọi người tư vấn cho em với
  3. nickynguyen

nickynguyen Thành viên mới

Nàng thử dùng Clarins oli free coi ... cái này khá là tốt minh đang dùng...SPF 40 thích hợp với nắng nóng VN
  4. phanhcun

phanhcun Thành viên mới

kem chống nắng tớ thấy loại nào cũgn làm cho da trông bóng bóng kể cả có oil free nên hay bắt bụi lắm
    có kem chống nắng của kanebo và anessa của SSD thì không bị ra nhờn nhưng mà nó vùa là base vừa là chống nắng nên cứ cảm tuởng là nó là mỹ phẩm trang điểm nhiều hơn, mà mỹ phẩm trang điểm thì cứ tự tuợng tuợng là nó bít lỗ chân lông lắm hix
  5. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Cái Clarins đấy giá bao nhiêu hả bạn?
  6. anquyen123

anquyen123 Thành viên mới

chị ơi cho em xin cái giá vs chỗ mua ạ
  7. BlueWish

BlueWish Thành viên mới

Recommend sun care của Estee Lauder nhé, bôi vào thấm vào da luôn, ko bị bóng, nhờn, mà da cảm thấy mịn lắm, mùa hè mà lười thì dùng thay moisture cream luôn .
    Cả kem chống năng của vichy và lancome bôi vào đều bị nhờn hết
  8. nickynguyen

@ 2 nàng hỏi về cái kem chống nắng của Clarins Clarins UV Plus Protective Day Screen SPF 40, Cái này dùng lên mặt ko hề bị trắng như nhiều loại khác. Giá của 30ml là khoảng $40. Còn mình ko ở vn nên mình ko biết có thể mua ở đâu.....$40 là ở US chứ như nc của N mua 30ml hơn $60
  9. bebu86

bebu86 Thành viên mới

@nickynguyen: bạn ơi, có phải kem chống nắng mà SPF 40 là dành cho đi biển à( mình nghe có người bảo vậy) nếu mình dùng bôi hàng ngày để chống nắng có đc ko nhỉ, mà bôi vào mặt hay vào đâu cũng đc vậy, vì tớ thấy có nhiều loại chống nắng: loại cho body, loại cho face ?
    @bluewish: cái sun care của Estee Lauder này thì có chỉ số SPF bao nhiu hả chị, dùng cho face hay body ạ, mí cả loại này em mua ở đâu đc chị ơi, em search ở link Estee Lauder thì chỉ có mỗi loại này mà lại ko có giá, hic
    http://www.esteelauder.com/templates/products/multiproduct.tmpl?CATEGORY_ID=CATEGORY5869&cm_sp=top%20navs-_-skin%20care-_-suncare
    đúng là loại này ko hả chị ?
  10. nickynguyen

Nàng ơi ko phải đâu ... cho mặt còn có cả loại 50 nữa đó .... cái của mình là cho mặt chứ ko phải cho body nha.....Cái của mình là oli free nếu mà đi biển phơi nắng với nó là bi khô quá .. đi phơi nắng nên dùng có oli ... Nói chung là mấy cô bán hàng nói với mình như thế