1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các chị tư vấn giúp em tìm 1 loại kem chống nắng phù hợp với ạ!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bebu86, 18/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dikilur

dikilur Thành viên mới

bạn tớ có bạn sắp đi US về xách ít đồ, nàng nào cần pm nhé
  2. topgirl1986

topgirl1986 Thành viên mới

nhiều ý kiến quá ko biết thế nào, có bạn khen biore thích có bạn lại bảo xong 1 mùa hè mặt đen thui hic...chẳng biết thế nào nữa,thế Sunlay dùng thế nào cả nhà?
  3. Small_candle

Small_candle Thành viên rất tích cực

Ultra Sheer Dry-Touch SPF55 , chị test thử thấy vẫn nhờn & bí 1 tẹo, SPF30 thì đỡ hơn .
  4. dikilur

dikilur Thành viên mới

SPF30 thì đỡ hơn ạ, nhưng mà đi biển các thứ phải phơi nắng nhiều 30 em cứ ko yên tâm kiểu j í
  5. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Cái topic chống nắng đây rùi :P. Nhưng mờ lười paste lại quá, các em chịu khó vào mineral makeup mà đọc review của chị nhé!
    Ở VN xài SPF 30 thôi là đc rồi, cao quá bi da lắm. Ở miệt bắc bán cầu da dẻ mỏng dính lại hanh khô, gần với ánh nắng mặt trời hơn, nên mới cần SPF cao. Đừng có thấy ng ta dùng cao thì mình cũng dùng thế, bí chết luôn đó!
  6. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

hị, thực tại vì tớ ko để ý đến giá tiền lắm, em Avền tớ mua vội để đi biển, apply body thì ok chứ apply mặt thì cái mẹt nó trắng ởn ra ý, còn em bioré hôm đi siêu thị thấy nó chỉ dành cho face thôi.
    Nhưng bi giờ chân tay tớ chuyến sang dạng xịt của L''oréal (khiếp bí kinh, đc cái tay chân tớ khô cong queo nên xịt vào ok)
    còn mẹt thì dùng của La Roche posay loại cho face ý, dùng thích lắm, ko nhờn tí nào, thấm khá nhanh, hơi hơi trắng 1 tí nhưng match vào da ổn (vì da cổ tớ trắng hơn da mặt), SPF 50, dùng làm base make-up tuyệt, giá rẻ (khoảng đâu hơn 200k)
  7. be_muon-hoc

be_muon-hoc Thành viên rất tích cực

test thứ tấy e biore cho mặt rất ổn đấy ạ, da e super oily mà dùng rất okie, từ sáng đến tối mới đổ dầu, ko bị trắng , match vào da, thích gần bằng của kanebo, ko thấy bí lắm, nhưng cũng ko rõ có chống nắng tốt ko, vì tuy bôi kem chống nắng nhưng tớ vẫn đeo khẩu trnag đội mũ :">, chắc phải nắng nhìu nhìu mới rõ được
  8. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Tớ đang dùng Olay complete SPF15, thích lắm mọi người ạ, vừa chống nắng vừa dưỡng da. Da tớ hỗn hợp thiên nhờn nhưng dùng hợp lắm, rất thoáng mà lên da mịn mịn là
  9. danseubayqua

danseubayqua Thành viên mới

Oánh dấu . Đến mùa hè cũng đang wan tâm kem chống nắng
  10. hellboy01061

hellboy01061 Thành viên mới

toàn con gái hok àh , cho em hỏi là con trai da đen mún nó trắng lại dùng sản phẩm gì ạ, sau khi làm trắng rồi ra nắng có bị nám hok hay phải dùng kem chống nắng gì ạ ?