1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các chòm sao thật có ích và hữu dụng !

Chủ đề trong 'Thiên văn học' bởi Attheng, 31/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Attheng

Attheng Thành viên quen thuộc

các chòm sao thật có ích và hữu dụng !

các chòm sao thật có ích và hữu dụng ! nó chỉ đường cho mọi người ! có nó người ta phát hiện ra sao thiên vương ! nhờ thiên vương người ta phát hiện ra sao hải vương và nhờ sao hải vương mà phát hiện ra diêm vương ! vậy thì còn chờ gì nữa ? vào đây và nói chuyện về các chòm sao nào !!!

Attheng
  2. Lord-Voldemort

Lord-Voldemort Thành viên quen thuộc

Bác nói cho em biết người ta phát hiện các sao dựa vào sao khác ntn với
  3. gacoi

gacoi Thành viên rất tích cực

Theo em thi bay gio sao xiec kho nhin lam , co ma chi nhin qua kinh hoac qua man hinh thui , ma bay gio co di dong roi , lac sao duoc

Why, Am I dying?
    Kill, have no fear
    Lie, live off lying
    Hell, Hell is here
    I was born for dying
  4. Hungln

Hungln Thành viên rất tích cực

hơ hơ chịu bác gacoi đúng là gacoi
    Hùng
  5. Attheng

đơn giản thui ! ngày nọ ! tui ko nhớ rõ có 1 nhà thiên văn phát hiện có 1 sao lạ trên chòm con bò mộng ! sau đó nó đi 1 đường thẳng đến chòm khác và người ta phát hiện nó là sao thiên vương ! sau đó quỷ đạo của thiên vương bị chi phối bởi hành ting hải vương !nên tìm ra hải vương ! sau đó thên vương và hải vương người ta phát hiên cung chi hpối bởi diêm vương !
    Attheng
  6. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

ối giời đất ơi ,người ta tìm ra sao hay quá ta ,bây giờ tôi mới biết đấy ,hoá ra người ta tìm ra sao theo cách đó ,chúng nó chi phối lung tung cho nhau ,thế hử. Về nhà tôi tìm cho các bác mấy sao nữa nhé
    còn 2 người yêu em ,người kia rồi cũng ra đi tôi dại gì ở lại.. là.. lá.. la
  7. Attheng

ấy ấy !lúc đó tui mắc đi học ko thể giải thích cho thấu đáo bác mơí hiểu nhầm ra như rứa ! hihi
    Attheng
  8. Attheng

ấy ấy !lúc đó tui mắc đi học ko thể giải thích cho thấu đáo bác mơí hiểu nhầm ra như rứa ! hihi vả lại ngày đó là cá tháng tư mà ! đùa 1 chút cũng ko được sao ?
    Attheng
  9. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

Cái bác atthen này vui thật ,nhưng bác biết nhiều về thiên văn nhể ,bác có thể cho tôi biết xích vĩ của chòm sao tiểu hùng nằm ở đâu không ,so với thiên cầu của trái đất ,bác nào biết thì cho em bít với nhé
    còn 2 người yêu em ,người kia rồi cũng ra đi tôi dại gì ở lại.. là.. lá.. la
  10. Attheng

úi giùi ui ! xích vĩ là quỷ đạo của chòm sao hả ? hay là cái gì đây ! em quên mất rùi ! nhưng mà tìm chòm bắc đẩu thì rất chi là dễ !!! theo em quan sát được thì mỗi một thời gian nhất địng nào đó thì bầu trời sao sẽ dịch qua 1 bên ! tháng 5 năm ngoái ! em thấy chòm bắc đẩu ở bên trái khoãng vài độ sao với hiện nay ! chòm bắc đẩu này trước đây nằm dọc so với mặt đất ! nhưng hiện nay thì chòm này nằm ngang ! ở bên phải sao kim ! tức là bên phải chòm con chó ! như là bên trái chòm leo ! nó nằm ngang ! !nhớ nha ! hihi tối hôm qua em mới tìm ra 1 chòm sao mới hẳn hoi nhé ! CHÒM Leo tối hôm qua cũng rỏ lắm nói chung thì thời tiết đệp nên rất dể thấy các chòm sao !
    Attheng