1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các chuyên ngành của kỹ sư

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi thuyenxaxu, 20/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. halai1998

halai1998 Thành viên mới

Vâng, may áo thì phải có nút, nhưng dầu tư hàng tỉ tỉ dồng dể chế tạo ba cái nút rồi cạnh tranh với ông hàng nút khổng lồ TQ, Nam Hàn hay Dài Loan thì có phiêu 0? Nhất là các ông ấy dang trong cơn overcapacity ?
    Có thể nên mua cái nút vừa rẻ vừa tốt của anh hàng xóm mà xài, còn tiền dầu tư vào cái khác hợp lí hơn, nhất là nhà nghèo, tiền không nhiều nên không thể ôm cái giấc mơ "nước lớn" cái gì cũng muốn có dược
  2. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

____
    Không làm gì cả mà bỗng nhiên VN sẽ có một thành phố thép như Pohang (Hàn Quốc) sao??
    Hình như bạn nhìn vấn đề không giống mình.
    Stop tranh luận chuyện này nhé.
  3. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Sẵn topics về chuyên ngành kỹ sư, Thuyền đố cả 2 người nè ! hihih Đố cả 2 cô, chuyên ngành kỹ sư nào phù hợp với con gái Việt nam nhất !
    Thuyền thắc mắc đột xuất, nhân thấy cả 2 cô em, suy nghĩ cùng sâu xắc nên Thuyền tò mò muốn tìm hiểu, dò la (hihihi), lỡ mai mốt Thuyền có con gái mà con bé lỡ đòi theo nghiệp kỹ sư của bố (chê bác sĩ, y sĩ, nha sĩ, nhạc sĩ, ca sĩ ... etc) thì Thuyền còn có 1 tí xíu vốn liếng giải bầy cùng nó chứ nhỉ !
    Xin 2 cô em giúp Thuyền, hihih âu là cũng gíup các cô kỹ sư khác trong này nha ...
    -------
    Viết đã là "đố" rồi , Thuyền đọc lại , lật đật vô đây đính chính lại nè . Hông phải là đố mà là hỏi, dùng xai từ ... Tại thật ra thì Thuyền cũng hông biết đó !
    Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 17:07 ngày 06/02/2005
  4. halai1998

halai1998 Thành viên mới

Con giai dây bác ạ chứ con gái gì ? Bác có em gái cho em xin nàm quen em tình nguyện sẽ ... chỉ dường dẫn nối cho cô em ngành học phù hợp ạ
    Mèo con chưa gì dã 0 thèm nói chuyện nữa rồi dấy, cho tớ xin nhận lỗi và xin nói chuyện nghiêm chỉnh hơn
    Hồi ấy tớ cũng có suy nghĩ và dầu óc yêu nước như bạn, nhưng thực tế cho làm cho tớ phải nghĩ lại
  5. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

___
    chuyên ngành nào cũng tốt. Nhưng tốt nhất là tìm thêm cái bằng kỹ sư xây dựng .... gia đình. hihihi.
  6. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

_____
    Mèo chẳng giận gì bạn cả. chỉ không muốn tranh luận gay gắt quá sẽ dẫn đến những điều không hay thôi.
  7. halai1998

halai1998 Thành viên mới

Nếu tại VN có 1 TP như Pohang do vốn nước ngoài dầu tư thì tớ 0 lo vì họ dã bỏ tiền thì có lẽ dã tính lời lỗ , dầu vào dầu ra rõ ràng rồi . Họ sẽ mang vào VN sự hiểu biết, KTSX, và họ sẽ diều hành cty của họ 1 cách nghiêm chỉnh
    Còn 1 TP Pohang 100% made in VN thì tớ hơi nghi ngờ . Tớ 0 nghi ngờ khả näng KT của người VN ta dâu, nhưng hỡi ôi vấn dề dâu chỉ dơn thuần KT ? Nhìn vấn dề dưới khía cạnh KT thì có lẽ mới chỉ nhìn 1/4 vấn dề
    1 ngành CN quy mô như vậy ở VN chỉ có thể có dưới hình thức Cty nhà nước, mà nhà nước ta quản lý thì ...
    Chỉ tiếc là VN ta 0 có các tập doàn CN tư nhân như các Cheabol HQ. Còn tại sao ra nông nỗi này thì tớ xin nhường quyền phán xét cho lịch sử
  8. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Hihi, hình như bạn vẫn còn thích tranh luận.
    _____
    Nếu tại VN có 1 TP như Pohang do vốn nước ngoài dầu tư thì tớ 0 lo vì họ dã bỏ tiền thì có lẽ dã tính lời lỗ , dầu vào dầu ra rõ ràng rồi . Họ sẽ mang vào VN sự hiểu biết, KTSX, và họ sẽ diều hành cty của họ 1 cách nghiêm chỉnh
    Còn 1 TP Pohang 100% made in VN thì tớ hơi nghi ngờ . Tớ 0 nghi ngờ khả näng KT của người VN ta dâu, nhưng hỡi ôi vấn dề dâu chỉ dơn thuần KT ? Nhìn vấn dề dưới khía cạnh KT thì có lẽ mới chỉ nhìn 1/4 vấn dề
    ___
    Họ sẽ mang gì vào một nơi mà người dân chẳng biết gì về công nghệ?? Chẳng lẽ mang cả công nhân, kỹ sư của họ sang?? Thế thì cái thành phố đó sẽ của VN hay của Hàn Quốc?? Ít nhất phải có cơ sở như thế nào thì người ta mới đủ tự tin để đầu tư chứ. Tất nhiên là mình không thể tự mình làm nên một Pohang 100%made in VN được, nhưng không thể ngồi chờ nó tự xuất hiện hay cái Pohang Hàn Quốc bỗng nhiên chuyển sang đóng đô ở VN. Thôi thì ráng vậy!!!!
  9. halai1998

halai1998 Thành viên mới

Công việc dã khiến tớ phải lết dép kháp các nẻo dường các nước Á Châu kiếm cơm kiếm cháo . Ôi những con dường dài dầy ~ kỷ niệm buồn vui pha trộn ...
  10. polman

polman Thành viên mới

To Halai 1998 : bạn muốn biết khoa Công Nghệ Vật LIệu của trường Đại học Bách khoa Tp.HCm làm được gì thì mời bạn vào forum của khoa chúng tôi. Địa chỉ là cnvatlieubk.info