1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các cô chú bác giúp gà già này trước khi quá muộn với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nguoiloithoi, 09/07/2013.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. bocau8_pK

bocau8_pK Thành viên mới Đang bị khóa

Đọc bài chú Đểu xong, mới đọc đến bài nội dung xin vấn véo của chủ top. Chú Đểu phán chuẩn rồi.
    Gái sống bên đó đi học mà chưa phải đi làm thì buồn bỏ mịa, nhớ nhà, ít mối quan hệ, ít người giúp đỡ. Bình thường ở nhà có người làm cho, sang đó phải tự lo hết mọi thứ. Lại quen đc thằng tây nó chiều rồi, nên lâu ngày ko có thằng nào là ko chịu được đâu. Tư tưởng về *** thì cũng thoải mái ko như cáo nhà vì môi trường xung quanh nó thế. Vậy nên chú phải nhiệt lên, miễn làm sao nó đừng thô bỉ quá là được. Phải biết tạo tình huống để đánh dấu mối quan hệ. Ví dụ như chú Đểu đã nói là rủ đi du lịch. Hoặc ko có điều kiện thì mua cái quà gì đó nhỏ nhỏ cũng đc. Bắt chuyến tàu điện cuối ngày mà mang đến. Tới nơi thì lấy lí do đi vội quên mất thẻ visa để trả tiền taxi đi về mà xin ngủ lại. Sau đấy làm gì thì anh ko cần bảo nữa, cáo của chú nó sẽ tự bảo chú. Chỉ cần trước lúc đi chú xác định trong đầu là nếu phải quay về bằng taxi thì về sẽ đập ái vào tường. Chú ko đi sớm đi thì thằng khác nó đi mất đấy. Anh cũng đảm bảo đi là đc luôn nếu gái đồng ý chờ chú tới cho quà. Gái du học mà, anh lạ gì.
  2. nguoiloithoi

nguoiloithoi Thành viên mới

Vâng, bác nói đúng, em thì cũng chỉ nhìn lên không bằng ai, nhìn xuống cũng...khối người bằng mình. Em biết thế nhưng cứ kể vì để cho thấy là tương lai em sẽ ko vấn đề gì phải lo.
    Giờ theo bác và các bô lão khác vấn thì em sắp tới cũng sẽ tăng nhiệt lên chút, giảm sms, fb...mà tạo thêm cơ hội cọ xát thực tế [:D] Có điều nhà cáo (mới thuê) thì em chưa biết vì chưa đến bao giờ, phi đến em đang nghĩ chỉ có cách "a đang gần nhà em, đi ăn/chơi...ko?" là tạm đã.
    Việc bỏ ra ít € mà làm gái vui và có ý nghĩa thì cũng ko vấn đề gì ạ, chỉ sợ gái ko nhận thôi, tuy nhiên nếu cần em nghĩ cũng có cách khéo để cho, để em cân nhắc, nói thật em không muốn sau này bị chửi là dại gái một cách ngu xuẩn [r23)]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Dạ cái này nếu là gái khác thì em đồng ý, nhưng gái này em biết, em không nâng gái lên mây đâu bác. Tính em khó, cũng hay soi [r23)] nên các tật xấu của gái em cũng biết (và còn nói cho gái biết, gái ko những ko giận mà còn cảm kích, ít ra theo em hiểu:-") Gái này tuy ham chơi nhưng chỉ dừng lại ở bar, night box... uống với lũ bạn hay đồng nghiệp, rồi...về một mình, chứ tư tưởng ko đc thoáng như lớp đàn em gái vẫn chơi đâu ợ. Em kiểm chứng được thông qua cái em X đã kể và 1 số bạn của gái.
    Em sẽ lĩnh hội ý của bác là tạo cơ hội kiểu "đến chuyến tàu cuối cùng", rồi dạo loanh quanh nõi chuyện, chứ chuyện ở lại em nghĩ chưa phải lúc bác ạ. Chuyện rủ đi du lịch 2 đứa thì em cũng đoán đc là gái không ok. Nhưng em cũng đã lên kế hoạch rủ gái và cả đứa bạn sắp tới đi chơi xa xa chút trong ngày rồi chụp choẹt tăng tình đoàn kết>:D<
  3. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

anh nói chú Li chứ .
  4. haitest

haitest Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

He he, đồng chí này thấm nhuần tư tưởng Alpha ghê! Vote cho một phát dù bài viết về cơ bản giống mấy câu mà Alpha tâm sự và trao đổi với anh quá (chỉ thay đổi nội dung đàm thoại), còn thiếu đầu thiếu đuôi và chưa thuyết phục như cái cách truyền đạt tư tưởng của chính Alpha

Có cách đánh chính diện thì cũng có cách đánh du kích...có cách đánh solo tay bo thì cũng có cách đánh qua các công cụ hỗ trợ tuyệt vời như yahoo, đt, fb. Hãy chọn cách nào phù hợp với hoàn cảnh và sở trường của mình một cách thông minh để làm lợi thế hoặc xoay chuyển cục diện và để làm bước đệm cho các bước tiếp theo => Như vậy mới là thông minh.

Tiếc rằng Alpha thì quả siêu phàm mà cái bọn fan hâm mộ mở ra cái diễn đàn Alpha thì chất lượng quá phễu!
  5. bocau8_pK

Chú hơn 30 tuổi đầu rồi mà vẫn còn trăn trở như tình đầu. Chú cứ ngược lại với chú mọi khi cho anh, ko có chục năm nữa vẫn vậy, càng ngày càng ngại yêu đương. Gái ngoan hiền thì giai mới yêu, còn giai phải thú vị và quyết đoán thì gái mới yêu. Chú cứ nhìn cái thằng tây lẳng lơ nó đẽo đc gái của chú í mà học tập. Gái cặp với thằng tây đến 6 tháng trời mà vẫn như chú nói thì hơi phí thật, chỉ có chú đến cái lỗ tai cũng vẫn còn zin thôi.

Đợt trước anh đi học. Con bé thuê cùng nhà, nguời yêu nó mới về nước có 1 tuần mà nó đã mò sang phòng anh hấp diêm anh. :((
  6. NoBiTa_VN

NoBiTa_VN Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chà chà thiệt vậy hả.Anh Khách chia sẻ 1 tí kinh nghiệm nhá :))
  7. nguoiloithoi

nguoiloithoi Thành viên mới

em cũng hiểu là phải thay đổi, nhưng bác cho em thư thư em lật ngược từ từ, chứ ụp 1 phát có khi gái sốc mà chạy mất. Tối nay làm luôn, em sẽ kiếm cớ đến nhà cáo chơi, về em sẽ update tình hình.
  8. bocau8_pK

Qua nhà cáo chơi, rồi rủ Cáo bật laptop lên xem phim, xong rồi trả vờ ngủ quên. Mà tốt nhất chú ngủ được thật thì cứ ngủ đi, nửa đêm thức dậy là vừa.

Đợt trước em kia cũng thực hiện với anh theo cách này chú Nobita à. Xa nhà, tâm trạng thì lắm, bạn bè thì ít, gặp nhau cũng không tiện, thời gian lại còn nhiều nữa thì dễ quấn quít với nhau lắm chú à.
  9. Paradise_Lost

Paradise_Lost Thành viên tích cực

Em phải respectfully disagree với bác PK về cái ví dụ. Việc đến nhà gái rồi giả vờ buồn ngủ, đặc biệt khi gái chưa thích mình, là một hành động cực kỳ thiếu tế nhị. Đến nhà gái hoặc mời gái về nhà rồi thì có nhiều thứ để lân la với gái lắm.
  10. haitest

haitest Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Ta phải respectfully disagree với cậu về việc thỉnh thoảng lại đá ngang một từ Anh Cát Lợi vào bài viết tiếng An Nam quốc ngữ ta. Lại để cho những người thuần nôm như ta mỗi lần thưởng lãm thường phải giở thêm một quyển translate.google mà dò la tra xét. Thật là bất tiện, bất tiện lắm thay!