1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các cô chú bác giúp gà già này trước khi quá muộn với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nguoiloithoi, 09/07/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dexter_eddy

dexter_eddy Thành viên quen thuộc

Ca này theo mình ko khó lắm đâu.

Bạn chủ thớt nên viết thư tay, nắn nót vào, chép mấy bài thơ của ông gì hay viết thơ tình ấy nhỉ... Xuân Hinh hay Xuân Riệu mình ko rõ nữa. Sau đó gửi cho cô ấy. Vài lần là đổ.

Nếu bạn có năng khiếu thì nên tự sáng tác thơ ca tặng bạn gái. Phải thế mới lãng mạn, đáng yêu, con gái cứ gọi là mê ngay. Mình thề.
  2. lovelyciaboy

lovelyciaboy Thành viên tích cực

trước hết thay mặt anh em trong cốc điếu đóm chia buồn với gà. Qua mấy câu nói bạn kể, thì tớ phán đoán cáo này thuộc tuýp người mơ mộng, và lại thuộc loại cáo già nữa. Nói chung mấy ca đụng phải cáo già mơ mộng thì tớ liên tục phải chia buồn và tiền biệt vài gà bạn đi vào cửa tử!
    Tớ thấy bạn gà có sự cầu tiến, lại cũng có tuổi nên cũng có cảm tình, Trước hết bạn xác định cho tớ là... cáo mới coi gà là bạn nói chung có chút nghiêng nghiêng, nhưng nói thật loại cáo này kiêu chảy nỏ ra, nên cứ xác định là xông lên quật móng thôi
    Tớ thì nghĩ bạn không nên bơ, vì cái trò bơ lác không phải dễ, cũng không ăn thua trong trường hợp này, vài cái kế hoạch bạn vạch ra cũng ổn!
    Cáo mơ mộng này, thì từ bé tới lớn hay xây dựng cho mình một mẫu người anh hùng.Để đối phó với nó thì không phải là mấy chiêu tặng quà, gọi điện... mời cafe liên tùng tục kiểu như gà làm là một sai lầm. Kế tốt nhất là bạn nên giả làm anh hùng. Đơn giản thôi, ăn mặc chỉnh tề, thỉnh thoảng đưa ra tháp paris, du lịch châu âu... bên cạnh em nó thì giả làm người đàn ông đúng mực,tâm lý (mặc dù trong lòng muốn chủi thề bỏ mẹ ra ấy chứ....), nó khắc tự đổ! Nó đổ rồi thì nông dân cũng là anh hùng.nên bạn đừng lo ngại rằng sau này phải tiếp tục vai trò giả tạo anh hùng
    Không bơ nó nữa, tiếp cận nó nhưng theo kiểu tình cơ gặp, giống rủ em Y đi, vì biết X sẽ đi cùng .. chứ ko phải là rủ em X và có thể bị X từ chối... nhớ khẩu quyết lần trước tớ truyền "Anh rất quý em, còn việc yêu em anh còn xem xét, cưới thì chưa chắc, vì em đã 1 đời yêu tây"
  3. nguoiloithoi

nguoiloithoi Thành viên mới

Cảm ơn bác bỏ thời gian ra vấn cho gà.
    Tính của cáo thì em thấy hình như cũng kiêu thật, và cũng thuộc dạng không ai bắt nạt được (nhiều lần cáo kể chuyện giải quyết xung đột với bạn bè, thấy khá khôn ngoan nhưng cũng khá ghê gớm[:D]). Tuy nhiên với gà thì từ trước đến giờ cáo cũng hay chia sẻ, có vẻ thành khẩn [r32)]. Nhưng đó là khi cái ý đồ của gà chưa hình thành, giờ nhận ra rồi thì cáo có sử dụng móng vuốt hay không thì để gà xem sao.
    Xét cụ thể, thì từ 2 tháng nay, gà cũng không phải hay rủ rê cáo quá nhiều, trung bình 1 lần/tuần, lúc thì rủ được lúc thì không, sms thì có mật độ dày hơn chút. Giờ theo cao kiến của các bác vấn từ trước đến giờ, gà sẽ cố gắng tạo mọi cơ hội để gặp một cách tự nhiên nhất, đồng thời quan tâm nhẹ nhàng, để xem gà hay cáo vụ này thăng trước[:D].
    Kính các cụ.[r2)]
  4. nguoiloithoi

Chào các anh chị em trong cốc, hôm nay có chút biến cố gà em muốn cập nhật. Trước là cũng để các bác nắm tình hình, sau cũng là để gà có dịp nói mấy chuyện này cho khuây khoả vì nói thật cũng chẳng biết nói với ai. Bạn bè gà có nhưng không tâm sự được, có thằng bạn thân thì giờ nó con cái bận bịu nên cũng có vẻ khó đồng cảm.
    Hôm nay theo dự kiến, gà đi chơi xa với đám bạn, trong đám đó có 1 em gà mới quen (có đi chơi chung và chụp ảnh dạo gần đây). Vào fb gà thấy cáo để cái status than vãn về 1 chuyện cá nhân. Gà chat fb hỏi sao lại bức xúc thế và bảo cuối tuần thôi vui đi. Cáo reply blah blah, rồi từ đó bắt đầu đoạn đối thoại củ chuối mà gà xin được tóm lược như sau:
    Gà bảo đang đi biển chơi mai mới về, và vừa mua được ít đặc sản, hôm nào về cho cáo 1 ít nếm thử. Cáo hiểu nhầm nên bảo bị dị ứng hải sản, gà nhắc là không phải hải sản nhưng cáo vẫn bảo là thôi không cần đâu.
    Gà em thì vẫn bình thường bảo thôi không thích ăn thì thôi vậy, đột nhiên cáo lại lặp lại điệp khúc thôi gà lo mà kiếm người yêu đi, "đệ" có tốt với "tỉ" thì "tỉ" cũng chỉ sướng có 1 "đệ" tốt, chứ không được gì đâu kèm theo điệu cười ngạo nghễ.
    Gà trách cáo sao thấy thế mà ko giới thiệu em nào cho "đệ", cáo đùa cáo tự lo thân mình còn chưa xong, rồi khi gà đá xoáy là cáo thiếu gì giai mà lựa chọn nên còn trẻ thì xoã đi, cáo bảo cáo tự lo được tàm tạm rồi nhưng chưa ưng ý thôi.
    Không vừa, cáo đá lại gà : bảo gà là dùng tài chụp ảnh lên fb mà chèo kéo các em gái. Gà đáp là như vậy thì mất hết cả ý nghĩa nghệ thuật chân chính.
    Sau đó là màn gà và cáo nói về việc cáo giới thiệu em Y cho gà, cáo khởi xướng và gà hùa theo nhiệt tình:-" Sau đó gà chạy ra biển chơi nên chấm dứt chat.

Tóm lại, vụ chat hôm nay cáo càng ngày càng tỏ thái độ "phản ứng" với sự quan tâm của gà.
    Bây giờ gà có 2 suy nghĩ đối lập nhau:
    - một phần thì muốn tin là cáo nói thật để buông cho nhẹ nhõm
    - phần kia thì muốn cho là cáo nhát ma gà, nguyên do: mới gần đây khi độ quan tâm của gà chưa tăng, cáo và em bạn X vẫn đùa nhau (và còn kể lại cho gà) là giờ cáo hay X mà muốn có người yêu thì nhờ gà tán...người đó (nguồn gốc của cái này là gà có tiếng là thích em nào thì em đó sẽ sớm có người yêu[r37)]). Cũng thời gian đó, cáo cũng luôn nói với gà và mọi người là cáo đang ế.

Tâm trạng của gà em giờ là: chán, chán vì tình hình ko khả quan. Nhưng vẫn như đã nói, gà sẽ quyết tâm xông lên cho đến cùng:)>-
  5. GILMOUR

GILMOUR Thành viên tích cực

Thực sự là xong phim rồi. Quả này chủ thớt không bắn hạ cáo thành công thì em đi đầu xuống đất. Đèn xanh bật to quá mà!
  6. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Tạch cmnr. Mất tgian, next thôi chú.
  7. nguoiloithoi

Vâng, gà em cũng nghĩ thiên theo hướng đó. Cảm ơn các bác đã vấn cho gà trong những ngày qua. Chúc cốc nhà có nhiều ca thành công hơn trong tương lai.
  8. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Mấy con nhóc đó nó chỉ cho chú nguyên nhân như chú póst phọt phọt [r37)] ở trên rồi mà chú không tự rút ,rồi cải tạo chú thì mãi mãi chú vẫn chỉ là thằng loser trong ngành đẽo gái.
    Chú có cái đầu 32 mà đẽo gái tệ hơn thằng 16 . Suốt ngày tự huyễn hoặc với cái Profile của mình mà không biết ngoài thiên hạ còn có nhiều thằng thần thánh hơn chú nhiều.Chính vì thế chú toàn là thằng đến sau.
    Muốn đẽo gái thì cần phải bỏ cả công của và sức lực .Chứ không phải chỉ đơn thuần là vãi thính bằng mồm như chú .Chung quy cũng chỉ là chú nhát chết ,chú sợ lõm khi đẽo gái .Mà nghề đẽo gái thì trước khi có lãi thì phải qua lỗ đã .Dăm ba tí quà ,vài chầu càphéo.... chẳng khác gì mang kẹo ra dỗ trẻ con .Mà gái thì nó không còn là trẻ con thò lò mũi nữa để mà dụ kẹo. Nó đòi hỏi chiều sâu ,dài hơi hơn thế nữa ,nhưng mà cái sự nhát chết ,sợ lõm của những thằng ít va chạm với đời như chú nó đã cản chú đến với gái .Quen gái lâu rồi ,đã cầm quà mái gửi bay cả ngàn cây số mang về cho máma gái mà chưa qua chỗ nó sống một lần ,xem nó ăn ở ra sao ,thành quách thế nào.

OK,chú không ưng lời anh nói nên quản khó khăn ,khoan thành ,phá quách...nhà em nó.thì
    Thôi thì anh cũng đành ủng hộ chú một tiếng hô xông lên đến cùng lùa gái trong Fếch như ý nguyện quyết tâm của chú ở trển.:))
  9. nguoiloithoi

Thực lòng em rất cảm kích với những nhận xét thẳng thắn của bác.

Em hiểu bác nói em sợ lõm là có cả 2 ý về cả tinh thần và vật chất. Về tinh thần thì em đúng là từ trước đến giờ trước khi làm cái gì em cũng nghĩ, đôi khi nghĩ nhiều hơn cần thiết. Điều đó nó nhiều khi ảnh hưởng đến các quyết định của gà em một cách tiêu cực: sợ, do dự (em nghĩ là sợ bị thất bại, hình như do từ bé được dạy là cái gì cũng phải thắng mới là vinh quang); nếu nói về vật chất, nếu bác có chê em là tiếc ít tiền để làm vui lòng người mình yêu thì kể cũng hơi oan ạ. Em nghĩ là vật chất đôi khi cũng khó nói, dù là ai đi chăng nữa, đôi khi chỉ 1 món quà nhỏ cũng làm người ta vui lòng hơn 1 thứ gì đó đắt tiền. Vì thế em mới bảo là trước mắt gà em phải tập quan tâm tới gái từ những điều nhỏ nhất. Chứ trong chi tiêu thì em cũng không suy nghĩ nhiều, cả với gia đình hay bạn bè.

Cũng hoàn toàn không phải do em ảo tưởng về profile đâu ạ, cũng là do em chưa biết cách quan tâm người khác cho đúng cách thôi. Âu cũng là một bài học, để rồi em sẽ phải cải thiện và đối xử tốt hơn với mọi người xung quanh.

Em nhận cái lỗi của em lớn lắm, nhưng cũng vì tinh thần cầu tiến nên em mới nhờ cậy các bác. Thực tế em cũng đã thử bắt đầu tìm cách sửa lỗi, nhưng có lẽ đã quá muộn. Đành vậy thôi ạ.
  10. GILMOUR

GILMOUR Thành viên tích cực

Bác bi quan quá, ý em ở trên là thực sự cáo thực sự thích bác cmnr. Em không nói điêu, cáo nhà bác càng lấp lửng thì càng sắp đổ đến nơi. Nếu bác có tình cảm thực thì tốc chiến tốc thắng, ôm hoa đến trước cửa nói 3 từ muôn thuở xem nào. Nếu cáo thích bác, ngon luôn. Nếu không thích, ok càng đỡ tốn thời gian vàng ngọc![:P]