1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các cô chú bác giúp gà già này trước khi quá muộn với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nguoiloithoi, 09/07/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoiloithoi

nguoiloithoi Thành viên mới

Hình như post trước bác hiểu nhầm ý em. Em kể rằng em có tiếng mát tay khi thích ai đó thì người ta sớm có người yêu hay lấy chồng (là người khác chứ không phải em).[:D]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Cảm ơn bác đã vấn, nhưng gà cứ chuẩn bị tinh thần, xác định trước cho nhẹ nhõm thanh thản:)

Gà có lí do để bi quan: hôm qua cáo ko đi chơi quốc khánh cùng mọi người với lí do hôm trước vừa đi chơi khuya về nên mệt (gà ko rủ mà kệ để em X rủ). Theo như gà nghĩ thì nếu như cáo có gì đó với gà thì cáo sẽ tận dụng dịp đi chơi này do đêm quốc khánh luôn là đêm lễ hội vui nhất trong năm.

Gà kể nốt 1 chút: như đã kể là mới xuất hiện 1 em tên H gà mới quen qua đám bạn(cáo cũng biết), dạo gần đây hay đi chơi chung rồi chụp ảnh, kể cả lần đi biển vừa rồi (mấy lần đều không có cáo). Gà thì vô tư thôi, nhưng hôm qua em X bạn của cáo tự nhiên rỉ tai là biết em H thích gà và xúi gà xúc tiến đi. Lúc này gà mới chột dạ, không biết có phải vì thế mà cáo có thái độ phản ứng như hôm trước hay lấp lửng theo như cách bác nói hay không.:-??
  2. khovigaitheo

khovigaitheo Thành viên quen thuộc

thế bác thử tán em H xem sao ,cứ rủ em H đi chơi bt thôi xem phản ứng cáo ra sao,lỡ may em H lại ngon hơn cáo cũng nên biết đâu đc bất ngờ bác lại được ăn lô :))
  3. vanconyeuem_lk

vanconyeuem_lk Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bác đã vấn, nhưng gà cứ chuẩn bị tinh thần, xác định trước cho nhẹ nhõm thanh thản:)

Gà có lí do để bi quan: hôm qua cáo ko đi chơi quốc khánh cùng mọi người với lí do hôm trước vừa đi chơi khuya về nên mệt (gà ko rủ mà kệ để em X rủ). Theo như gà nghĩ thì nếu như cáo có gì đó với gà thì cáo sẽ tận dụng dịp đi chơi này do đêm quốc khánh luôn là đêm lễ hội vui nhất trong năm.

Gà kể nốt 1 chút: như đã kể là mới xuất hiện 1 em tên H gà mới quen qua đám bạn(cáo cũng biết), dạo gần đây hay đi chơi chung rồi chụp ảnh, kể cả lần đi biển vừa rồi (mấy lần đều không có cáo). Gà thì vô tư thôi, nhưng hôm qua em X bạn của cáo tự nhiên rỉ tai là biết em H thích gà và xúi gà xúc tiến đi. Lúc này gà mới chột dạ, không biết có phải vì thế mà cáo có thái độ phản ứng như hôm trước hay lấp lửng theo như cách bác nói hay không.:-??[/QUOTE]

đỏ trên gái đi chơi vs giải khác đang tìm hiểu như gái nói vs bác.
    gái biết bác tán gái nên nhờ x giới thiệu h cho bác,bác quên gái vui với tình mới,tình cảm ae ko sứt mẻ,vẹn cả đôi đường.
    bác thử đi chơi vs e h xem sao?biết đâu lại hợp ;))
  4. Paradise_Lost

Paradise_Lost Thành viên tích cực

Bác Gilmour khéo là thần đồng đong gái ý nhỉ, ca này mà thành được thì em cũng xin đi đầu xuống đất.

Các bác lên đây xin tư vấn cẩn thận gặp phải tư vấn viên còn gà hơn mình. Hì.
  5. nguoiloithoi

nguoiloithoi Thành viên mới

Haha, thôi mà bác, mỗi người có một cái nhìn khác nhau nên nhận định cũng sẽ khác.

Gà ra thông cáo báo chí là ca này tạch rồi các bác. Đối phương, người nước ngoài, kẻ mà cáo quan tâm, vừa up 1 loạt ảnh thân mật nó và cáo hôm trước đi night club lên fb, rồi 2 đứa comment nhiệt tình qua lại trên đó. Thằng này cáo mới quen đúng 1 tháng ở lớp học thêm. Các bác, và cả cáo, nói đúng rằng em đã quá ngây thơ và chậm chạp.
    Gà làm động tác check cuối cùng: thử rủ cuối tuần bảo cáo dẫn em Y đi chơi chụp ảnh để giới thiệu cho gà theo như kịch bản, cáo đùn đẩy xúi gà đi riêng với Y. Gà bảo thôi cáo không đi cùng được thì để sau (ý thật là không bao giờ), và bảo gà không khát gái đến thế.

Từ nay gà và cáo sẽ vẫn là "tỉ" và "đệ", và thỉnh thoảng sẽ phải gặp nhau, nhưng gà sẽ qua được thôi. Trái đất vẫn quay, rồi ngày nào đó gà hi vọng sẽ gặp đúng duyên của mình, dù có muộn:)

Câu chuyện kết thúc ở đây ạ. Một lần nữa cảm ơn các bác, các cô chú.
    Chúc mọi người sức khỏe.
  6. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Bài học cho các con gà, cố đấm ăn xôi, tự ảo tưởng trong khi người khác chỉ thoáng qua đã hiểu vấn đề. May mà gái nó up ảnh nhanh, chứ gái kín tiếng thì còn nhục nữa. Đắm đuối vào rồi bỏ qua các cơ hội khác của mình , đến khi cứng tuổi thì hối ko kịp.
  7. GILMOUR

GILMOUR Thành viên tích cực

Em cũng chỉ nếu ra kinh nghiệm từ bản thân mình thôi, em nghĩ vấn đề ở đây là chủ thớt action quá muộn. Cáo này rõ là có ý đong đưa chủ thớt từ đầu, nhưng gà nhà ta hời hợt quá. Còn vụ bồ Tây mới thì em cho rằng mới chỉ đôi hôm đây thôi, vì giai Tây nó mà đã thích thì tấn công hạ gục trong nháy mắt. Chủ thớt nên vui vì coi như ta lại tự do đi tìm kiếm cuộc chinh phục mới ^:)^
  8. lovelyciaboy

lovelyciaboy Thành viên tích cực

Việc ve gái nó cũng hết sức linh hoạt, bạn GIRLMOUR tớ nghĩ cũng có kinh nghiệm và chuẩn cho một lớp cáo chết đứ đừ, nhưng cũng ra vẻ thanh cao giữ giá, để xác lập cửa trên. Nhưng vô tình lại tạo dựng hiện trường giả giống cáo đang dẫy hàng như trường hợp của thớt, làm một cơ số gà mù quáng liều mình cố đấm ăn xôi. Phải từng trường hợp cụ thế mới có thể đưa ra nhận định xác đáng
    Còn nói thực sự với thớt, gái ngày nay không thích phong cách có chút sến sến của thớt, mà nó thích những thằng gà có tố chất quảng giao, hiện đại! Gái như thớt mô tả tớ thấy cũng được, nên tôn trọng. Nhưng trong xã hội này cũng nhan nhản loại gái như thế. Vấn đề là gà sẽ thay đổi thế nào để gái tiếp thì mình đứng ở vị trí của trên, chứ không lại mang cách đũa mốc mà chòi mâm son,chờ đợi ban phát tình cảm và ra đi trong vật vã...
  9. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Anh biết là chú chấp nhận bỏ cuộc .Nhưng thớt còn thì anh vẫn vào đôi lời với chú và các gà cho vui.

Thứ nhất ,từ trước tới nay anh đã còm phát nào là anh phải lội hết page ,đặc biệt là póst cuả chủ thớt để đọc vị chú chủ rồi mới phách. Ở trển là chú đọc hiểu kém còm của anh ,chứ không phải là anh nhầm ý chú.
    Chú thích em nào ,thì em nó có thằng khác ngay .Điều đó chứng tỏ chú thua mấy thằng đó toàn diện.Vấn đề của chú là kém ở đó. Nên rút kinh nghiệm. Chứ anh không đếm xỉa đến mấy thằng gà ,con gà kia.

Thứ hai, tóm lại là mái kia thích ninh khoai Tây vì quen ngâm khoai Tây rồi .Mới bỏ Tây trước được mấy tuần ,giờ lại bập vào Tây mới.Vì thế chú hết cửa.
    Trường hợp nữa (ít có khả năng) ,nhưng không ngoại trừ gái quặp khoai Tây với ý đồ đẩy nhanh tốc độ đoạt cái giấy thông hành để trở thành công dân hạng 1. Giống như tụi ca sỹ trong nước ,cả giai lẫn gái đều nhao qua Mỹ ,qua Âu kiếm người phối ngẫu ,rồi hợp pháp hóa quốc tịch .Nhằm khi có biến trong nước là ôm tiền té ra nước ngoài ,chứ yêu đương khỉ gì. Có hộ chiếu rồi ,chúng nó lại đường ai lấy đi như bọn show bitch trong nước đã và đang làm.
  10. NeverGiveUp.

NeverGiveUp. Thành viên rất tích cực

Đồng chí này tới page 7 mới nhận tạch nhỉ?
    N.Guu đọc từ slot 1 đã thấy nên out ^_^