1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các cô chú bác giúp gà già này trước khi quá muộn với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nguoiloithoi, 09/07/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoiloithoi

nguoiloithoi Thành viên mới

Chuyện xong rồi nhưng gà em vẫn vào hầu chuyện các bác.
    Vâng, giờ em nghỉ một thời gian cho thư thả, rồi xem xét tiếp mục tiêu mới ạ (trước mắt có lẽ là em H>:D ). Giờ em thấy chán vì không được gái thì ít, mà chán cho chính mình thì nhiều. Nhưng mà thôi cái gì cũng phải học phải không các bác?

Em thì tuy gà nhưng dù sao vẫn đọc được một chút các tình huống, ít nhất là đoán biết nó tiêu cực hay tích cực. Vì thế ngay từ khi lập thớt do em nhận thấy tiêu cực, nhưng em vẫn xin vấn để nếu cứu được thì tốt, không thì để khẳng định một cách chắc chắn, chứ cũng không có ý định cố đấm mà làm gì vì đây...không phải là lần đầu tiên của gà[:D]
    Qua có mấy ngày nói chuyện với các bác mà em ngộ ra nhiều điều quý giá, sắp tới sẽ cố gắng áp dụng cho...thớt sau, à nhầm ca sau[r23)] Em thì cũng chưa bao giờ níu kéo hay xin xỏ tí tình cảm của gái nào hết, nhưng đúng là có cái kiểu sến sến. Hôm nay nt sau khi em bảo gái là thôi để sau đi chơi giới thiệu em Y sau, gái nhắn lại như giũ hết vào mặt em là từ nay ko có lúc nào rỗi nên gái sẽ ko đi được đâu, gà em thấy gái ngửa bài trắng ra thế nên cũng từ tế từ tốn bảo là ok, làm thêm ít thôi, giữ gìn sức khoẻ và sau này có gì cần giúp cứ nói. Gái ok. Đấy, theo em nghĩ thì dù sao cũng là bạn lâu rồi, và sẽ còn gặp nhau, làm sao cho nó đẹp chút chứ giờ có trách thì chỉ trách mình thôi.
    Vâng, giờ thì em đã hiểu ý bác, nhưng em vẫn có cảm giác là bình thường khi em không tấn công gái thì gái vẫn nhởn nhơ chả có ma nào, khi em nhảy vào thì đúng như trong chuyện tiếu lâm là đúng là gái có bồ không lâu sau đó. Chắc do trùng hợp về thời điểm nhảy vào chẳng hạn, nhưng bị mấy lần rồi làm em cũng hoảng. Hoặc có cách giải thích khác là em tán dở ẹc thua các gà khác nên vô hình trung tôn bọn kia lên trong mắt gái.:-??

Tây trước thôi được tầm 2 hay 3 tháng gì đó bác ạ.
    Em nghĩ trong chuyện này, không liên quan gì đến tiền bạc hay giấy tờ đâu bác, vì theo những gì em quan sát được thì thằng kia cũng chỉ là du học sinh nước ngoài ở Pháp (người châu Mỹ), khi đang là sinh viên nó chưa thể (nếu không có ngoại lệ) có giấy tờ định cư bên này để mà kéo gái theo được đâu ạ, gái biết rõ điều đó. Trong chuyện giấy tờ thì em lại là lựa chọn chắc chắn hơn vì em đã có thẻ cư trú lâu dài, trong khi gái giấy tờ có nguy cơ hết hạn trong vòng 2 tháng nữa nếu không tìm được việc hay chỗ học mới. Nếu là vì khoản này thì gái cũng không dại gì mà đặt cược trong 2 tháng vào 1 thằng "tây".
    Những gì đẩy gái đến chuyện theo giai "tây" theo em cũng chỉ là vì gái thích vậy, hợp nhau trong cách suy nghĩ và cách sống thoáng không cần biết ngắn hay dài hạn, đôi khi chỉ cần có người bên cạnh và thoả mãn các nhu cầu ăn chơi của mình là đủ. Cáo và các bạn bè xung quanh (có cả em X và Y) đều kiểu suy nghĩ (và thực hiện) như vậy. Các bác cũng đã biết là tây thì còn có cả tình 1 đêm chứ nói gì đến 1 mối quan hệ ngắn (ở VN thì em không rõ). Không như các chị em trong nước chẳng hạn, đến tuổi 25-26 này là ít ai còn dám nghĩ đến chuyện chơi bời mà là bắt đầu nghĩ đến tấm chồng tương lai.
    Nói về tiền, gái này em thấy sòng phẳng, thể hiện qua nhiều lần gà và cáo đi ăn, chơi, lúc thì gà lúc thì cáo trả ko vấn đề gì. Gái cũng đi làm thêm bán hàng hay các việc phụ giúp gia đình nên em thấy biết kiếm và biết cả tiêu tiền, thể hiện qua đồ dùng, giày dép, quần áo... Em nói vậy cũng chỉ để rào trước biết đâu bác nào nghĩ là gái ham tiền chẳng hạn. Mà thôi, càng nói em càng tiếc=((
    Chung quy lại cũng vì chữ GÀ.
  2. bocau10_pk

bocau10_pk Thành viên mới Đang bị khóa

Đã bảo gái sống như thế mà không nhanh chân thì chỉ sau khoảng 1 tuần là tạch. Chia buồn với chủ top nhỡ mất chuyến tàu cuối.
  3. haitest

haitest Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Chết cười. Trường hợp của chú cũng giống trường hợp thằng bạn anh mấy chục năm trước. Thằng đó có biệt tài là cứ cò cưa em nào thì y như rằng là dăm bữa nửa tháng thì em ấy đi lấy chồng. Về sau để chắc ăn, nó toàn cưa em có chồng, đâm ra lại ổn, phát nào ăn phát nấy.

Còn chú thì cứ vờn em nào cái là em ấy lại đột nhiên tung tăng với thằng khác thì theo anh chú tương kế tựu kế, lấy tĩnh chế động giống thằng bạn anh, chú chuyển sang đánh đồn có địch. Thử xem có khá hơn không?

Còn mẻng này của chú có lẽ quen trồng khoai ngắn vụ mà chú lại quen sản xuất khoai cho kế hoạch thâm canh dài vụ thì có lẽ không phù hợp với nhu cầu của người nông dân chăng?
  4. OmertaCorleone

OmertaCorleone Thành viên mới

Thời buổi này lãng đãng kiểu Pháp chả tạch. Cáo của chủ thớt không yêu thằng khoai Tây nào đâu, nó đang có lý do gì đó mà thớt chưa hiểu. Thớt chịu khó vạch tương lai cụ thể hơn khi quyết định lập gia đình đi.( làm sao cho cáo biết ấy, cách gì cũng được). Cáo này dễ bắt ko mà. Thực sự mấy lão IT mụ mị lắm! Chúc may mắn!
  5. nguoiloithoi

nguoiloithoi Thành viên mới

Phong cách lãng đãng nó sẽ có tác dụng đối với các đối tượng...lãng đãng mà bác:-"
    Bác lấy căn cứ ở đâu mà suy luận ra rằng cáo đang có lí do? Kế hoạch lập gia đình thì chẳng cần nói cả cáo lẫn cái cộng đồng bên này đều hiểu rằng gà vẫn có tư tưởng yêu là cưới, nhất là ở tuổi băm vài nhát rồi, nên chẳng cần trình bày ai cũng hiểu[:D]
    Vụ nt vừa rồi đã có cảnh gái như hất cả nước cả bát vào mặt gà, may mà gà còn muốn và cứu được cái bát:)>-
    Điểm mấu chốt ở đây là: cáo không (hết) thích gà, và đang thích (yêu) người khác, chỉ vậy thôi.