1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các cửa hàng của Maybeline và Loreal

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi keropi, 15/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitba

vitba Thành viên mới

Theo ý tớ thì ko nên làm như thế, vì nhiệt làm thay đổi tính chất các thành phần trong mỹ phẩm. Âý để ý thì trong mascara hay có thành phần là 1 số loại oil, sau 1 thời gian ko sử dụng thì oil này bị biến chất và bốc hơi đi. Khi ấy cho nước vào thì oil dạng này ko bão hoà, nên dù có cho vào thì ấy dùng lên mi mắt thấy bị vón cục.
    Thêm nữa là trên các sản phẩm mascara, hay có hướng dẫn sử dụng là ko "hoà sản phẩm với nước, nước miếng, hoặc hoá chất khác. Ko dùng chung mascara; Thay mascara sau mỗi 3 tháng.
  2. meoluoihanoi

meoluoihanoi Thành viên mới

Tớ là KH trung thành của Maybeline và L''Oreal đây. Trước tớ toàn mua bên Big C, nhưng bây h ở đó chỉ bán Maybeline thôi, còn đồ dưỡng toàn L''Oreal thì mua ở Thái Hà. 2 chỗ đó đều là boutique chính hãng đấy ạ. Ngoài ra ở Thái Hà còn có 1 hàng Maybeline nữa, chắc là hàng các bạn nói, nó là đại lý lấy hàng của hãng, tớ cũng thỉnh thoảng mua ở đây. Nhưng vẫn hay đến 2 showroom chính thức của nó hơn.
    Cá nhân tớ nhận xét, đồ make up của Maybeline khá ổn, giá ko hề đắt mà chất lượng theo tớ là OK, mặc dù tớ ko dùng mấy, chỉ dùng mas và son thôi, còn L''Oreal thì tớ chỉ dùng đồ dưỡng.
    Đồ mỹ phẩm ở đây đều SX tại nước thứ 3, Indo hoặc TQ, nhưng tớ nghĩ hàng chính hãng thì OK, mà chính bản thân tớ dùng thì thấy cũng được. chứ tớ chẳng dám mua mỹ phẩm xách tay, tớ sợ hàng giả lắm. Còn hàng châu Âu thì chỉ khi nào có ai đi nước ngoài tặng thôi, cũng thỉnh thoảng tớ dùng của một số hàng xách tay nước ngoài được tặng, tớ thấy cũng chẳng hơn.
  3. carotk

carotk Thành viên mới

Hien nay o VN cac dai ly chinh thuc cua 2 hang my pham nay deu nhap hang san xuat tai trung quoc het cac ban a, ai co nguoi wen o nuoc ngoai nho mua thu 1 hop phan roi so sanh voi hop phan mua o dai ly chinh hang o day xem, se thay chat luong khac nhau ngay.
  4. keropi

keropi Thành viên tích cực

lâu lâu lại thấy cái này trồi lên phải công nhận là nói gì thì nói, nhưng đúgn là hàgn của Maybeline dùng hàgn châu Âu hay hàng Mỹ khác hẳn luôn, mua ở VN hàgn chính hãng nhé, dùgn thì mình nghĩ bụng thôi từ bỏ luôn brand này, nhưng đến khi đc cho một cái mas Maybeline của Mỹ thì cực thích. lúc đấy mới hiểu sao mọi ngươì hay khen mas Maybeline.
  5. ngocanh29800

ngocanh29800 Thành viên mới

Tớ dùng cũng nhiều loại, bây giờ toàn make up bằng Maybelline, tớ cũng hay mua ở Thái Hà, thấy hàng họ cũng tử tế, tin tưởng được. Có một cái cửa hàng treo biển đại lý Maybelline & Loreal ở Phạm Ngọc Thạch, vào toàn bán hàng loại khác, hỏi hàng Maybelline thì toàn nói vòng vo rồi giới thiệu hàng khác, nhãn mác trông lởm kinh người . Vào thấy ớn... tớ chạy mất dép....
  6. madlove

madlove Thành viên quen thuộc

Chậc, va?o giới thiệu môfi cái link thôi

7. buphunhan

buphunhan Thành viên mới

e cũng theo bác mad giới thiệu link ở dưới chữ kí
  8. lucky1988

lucky1988 Thành viên mới

May với Loreal hàng chính hãng đều ở phố Thái hà . e cũng thấy mas của May khá là ổn giá lại rẻ . mà trg LCC( Liên chính cosmetics ở giảng võ và Thái Hà bán cũng okie mà ). Mas của maybeline em đg dùng em mua ở đấy .
  9. cuongprince

cuongprince Thành viên mới

tớ mới đọc cái này, hic cũng bị lừa bao nhiêu lần rùi, thế là sợ ko dùng nữa, sau rồi có ông anh ở bên Pháp lại là độc quyền của Loreal ở bên đó, nên tớ yên tâm hơn và nhập về bán luôn, mọi người cần j cứ pm hoặc gọi cho tớ nhé
  10. cuongprince

cuongprince Thành viên mới

các chị ủng hộ cho e nhé, hàng của e chất lượng đc đảm bảo đấy ạ