1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các cún có tin vào duyên số định mệnh không?

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi XuanMi, 31/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. XuanMi

XuanMi Thành viên mới

Các cún có tin vào duyên số định mệnh không?

Người ta bảo "cái duyên, cái số nó vồ lấy nhau". Các cún của chúng ta có tin vào điều đó không? Tức là yêu nhau, lấy nhau đều đã có duyên số định mệnh áp đặt. Việc ai yêu ai lấy ai là đã có duyên số tự tìm đến?

Ví như tại sao người ta có thể yêu nhau nhưng không lấy được nhau, lại phải chia tay. Vì đó là duyên số không đến được với nhau.

Có những cặp vì duyên số mà đến với nhau mặc dù có thể trong gần nửa cuộc đời chẳng quen biết nhau, đùng một cái gặp tình cờ như định mệnh và lấy nhau.
    Các cún có tin đó là duyên số không?

Còn nữa, các cún có tin vào cái gọi là tuổi tác không? tức là hợp tuổi nhau ấy?

Các cún trả lời giùm mình nhé!
  2. caheocon82

caheocon82 Thành viên mới

Mình kô tin bạn ah. Duyên số là gặp được nhau còn số phận là do ta lựa chọn và quyết định.
  3. PTuanKiet

PTuanKiet Thành viên mới

Mình cũng chả tin tí nào .
    Thậm chí ngay cả chuyện gặp nhau mình cũng nghĩ không hoàn toàn do duyen số.
    Mọi chuyện đều tự ta mà ra. Duyên số, hên xui, may rủi... cũng từ ta mà ra.
  4. caheocon82

Duyên số là giây phút bít đến sự hiện diện của ai đó trên cuộc đời, còn chuyện có tiến tới được với nhau không mới là do ở ta..
  5. oldtimer

oldtimer Thành viên mới

Ai có tâm và hay đọc sách về âm dương thì tin còn ai ko hiểu về thuyết âm dương thì ko tin ! Có những thuật phong thủy ko thể ko thừa nhận.
    theo tôi cuộc đời ta cũng có một xã hội tâm linh đặc biệt mà ngay chúng ta ko thể lý giải được hiện nay trên thế giới có 2 đảng phái, một là tâm linh một là hiện vật.
    nhưng cả hai bên cũng ko bên nào giám nói là bên kia ko có.
    bên hiện vât ko thể nói là ko thể có tâm linh vì có nhiều điều mà chính những nhà khoa học tâm lý ko thể nào giải thích được, có những thần giao cách cảm khó nói lắm.
    Riêng tôi, tôi ko có ý kiến gì bình luận, ko nói có mà ai nói có cũng ko giám cãi.
  6. Nhimcon1982

Nhimcon1982 Thành viên mới

Cái đấy mình cũng không đánh giá cao sự xuất hiện của duyên số ở đây.
    Thế này nhé : Vì tính cách của bạn như thế, gia đình bạn giáo dục bạn theo cách đó...bạn sẽ có những lựa chọn những đường đi cho mình và những người bạn gặp trên đường đời chỉ là hệ quả.
    Và cũng vì tính cách, cá tính cảu bạn như thế nên bạn chỉ chấp nhận những người phù hợp. Có thể là sở thích, tính cách, phong cách.
    Còn chuyện đến được với nhau cũng thế nốt. Vì bạn như thế nên bạn chỉ chấp nhận được những gì bạn cho là được và đôi khi những gì bạn chấp nhận người kia lại không chấp nhận...
    Con sự can thiệp của khách quan, của người thứ 3, của gia đình...dĩ nhiên chả phải là duyên số, định mệnh...rồi !
    Tôi diễn đạt không được trơn tru cho lắm, có cơ hội nói chuyện ngoài đời ta sẽ thảo luận về vấn đề nãy rõ ràng hơn.
    Tuy nhiên cần nhấn mạnh : Mỗi người một quan điểm, một cách nhìn cuộc sống con người theo nhiều cách khác nhau, vì thế mọi quan điểm đưa ra chỉ có giá trị tham khảo còn công nhận hay không còn tùy thuộc vào mỗi người !
    Bác Oldtimer thân mến : Em luôn tin vào bản thân mình, mọi sai lầm mình gặp, rắc rối mình có đều là do mình gây ra, tạo ra và vì thế thành công mình đạt cũng là do mình. Em nói thế không có nghĩa là phủ nhận sự giúp đỡ của gia đình, bạn bè, người thân. Nhưng em nghĩ : Gia đình thì em không nói, còn với bạn bè, người thân người quen thì chẳng phải vô cớ người ta giúp đỡ mình mà đó là do mình cư xử thế nào đấy, sống thế nào, đối đãi thế nào với người chung quanh mà ra.
    Những chuyện này không phải là chuyện có thể nói trong vài bài viết.
  7. XuanMi

XuanMi Thành viên mới

Xem ra box mình chẳng có ai tin vào duyên số định mệnh nhỉ?
  8. Nhimcon1982

Nhimcon1982 Thành viên mới

Tuổi 82 thường có cá tính và bản lĩnh. Có ăn học đầy đủ, lối sống suy nghĩ hiện đại...
    Vậy thì việc gì phải tin và sợ những gì không phải là cuộc sống thật nào ?
  9. oldtimer

oldtimer Thành viên mới

Thường thường tuổi 82 có cá tính và đôi chút tự kiêu ngạo, "suy từ tôi ra nhé" chính vì thế cũng có đôi chút dở, song cũng có nhiewèu lúc là một người trầm tư mưu toan tính toán bởi vậy mà dẫn tới thành công cũng chính là điều ngược lại với cái kiêu ngạo kia. bởi vậy cũng có cái dở mà cũng có cái hay !
    Nhưng một điều quan trọng là hãy tự tin vào bản thân mình, con người mình, lạc quan với cuộc sống hơn đi. Hiên ngang mà sống sao phải cúi đầu chịu thua chứ ?
    Nhâm tuất là sống để xây dựng và cống hiến !
  10. caheocon82

Cái này kô gọi là duyên số thì là j nữa chứ?? Do tính cách như thế, sinh ra trong gia đình như thế...nên trên đường đời sẽ gặp những con người như thế. Đó là duyên. Bởi vì nếu tính cách khác, môi trường sống khác, sẽ có duyên gặp gỡ với những con nguời khác.
    Những yếu tố tính cách, thành phần gia đình dẫn đến môi trường sống là những yếu tố tự nhiên. Mặc nhiên khi sinh ra, bạn đã được trang bị những yếu tố đó mà kô có quyền lựa chọn. Vậy là duyên.