1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các địa chỉ mua đồ bóng bàn: Ưu điểm, nhược điểm?

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi caigichaduoc, 20/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Các địa chỉ mua đồ bóng bàn: Ưu điểm, nhược điểm?

Anh chị em vào đây cung cấp các địa chỉ bán đồ bóng bàn và cùng bình luận các ưu nhược điểm nhé. Em nghĩ cái này sẽ giúp những người chơi bóng bàn, đặc biệt là những người mới chơi tìm được địa chỉ phù hợp để mua đồ và những người bán hàng rút kinh nghiệm phục vụ khách hàng tốt hơn.
  2. caigichaduoc

Em xin đi đầu luôn. Chỗ lên thớt đầu tiên là cửa hàng Hùng Hà 160 Nguyễn Thái Học, Hà Nội.
    Ưu điểm:
    Giá cả khá mềm, chưa thấy trường hợp nào bị chém. Nói chung là an toàn.
    Chủ cửa hàng rất nhiệt tình và thân thiện, có thể tư vấn khách hàng qua điện thoại luôn.
    Anh chị em là thành viên của box Bóng Bàn TTVNOL và diễn đàn bongban.org thỉnh thoảng được khuyến mãi đặc biệt.
    Nhược điểm:
    Cửa hàng hơi bé.
    Thỉnh thoảng đóng cửa vào ngày thường.
    Chỗ để xe rất hẹp vì vỉa hè bé, để khoảng 2, 3 xe là chật.
    Vài trường hợp:
    Em không nhớ là Dotran hay là Dotran kể về ai đấy có lần để xe lên vỉa hè và bị phạt nhưng người trả tiền phạt lại là Hùng, chủ cửa hàng vì chính chủ cửa hàng đảm bảo để xe không bị sao-->các bác sợ mất tiền phạt thì không phải lo chuyện để xe, chủ cửa hàng chịu hết hề hề.
    1 cậu bạn đánh bóng bàn cùng em có mua một cái cốt Donic cán cong ở Hùng Hà, về đánh trên dưới 1 tuần thì bị nứt. Theo em quan sát thì cậu này đánh không phải là giữ vợt lắm, thỉnh thoảng vẫn hay đập vợt vào bàn. Mặt khác cậu này cũng nói là không làm gì cái vợt đấy cả. Kết quả nghe nói từ cậu này là hai bên mỗi người chịu một nửa thiệt hại.
    Em có một cậu bạn bên Ấn cũng mua một con Stiga Carbon về đánh và bị nứt, sau đó cậu này đem ra cửa hàng đã mua thì được đổi một cái vợt khác.
  3. lanhdao

lanhdao Thành viên mới

Đồng ý với đồng chí caigichaduoc, cửa hàng của đồng chí Hùng rất được, không biết cái blade Stiga Allround CR của caigichaduoc đã bán được chưa?
  4. caigichaduoc

Để mãi chả có ai mua nên em mang về đánh rồi bác ạ. May mà chả ai mua. Đánh rồi mới thấy nó hay.
    Giang hồ hiểm ác, lòng tiểu nhân khó lường.
  5. caigichaduoc

À mà hoá ra bác muốn mua con Allround đấy à? Masterlazy mới bóc ra đánh khoảng 2, 3 lần rồi, tuy nhiên nếu bán thì em không giảm giá đâu. Căn cứ vào thị trường mà nói thì em mua gần 30 Euro mà bán có 450K là rẻ lắm rồi.
    Mới cả bác nào đánh quen vợt carbon rồi thì đánh con này không hợp đâu. Hiện giờ đang để làm đồ chơi cho Masterlazy nghịch cho đỡ buồn.
  6. lanhdao

lanhdao Thành viên mới

tiếc quá, nhưng mà dùng rồi thì sao bán được giá như cũ nữa
  7. donguyen1983

donguyen1983 Thành viên quen thuộc

Bác nói chỉ đc cái đúng.Mua vợt mới với cưới vợ mới giống nhau mỗi cái là dùng lần đầu đều làm ta bủn rủn bồi hồi háo hức chờ đợi mà giờ người khác dùng mấy lần rồi thì sao có cảm giác như vậy đc nên giá trị của nó cũng phải giảm đi chứ.Nói chung là kiểu gì giá cũng phải down xuống so với giá ban đầu.Nếu bác ý vẫn có ý muốn mua thì Lân rùa giảm đi,bán với giá 449k là hợp lý rồi .Để Masterlazy dùng thì mấy bữa nữa con vợt này lại đc chế thêm bộ phận tăng độ rung để đánh cho phê hơn thì ai mua nữa.
  8. caigichaduoc

Hi. Nói là dùng rồi nhưng thực tế đánh mỗi 2, 3 lần. Nhìn nó so với lúc ở trong hộp cũng chả khác gì bác ạ. Em không phải dân buôn bán nên nói luôn cái giá mà nếu hạ thêm em để em nghịch thích hơn. Sắp tới nghỉ cuối kỳ em cũng định lôi thằng cháu đi dạy thử vài ba đường vì thấy nó nhanh nhẹn hoạt bát, có thể thì để cho nó luôn. Mặc cả mệt lắm.
  9. mastersprint

mastersprint Thành viên mới

Lân rùa cũng đanh đá, chợ búa phết, chắc giá như cua gạch
  10. caigichaduoc

Kiểu cò kè bớt một thêm hai thì chỉ có chị Hiếu nhà ta là hay làm thôi. Nhưng thế cũng đúng. Sau này chị Hiếu về làm vợ anh nào ít tiền thì phải đi chợ chứ không vào siêu thị. Mà vào chợ thì mặc cả là một kỹ năng cần thiết chị Hiếu phải phát huy nhé. Ở bên đó chăm chỉ học thêm nấu ăn với rửa bát quyét nhà thì vẫn có hy vọng lấy chồng được.