1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các điều dưới đây sẽ giết chết khả năng học Anh văn trực tuyến trẻ

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi songvedem180591, 02/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songvedem180591

songvedem180591 Thành viên quen thuộc

những điều sau đây sẽ giết chết khả năng học tiếng anh online trẻ
    Nhiều cha mẹ ngày nay có suy nghĩ rằng bé còn nhỏ tuổi nên về việc để bé học tiếng Anh online là chuyện ko tốt vì ko hữu hiệu, tuy vậy lại có những bậc cha mẹ cho rằng trong thời đại ngày nay chỉ cần học online là đủ…tuy vậy, 1 số quan niệm trên tương đối sai lầm!
    1. ko đc cho bé học tiếng Anh online vì phương thức này ko đem đến hiệu quả:

Như đã đề cập, một vài bậc cha mẹ nghĩ rằng con mình còn quả nhỏ để tự mình kiếm tìm. nhưng học tiếng Anh online ở nơi đây ko nghĩa là trẻ tự làm, tự học hết một mình mà là bé sẽ được giúp đỡ từ 1 giảng viên nước ngoài theo phương pháp một kèm 1 chỉ có tại Alokiddy, do đó nào sẽ giúp được bé trong quy trình rèn luyện tiếng Anh.

ví dụ trên trường giáo viên chỉ tập trung tới ngữ pháp vì thế trẻ yếu kĩ năng nghe. Bởi thế, trẻ cần luyện thêm kĩ năng này bằng cách xem thật nhiều phim hay rèn luyện nghe thêm một số bài tiếng Anh online.

2. bé phải tự tìm tòi khám phá – chỉ cần một mình bé có thể học tiếng anh tốt, như thế có chuẩn không ?:

Trái ngược với ý kiến trên, một số bố mẹ còn lại thì cho rằng con mình giỏi hay công nghệ tiến bộ, mọi thứ có khả năng học tiếng anh trực tuyến. Công nghệ hiện nay thật sự là tiến bộ xa hơn trí hình dung của con người và 1 vài bé có khả năng tự lên mạng tìm hiểu thêm sách vở tiếng Anh và luyện đủ thứ 1 số kĩ năng. nhưng một vài bố mẹ nên nhớ rằng trẻ luôn cần một người đồng hành cùng học cùng chơi. Thay vì cứ để bé tập trung vào máy tính để học hãy khuyến khích còn dành thời gian ra ngoài học tiếng Anh cùng bé để thay đổi ko khí.

3. rèn luyện anh văn online không có tác dụng cho hiện tại.

giải thích về nhận định này, 1 số phụ huynh cho rằng học tiếng Anh trẻ em qua mạng ko có sử dụng nhiều và thực tế. ví dụ nghe người nước ngoài nói trên máy tính, trẻ có khả năng nghe hiểu nhưng lúc ra giao tiếp với người nước ngoài thì không giao tiếp đc. đúng là có khá nhiều em học online nhưng vẫn ko nói chuyện với người nước ngoài đc. nguyên nhân này có thể lý giải là vì các em vẫn chưa học đc cách phản xạ tiếng anh hay chưa có một môi trường đích thực để trò chuyện.

Dù thế, nhiều phụ huynh chưa biết rằng hiện nay có 1 website học tiếng anh mà ở nơi này bé có khả năng vừa học vừa cải thiện kĩ năng giao tiếp với người nước ngoài. đó là Alokiddy – tiếng anh online với người bản xứ. trẻ tham gia học sẽ cảm nhận lớp học một thầy 1 -trò, tự nhiên nói chuyện bằng tiếng Anh với người nước ngoài qua Skype.

>>> Xem thêm: chương trình tiếng anh dành cho bé tại: https://alokiddy.com.vn/