1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các đồng chí tư vấn cách ăn mặc zùm tớ cái :|

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chumkhengotbk, 27/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chumkhengotbk

chumkhengotbk Thành viên mới Đang bị khóa

Các đồng chí tư vấn cách ăn mặc zùm tớ cái :|

1. Tớ hứa với một-em-gái là đưa em í đi xem/nghe nhạc ở Nhà Hát Lớn (Hà Nội) vào tối mai (27/3). Mà xưa nay tớ toàn quầnbò/áo phông/giầy thể thao nhuộm bùn đất lung tung (ở nhà sao thì cơ quan vậy )

2. Tớ muốn nhờ các bạn tư vấn về cách ăn mặc sao cho khỏi lạc lõng khi đi vào nhà hát lớn - hic, Mrs Blue dọa làm tớ xanh mắt mèo!

3. Các bạn tư vấn luôn chỗ mua và giá cả giùm tớ nhá!
    ---
    cảm ơn mọi người!
  2. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Quần kaki đen, áo sơ mi sáng màu, bên ngoài khoác áo đờmi tối màu, thế là ổn rồi.
    Cả năm đi xem 1 lần đầu tư làm gì nhiều ạ
  3. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Mặc lịch sự là 1 tiêu chuẩn, dưng nên hợp nhau nữa.
    Em của bác bt ăn mặc thế nào, có chú ý đến dress code ko?
    Vì nếu em ấy chú ý đến dress code, thì bác cũng nên vầy, còn nếu em ấy chỉ quan tâm nổi bật, thì bác cũng hơi hybrid giữa dress code và nổi bật, để bác ko bị người ta dòm, mừ cũng ko bị em ý dòm.
  4. chumkhengotbk

Đây là lần gặp nhau đầu tiên của tớ & em ấy. Em ấy là sinh viên còn tớ đi làm vài năm rồi. Chỉ là TỚ cao hứng và muốn trải nghiệm những-điều-không-lường-trước và EM ẤY CÓ VÉ nên TỚ RỦ RÊ em ấy đi.
    ---
    Em ấy CHO BIẾT sẽ mặc đồ đen và ĐỦ LỊCH SỰ []
    ---
    Tớ vẫn cần các bạn tư vấn cụ thể cách ăn mặc và quan trọng nhất là nơi có thể mua trong ngày mai (vì mấy thứ này tớ chưa bao giờ sở hữu!)
  5. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

Quần âu vs áo sơmi là chuẩn...
  6. chumkhengotbk

Ah, Tớ nghĩ là tớ cần ĐỦ GIẢN DỊ và ĐỦ LỊCH SỰ
    ---
    Đủ giản dị để không thấy mình lỡm, đủ lịch sự để em ấy thấy mình được tôn trọng!
    ---
    Các bạn tư vấn tiếp cho tớ nhá!
    - Nơi có thể mua Giầy + Áo + Quần . Nhân cơ hội này tớ đổi style nâng cấp hình ảnh bụi đời lâu nay cái!
    - Tất nhiên tiêu chí vẫn là GIẢN DỊ + ĐẸP --> TỐT --> RẺ (!)
  7. nothinglastz

nothinglastz Thành viên quen thuộc

Quần Âu sơ mi là chuẩn rồi mà bạn. Nếu trời lạnh thì làm thêm 1 cái jacket kiểu HQ là ngon, ko kém j Tuxedo mặt nạ
  8. gwens83

Em ý mặc thế thì tốt.
    Thật ra đến nhà hát, kể cả khi nghe giao hưởng thì ngay ở Tây giờ cũng ko còn đòi quá trang trọng (tất nhiên ko được quá xuề xòa), cái chính là hợp rơ với partner.
    Có vẻ nếu cô ấy chọn màu đen, lại nói hẳn thế thì chắc muốn mặc theo hướng lịch sự hẳn rồi.
    Vầy bác cũng nên vậy, tất nhiên lần đầu gặp cũng ko nên cứng quá ==> quần âu đen, vest/blazer đen, giày da bóng đen, tất đen, chemise sơ vin, thắt lưng dưng tuyệt ko có bow hay tie gì cả.
    Nếu ko gầy quá thì mặc chemise màu tối (dưng ko phải đen, mừ thí dụ xám, tím đồng, etc) sẽ đẹp. Còn rất gầy thì đành mặc màu sáng, sẽ đỡ gầy hơn, dù hơi nhàm, còn nếu mặc theo cách ko nhàm thì lại hơi casual.
    P.S: Rất nên có 1 đôi giầy đẹp ( :.
  9. gwens83

Sao phải giản dị?
    Phô trương kệch cỡm cần tránh, còn phô trương khéo léo thì nên, rất nên. Chả phải vì xoắn ai cả, vì như thế đẹp hơn, hay hơn, và nên đẹp và hay nếu có thể, có vầy thôi.
    Bác phải đầu tư đi, thành thật vest kiểu gì bác chả có dịp mặc, giầy cũng thế. Ko để cưa em này thì để sau cưa em khác, mất đi đâu đâu.

10. chumkhengotbk

Cảm ơn Gwen nhá, Bạn tư vấn rất cụ thể. Riêng về khoản giản dị thì lý do là: Tớ vốn quen để bụi đường bám đầy quần áo rồi nên nếu bụp một phát mà đổi style quá khác sợ không quen gây cảm giác mất tự nhiên.
    --
    Tớ cũng không hề có ý định (hoặc chưa) tán em gái này. Vụ này hoàn toàn chỉ là bột phát và mong muốn tìm trải nghiệm khác
    ---
    Tớ vẫn cần các bạn tư vấn chỗ mua Giầy (da đen) + Quần Âu + Áo sơ mi
    ---
    Một chút về tớ: 172 cm/67kg/tóc đen thưa/Răng miệng bình thường/tay chân không khuyết tật