1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các đồng chí tư vấn cách ăn mặc zùm tớ cái :|

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chumkhengotbk, 27/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Nói chung bạn cứ nhân tiện tân trang và thay đổi style đi. Có những thứ muốn như cũ thật ra vì ngại thay đổi, ngại trước cái mới và lạ, chứ ko hẳn vì chỉ cái cũ mới là hợp, là thoải mái đâu. Thay đổi 1 thời gian, mà thấy nó hợp, thì bác sẽ thấy thoải mái với chính sự thay đổi ấy thôi.
    Và mặc đẹp ko phải để câu gái câu giai, tuyệt đối là ko, mặc đẹp là cho chính bản thân, có lợi cho bản thân, vầy thôi.
    Nhất là người ta đã nói "đồ đen, đủ lịch sự" thì mình cũng nên tỏ ra chăm chút tương ứng, đấy là sự tôn trọng người/người bình thường, ko liên quan gì đến cưa hay ko ở đây.
  2. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Tớ thấy cậu cứ mặc quần jeans áo thun bên ngoài khoát một cái áo dạng vest là được, đi xem ca nhạc với bạn gái thôi mà chứ có phải đi tiệc tùng gì đâu.
    Tớ rất thích đàn ông mặc quần jeans cùng áo vest.
  3. A8

A8 Thành viên quen thuộc

Bây h người ta qua đoạn mặc rồi, các bác tư vấn sang đoạn cởi đê
  4. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Chính đi tiệc tùng mới mặc cool n casual thế này, vì tiệc tùng ở Vn chủ yếu ăn uống vui chơi và ko có tính nghi lễ.
    Còn đi NHL là sai dress code òi, tất nhiên với người ko biết cũng ko thấy sao cả, chỉ dễ kỵ dơ với bạn gái đồ đen kia thôi.
  5. hoangbadboy

hoangbadboy Thành viên mới

Mặc áo da cho nó khoẻ bác ah, dư e lày
  6. chumkhengotbk

chumkhengotbk Thành viên mới Đang bị khóa

Cảm ơn các bạn đã tư vấn. T vừa xong việc rồi, tóm tắt tình hình cho mọi người biết:
    + Sau khi đọc hết các tư vấn của mọi người, mình nhờ một bạn nữ (cũng là mem của ttvn) đi cùng để mua:
    --> áo vest đen
    --> sơ-mi trắng-sọc xanh
    --> giầy da(kiểu diện đc với quần bò)
    ----------------
    Tổng thiệt hại là 1,5M
    ----------------
    T đóng bộ đến sớm hơn giờ hẹn 10p. Thấy thoải mái, tự nhiên không hề gò bó và nhất là KHÔNG HỀ LẠC ĐIỆU khi đi bên cạnh một cây đen và giữa một rừng người tây/ta/bình dân/nghệ sĩ
    ---------------
    Cuối cùng, cảm ơn tất cả mọi người đã tham gia tư vấn cho tớ! Đặc biệt cảm ơn bạn Gwen nhé!
  7. promese

promese Thành viên mới

Gwens đã ra tay thì gạo xay ra cám thật.
  8. architetto

architetto Thành viên mới

Topic hay nên mình vẫn muốn tư vấn thêm , có thể có ích cho ai đó
    người Hn thích ăn mặc đẹp và tế nhị, ăn mặc đúng với ko gian mình đến
    Nếu bt đến party Press club hay Caravelle tớ vẫn mặc áo phông đen quần đen giày đen đc , nhưng nếu là nghe hoà nhạc ở NHL thì có mấy điểm ko nên
    - Nếu là người cao tuổi như cụ thời Pháp thì có thể đeo Càvạt còn thanh niên thì ko nên
    - Ăn mặc dress ( lễ hội ) tốt nhất là các màu trung tính ( đen và trắng ) có thể ở Vn thì ko cần đeo nơ nhưng nên cài hết các khuy , trừ khuy cuối cùng ,kobao giờ phanh ngực ở nơi trang trọng
    - Mình là nam giới ăn mặc cho đúng hoàn cảnh là hay nhất , phụ nữ mỗi người thích 1 kiểu , ko bao giờ ăn mặc để thu hút phụ nữ vì sẽ ko hay
    Topic rất hay , '''' kiến trúc đẹp làm nên tâm hồn đẹp '''' - mượn lời của 1 kts đồng nghiệp , mong rằng 5 năm nữa mình về HN sẽ đẹp hơn , bớt nhốn nháo hơn và attitude ( thái độ , phong cách , tư cách ) của dân thủ đô pro hơn cả
    HCMC
  9. architetto

architetto Thành viên mới

giầy cho những dịp lễ hội như dự đám cưới , nghe hoà nhạc nếu bạn ở độ tuổi từ 28 -35
    http://www.ralphlauren.com/family/index.jsp?ab=ln_men_cs2_shoes&categoryId=1898623&cp=1760781&pg=2
  10. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Quan trọng là có kết quả gì không, đọc những topic này tự nhiên em lại thích tham gia, hay là F69 tổ chức nhóm chuyên hỗ trợ các thành viên khác dẫn đi mua sắm, cắt tóc..vv:-D