1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Fan Arg chân chính

Chủ đề trong 'Argentina (ArFC)' bởi thangio_Argentina, 19/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thangio_Argentina

thangio_Argentina Thành viên rất tích cực

Các Fan Arg chân chính

Thật ra nỗi đau vừa qua chúng ta ko ai chịu nổi. Bản thân tớ cũng đau đến mức ko thiết gì bóng đá nữa. Dự tính chắc cũng vài tháng mới có thể nhắc đến 2 từ bóng đá. Nhưng là 1 fan Arg đúng nghĩa ta ko thể buông đc. Bóng đá từ lâu đã có tiền lệ nghiệt ngã rồi. Thật ra nếu xét về nhân quả thì ngày nay Arg nhận quả này cũng là chính xác. Cách đây 20 năm Arg đã thống trị TG bằng lối đá của chính Bra ngày nay. và khi đó Bra cống hiến hơn đã ôm hận chua xót. Chúng ta cố vượt qua nổi đau. Dù gì thì Arg cũng đã thể hiện đc nét đẹp trong bóng đá tấn công, bên cạnh đó là những tiểu xảo có thể chấp nhận đc, tạo nên sự hứng thú trong chúng ta.
    Về việc các fan khác châm chọc thì các bác cũng ko nên để ý làm gì. Mình yêu Arg. Mình biết Arg thế là đc. Thật ra mình ko ngờ Arg thua mà các bác vẫn trung thành với Arg, Box chúng ta vẫn là box đông vui nhất trong các box bóng đá. Những box khác quá vắng lặng nên ko có gì để tham gia, đành đi phá lung tung. Mình cũng khuyên các bác đừng đi qua box người khác gây gỗ hay tranh cãi vô ích. Mỗi ng có 1 đam mê, đừng tranh cãi xích mích lẫn nhau ko hay. Nếu có ai vào nói gì xúc phạm các bác cứ xem như chó điên sủa, làm lơ, đừng nên quay lại cấu xé, chẳng khác mình cũng như chúng à.
    Bóng đá là giải trí, Arg là tình yêu, ta yêu Arg ko vì danh hiệu. Vì vậy 1 thất bại chẳng là gì. Mình hy vọng anh em vẫn tiếp tục cùng mình xây đắp tình yêu với Arg
  2. mazibata

mazibata Thành viên mới

Em vừa đọc mấy bài của bác thangio_Argentina gửi. Công nhận qua mấy bài viết của bác, em thấy bác đúng là 1 fan chân chính. Em nói điều này là vì em đã xem hết các bài đã tham gia diễn đàn. Khi 2 đội bóng thân yêu của mình cùng tranh tài, là đối thủ của nhau thì fan của các đội bóng tranh cãi xem ai là đội bóng giỏi hơn thì là chuyện bình thường. Nhưng cãi nhau đến mức mạt sát nhau, lôi nhau ra bằng những cái tên con vật, kì thị chủng tộc thì là điều không thể chấp nhận được. Có điều gì thì các bác bình tĩnh, yêu cầu mod xử lý, sao lại nhảy vào nói xấu nhau thế chứ? Em cũng thấy cả nick mấy mod nhẩy vào khiêu khích nhau đấy, mod ạ. Các mod phải làm gương chứ nhể? Qua bài viết này, dù ko là người gây ra nhưng em cũng xin gửi lời xin lỗi tới các bác bên box Brazin về những lời phân biệt chủng tộc đó. Mong rằng sau này nếu có thời gian thì 2 box có thể tổ chức trận bóng đá giao hữu, các bác nhể Nói về tình cảm thì dù đội bóng mới thua trận nhưng vẫn có nhiều người gửi niềm tin cho đội tuyển. Điều này thì em cũng cảm thấy an ủi phần nào. Em ko post bài tham gia thường xuyên nhưng vẫn có thói quen sáng dậy mở mắt, tối trước khi đi ngủ vào f271 ngó nghiêng phát xem có thông tin gì mới ko? Em cũng đã có mấy bài phân tích về Albicelestes nhưng quá bận nên chưa có thời gian chỉnh sửa để post lên. Phải cố gắng thôi vậy! Em viết mấy lời gan ruột kính báo cùng các bác. Bao giờ box mình off phát để xem dung nhan bác MrsVia cái nhể? Nóng ruột quá
    Hết hiêp 1: Chile 0 - 1 Argentina
    A.D. Maria ghi bàn
    Cố lên các em
  3. nguoiroiviec

nguoiroiviec Thành viên mới

4. tung_kenwod

tung_kenwod Thành viên quen thuộc

Bạn nói đúng.
    @thangio : xin chia buồn với bạn
  5. GodMaradona

GodMaradona Thành viên mới

Kể ra, ông bạn nói cũng có lý. Nhưng tình yêu mà để lý trí lấn át thì không lãng mạn. Mà tình không lãng mạn, sao gọi là tình yêu?
    Anyway, tôi hận bọn Braxin đến xương, đến tuỷ, dù rằng cũng đã khóc cùng Romario đầu xù trong trận chung kết Olympic Hàn Quốc 1988 khi đội của anh thua Liên Xô 1-2 sau khi anh mở tỷ số từ một quả phạt góc. Phải như Romario mới là Braxin, chứ còn như Rô béo hay Andriano đầu đất, hay thằng Deco mất gốc hay mấy thằng oắt con ngông nghênh trên TV hôm nọ thì xin lỗi.
  6. thangio_Argentina

thangio_Argentina Thành viên rất tích cực

Uh, mình cũng đâu nói mình cỗ vũ Bra hay Anh đâu??? Mình là Fan Arg tất nhiên cũng ko ưa họ rồi. Nhưng ko vì vậy mà mình phủ nhận Ronaldinho hay Kaka ko có tài. Chính Ronaldinho cũng thần tượng Diego mà. Mình khẳng định là mình yêu Arg. Yêu đến mức vợ mình còn phải ghen với Arg. Đến mức Arg thua mà ko ai dám để thông tin gì về bóng đá trước mặt mình. Nếu ai tham gia diễn đàn này lâu đều biết mình yêu và trung thành với Arg như thế nào. Mình ko thích Bra hay Anh, Đức... nhưng mình cũng ko thích sĩ nhục và chửi rủa họ.mình chỉ thích bàn về bóng đá. Vui khi Arg thắng và khóc khi Arg thua. Đã quá lâu Arg chưa có danh hiệu. Mình nản. Thật sự nản. Mình định buông hết rồi. Mình nhắn với bé Via là nhờ bé ấy vào đây nói lời chia tay với các chiến hữu. Mình ko đủ can đảm. Nhưng những ngày qua, mình nhận ra đc là mình ko buông dc.Mình vẫn quá yêu Arg. Vì vậy mình hy vọng bà con cùng nhau nắm tay tiếp tục sinh hoạt tiếp cho vui. Tiếc là mình ko ở HN để off cùng các bác. Mình cũng mê " lưa xưa" lắm các bác ạ. Hy vọng các bác sớm off ăn uống linh đình và gửi hình cho mình xem cho đỡ thèm nhé
  7. salvadordali0111

salvadordali0111 Thành viên mới

Theo tôi nghĩ thangio_Argentina đã đặt ra vấn đề đúng cho những ai yêu mến Arg. Bản thân tôi cũng không thích gì Braxin nhưng tài năng của KaKa, Ronaldinho... thì không thể phủ nhận! Do vậy có là quá đáng khi cay cú gọi là Bò, là những lời lẽ mang nặng tính phân biệt chủng tộc như thế?!
    Nếu vậy Ta là ai?
    Cần có sự tôn trọng đối thủ rồi ta sẽ thấy được mình là ai.
    Tự hào là fan của Argentina và cổ vũ cho box chúng ta ngày càng lớn mạnh!

8. tung_kenwod

tung_kenwod Thành viên quen thuộc

Bác Thangio (chắc là thích Canigia) : Tôn trọng tình yêu của bác, làm sao ko đau khổ cho được khi đội nhà thua. đã chót yêu thì biết làm sao được
    Salvado : xin cảm ơn : Luôn phải tôn trọng đối thủ
  9. batigol2000

batigol2000 Thành viên quen thuộc

Ông tung-kenwod tiến bộ rồi đó. Tiếp nhận phê bình thế cũng tốt.
    Mình thừa nhận mình yêu ARG. Mình chưa thử so sánh tình yêu này với những tình yêu khác. Chỉ biết khi xem ARG thi đấu mình run rẩy, lo sợ, hi vọng, sung sướng, vỡ oà...
    Yêu ARG đến mức yêu cả nhưng người ARG, ủng hộ quần vợt của ARG...etc
    Mình nhiều lúc cũng nản nhưng mình biết chắc chắn một điều là ngọn lửa tình yêu với ARG trọng mình ko bao giờ tắt...
    thank
  10. leuta2006

leuta2006 Thành viên mới

Bọn fan Bò ra xin thường như thế mà box thì đã vắng chỉ được sang các box khác chọc ngoáy.