1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các fan của Andy Roddick

Chủ đề trong 'Tennis' bởi andy_ancic, 05/04/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. andy_ancic

andy_ancic Thành viên mới

Các fan của Andy Roddick

Andy Roddick thì đã quá quen thuộc với fan tennis nên có lẽ em ko cần post profile nữa. Lập topic này để chia sẻ, ca ngợi Andy mà thui.

Có ai quan tâm đến Andy bị Ashton punk''d ko ? các fan của Andy ko thể bỏ qua
  2. ke_dien

ke_dien Thành viên quen thuộc

Không hiểu Andy Rodduck sẽ là ai nếu ko có quả những quả serve đầy poweful
  3. Batigol_HN

Batigol_HN Thành viên rất tích cực

hihih nhận xét hay lắm
  4. andy_ancic

to ke_dien: u nói câu quá hiển nhiên, ko có quả serve tốt thì còn chả vào được junior chứ đừng nói là và được top seed chuyên nghiệp. Có quả serve mạnh đâu phải nắm 100% phần thắng. Hay bạn nói tất cả sự nghiệp Andy chỉ may mắn nhờ quả serve. Tui chả hiểu bạn định đi đến đâu với câu nói đấy
    Được andy_ancic sửa chữa / chuyển vào 19:38 ngày 08/04/2005
  5. hititlikefederer

hititlikefederer Thành viên mới

Đầu tiên nói thẳng tôi không phải là fan của thằng Roddick.
    To ke_dien: nói như bạn là sai, bảo đem quăng sở trường của mình đi thì không thằng nào là thằng nào trong quần vợt chuyên nghiệp cả. Tôi biết ý bạn muốn nói là thằng Roddick lên được là chỉ nhờ vào cú giao bóng mà thôi. Ý bạn cũng không đúng lắm. Thứ nhất, thằng nào cũng phải nhờ vào sở trường, điểm mạnh nào đó của mình thì mới bò vào được top ten. Thứ nhì, để thắng trận bạn cần có khả năng hold serve của mình khi mình giao bóng và khả năng break serve của đối phương khi đối phương giao bóng. Nếu bạn chỉ có cú giao bóng tốt còn các cú đánh khác của bạn tồi thì bạn chỉ có khả năng hold serve cao thôi chứ bạn không có khả năng break serve của đối phương, thế thì bạn làm sao thắng. Thằng Roddick đã từng #1 trên thế giới, hiện trong hàng top five, có nghĩa là nó thắng trận nhiều, có nghĩa là nó có khả năng break serve đối phương, có nghĩa là những cú đánh khác của nó tốt.
    Nói là nói thế chứ tôi không khoái xem thằng Roddick (cũng như vô số thằng khác) chơi. Không phải là nó (và những thằng khác) chơi không hay mà là game plan và cách chơi của nó (và những thằng khác) hơi......boring (boring nhất là xem thằng Hewitt chơi). Tôi thấy đặc biệt hào hứng khi xem những legends (Becker, Edberg, Sampras, và dĩ nhiên là the living legend: Federer, etc.)
    To a.a.: Biết nói với em chổ này là lộn chổ (lẽ ra phải bên topic kia) nhưng tiện thể anh nói luôn là: mấy thần tượng của em (cũng như mấy thằng khác) bị thằng Federer bỏ xa trên đường đua quá rồi em ơi. Em phải làm sao đi chứ. E hèm, một mình thống trị một cõi, từ đấy đến cuối năm, có lẽ thằng Federer sẽ hơi bị buồn.
  6. andy_ancic

Có lẽ fan yêu mến Andy cũng vì những hoạt động off-court, một người nhiệt tình từ thiện, gần như các giải tennis từ thiện đều có mặt Andy. Andy đánh hay hơn rất nhiều so với các giải tranh tài. Nhìn ảnh Andy ôm một đứa trẻ con ung thư (mắt hơi đỏ, chắc là khóc) cảm động dữ. I love Andy
    Mỗi người một sở thích :D nhưng em cộng nhận Hewitt thì chán hết chỗ nói, lối đánh của Federer cũng chỉ thế thôi. Fed nên chuẩn bị đối phó với Nadal và Marat trên sân đất nện đi là vừa,
  7. hititlikefederer

hititlikefederer Thành viên mới

Sở thích, ý kiến của em thì anh luôn tôn trọng, nhưng khi em nói lối chơi của thằng Federer chơi chán lắm thì anh lấy làm.....tiếc cho em. Thằng này nó brings tennis to the next level, em à. The whole tennis community (players, commentators, legends, ẹtc) hết lời ca ngợi nó. Từ trước đến giờ anh chưa thấy ai chơi hay, hấp dẫn, lôi cuốn, tuyệt vời như thằng này. Có lẽ em cần chơi tennis thêm 5, 6 năm nữa thì em sẽ hiểu điều anh nói.
  8. thequangnguyen

thequangnguyen Thành viên mới

Đồng ý với bác Hit: Federer hiện đang ko có đối thủ. Cũng rất thích Roddik (vì đang đánh Babolat),thần tượng từ truớc đến giờ là Agassi. Nhưng phải công nhận là Federer có lối đánh đẹp mắt,hiệu quả và hấp dẫn nhất từ trước tới giờ ( theo lời các Tennis Player).
    Có lẽ Federer còn thống trị làng Tennis TG lâu dài, ko bít sắp tới trên mặt sân đất nệm thì ntn.
    Và người có thể gây khó dễ cho Federer sẽ ko phải là Andy, Hewitt,Safin ... mà sẽ là Nadal và Lubicic ( người có lối đánh gần giống Federer).
  9. andy_ancic

hahaha, vậy ai vừa thắng Federer Aussie Open vừa rồi vậy. nadal thì em đồng ý nhưng cái ông người Croatia đó thì...,
  10. thequangnguyen

thequangnguyen Thành viên mới

Em hãy xem lại các trận đấu giữa Federer và Lubicic đi, trận nào cũng gay cấn, toàn tỷ số 7-6 7-6 thôi.