1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các fan tự giới thiệu nào!

Chủ đề trong 'Holland (HLFC)' bởi Nelly7, 17/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. marcovanbasten

marcovanbasten Thành viên mới

Lâu lắm rồi mới lại qua đây,mọi người có khoẻ ko nhỉ?.Chú Aja dạo này thế nào rồi?
    Mùa giải mới buồn cho Ajax quá,CL đã bị loại rồi,ko biết khi nào thời hoàng kim mới trở lại đây.Ôi Ajax thân yêu của tôi
  2. aja_bar

aja_bar Thành viên rất tích cực

Còn xa lắm bóng đá Hà Lan ơi !!
  3. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

Lọ mọ trong ttvn mấy năm rồi mà ko biết box này.
    Chẳng có nơi nào cho anh em giao lưu cả.
    Tôi 26 tuổi, bắt đầu xem Hà Lan đá từ năm 92. 2 lần khóc cho Hà Lan là sau trận đấu tức tưởi với Ý ở Euro 2000, và sau trận thua Ireland ở vòng loại khiến mất vé tham dự WC 2002
    Với tôi, các kỷ niệm về HL là nỗi buồn(92 chưa bít buồn chỉ hơi tiếc khi bị ** loại nhưng những trận thua Brazil tại WC94, 98 rồi trận thua Anh 4.1 năm 96 thật cay đắng) nhiều hơn là niềm vui(đỉnh cao từ hồi tôi yêu màu da cam là trận thắng Argen 2.1 năm 98. Nhưng từ đó đến nay BĐ HL như 1 nốt trầm ngân mãi mà chưa dứt, nhờ nhạt và ít cảm xúc. Các chàng trai của chúng ta đâu cần 1 chiếc Cup mà là 1 hình ảnh cá tính mang lại nhiều cảm xúc chứ ko phải là hình ảnh mấy năm nay. Buồn
    Hik, xin lỗi anh em, tự nhiên gặp mọi người mừng quá nên viết vội.
  4. Raisomoon

Tớ thù bọn brazil, bọn Anh, bọn Ý.
    Vì yêu Hà Lan mà các giải đấu lớn tớ chỉ xem tới khi HL bị loại, sự thật đau lòng vậy nhưng khi HL thua tớ chẳng thèm quan tâm tới giải đấu đó nữa. 2002 tớ tiết kiệm 1 khoản tiền mua báo và ko thèm xem TV . Nhớ năm 94 sau khi thua 3.2 ( vẫn nhớ cảm giác ôm cái TV vừa xem vừa đập - TV nhà tớ hỏng nên chập chờn) đọc được tin CĐV HL đập nát 1 khu phố ở Mỹ cũng làm tớ sướng âm ỉ
    Bọn Anh chỉ giỏi lăng xê, chứ đội tuyển của chúng ta ngậm đắng nuốt cay với các loạt đấu súng(92, 96, 98, 2000) rồi vị thần Ajax của chúng ta thất bại trước bọn Juve ....
    Những vấn đề nội bộ đã tự giết chết chúng ta, tại sao Thánh Cruyff bỏ đội tuyển năm 78, tại sao năm 94 Gulit xích mích với HLV, tại sao 96 David bị đuổi về nước ngay trong giải, tại sao 2006 Van Basten ko trọng dụng Van Nistelrooy .... tại sao và tại sao???
    Hik, quá nhiều thứ để nói nhưng ko hiểu sau vẫn yêu màu áo này.
    Đội tuyển học tài thi phận, có lẽ theo dõi HL ta thấy như cuộc đời, nhiều gian nan cay đắng nhưng cũng có những phút giây thăng hoa để đi vào lịch sử
  5. aja_bar

Chào một ngày mới và chào một Ajacieden đã đến góc nhỏ dành cho fans bóng đá Hà Lan.
    Đêm qua xem Nga gặp bọn Anh, Hiddink dẫn dắt tuyển Nga cũng khá hay, niềm tự hào Hà Lan lại trỗi dậy khi Nga lật ngược đến thế trận bằng lối đá khá giống Hà Lan kết hợp với chất kỹ thuật của các cầu thủ Sparta. Các cầu thủ Nga đá với tinh thần rất kinh khủng, họ đá như một Hàn Quốc với Italia và Úc đá với Brasil hay PSV gặp Milan, những tinh thần mang dấu ấn của Hiddink.
  6. Nelly7

Nelly7 Thành viên mới

Chào Raisomoon
    Còn tớ thù bọn Bồ Đào Nha! Nói đội tuyển học tài thi phận vẫn còn chưa đủ. Nếu ai xem trận Hà Lan vs Italy ở bán kết Euro 2000 thì thấy rõ ràng chúa ko phải là người Hà Lan.
    Quả này bọn Anh chắc chết rồi, hy vọng Euro này ko phải gặp đội Nga của Hiddink
    Được Nelly7 sửa chữa / chuyển vào 10:06 ngày 18/10/2007
  7. Raisomoon

Chúc mừng trận Albania 1-1 Bulgaria và trận Nga 2-1 Anh cái nào
    Bọn Bồ Đào Nha thì kể làm gì? Bọn nó thắng chúng ta vào giai đoạn chúng ta tự làm yếu mình nên ko thèm chấp. Ko hiểu sao tớ cũng ko ghét thằng Pháp như Anh, Brazil với Ý
    Vụ Anh bị loại chúng ta off cái nhỉ, haha
  8. duongcamlanh

duongcamlanh Thành viên mới

Hi, mình đăng ký thành viên từ rất lâu rồi, giờ mới tham gia. Mình chưa biết ai cả. Mình yêu HL từ WC 1990, sau khi xem trận HL gặp Đức. Dù HL thua nhưng "Cơn lốc màu da cam" đã chinh phục mình. Yêu HL lắm lắm :D
  9. aja_bar

Chào mừng bạn tới với hội Da Cam của chúng tớ, hehe tớ cũng rất thích bài Dương Cầm Lạnh của Phú Quang và tất nhiên thích cả bác Phú Quang nữa.
    Hà Lan vẫn là một nỗi nhớ nhói đau khôn nguôi.
  10. duongcamlanh

duongcamlanh Thành viên mới