1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Khuynh hướng XHCN ???

Chủ đề trong 'Lịch sử Văn hoá' bởi do_re_mi, 09/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Red_fanatical

Red_fanatical Thành viên mới

Mâu thuẫn rất lớn thực tế và lí luận của bác, thực tế bác lá một người VN, ông cha bác đã bị Thực dân Pháp rồi đê quốc Mỹ đặt lên đầu một cái ách đô hộ nô dịch to đùng, và chính chủ nghĩa Marx đã giải phóng dân tộc bác, phá bỏ cái ách đó để bác có được ngày hôm này ngồi đây và nói về tự do, thì trong khi lí luận của bác bây h bác lại coi CNCS đã hạn chế quyền tự do , có thể bao gồm cả hành động và tư duy của bác, nếu bác coi ko có thứ j là tuyệt đối kể cả tự do của một con người thì bác sẽ hiểu bác đã mâu thuẫn ở điểm nao`, thực ra có thể bác hiểu điều đó những những cảm xúc xấu về CNCS đã khiến bác post bài như vậy,như vậy là bác cố tỏ ra khách quan thì lại thực chất là chủ quan, phân tích kĩ nữa thì bác và nhiều người ở đây cực kì mẫu thuẫn và xấu xa (như bác j nhận xét), nếu ko loại bỏ đc những mâu thuẫn nội tại ko lối thoảt và những mối hằn thù nguy hại tới sự khoáng đạt của tư duy....thế giới bây h rất cần những đối thoại, giao điểm, hoà hợp, đó đúng là xu thế thời đại...tiếc là phải có những trải nghiệm nhất định con người mói có thể nhận gia những giá trị đích thực đc, dù sao muộn còn hơn ko phải ko bác...
  2. mixture

mixture Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn mixture, mình hiểu bạn cãi không lại với mình nên dùng lời lẽ như vậy. Nhưng thực sự mình không hiểu động cơ của bạn?
    Tôi cho rằng tất cả các luận điểm, quan điểm đều mang tính cá nhân. Do vậy tôi không muốn áp đặt quan điểm của mình nên tôi nói tôi thế này, thế nọ và giải thích rất đầy đủ. Nếu chỗ nào bạn thấy tôi giải thích không đầy đủ bạn chỉ ra xem?
    [/quote]
    Lại chơi trò nhập nhằng . Tớ nói CHỨNG MINH, chứ giải thích thì kiểu giải thích của bác thì "rõ ràng" và khôi hài quá rồi. Ví dụ :
    - Tôi không nói Marx viết mà nói kiểu của Marx, kiểu của ĐCS, kiểu nó thế, còn ý diễn đạt ra là của tôi
    - Tôi chẳng lạ gì kiểu lí luận của bạn. Tất nhiên là tôi chỉ nói thế trên diễn đàn ảo thôi
    - Tôi thích viết thế nào là quyền của tôi
    - Tôi nói bao nhiêu rồi Tôi không thích nói về con vẹt nữa vì tôi không nói bạn ở đây
    Nhất là khi bác pangan trả lời sinh_lam_tk về vấn đề Thái Lan, bác nhảy vào phân bua là ý bác khác cơ, và giải thích sự lộn chuồng đó là do ngữ cảnh
    Nhưng dù sao cũng cám ơn bác vì khả năng diễu hài hạ nhiệt topic của bác. Đọc dòng bác khẳng định đang đứng trên quan điểm người thiên chúa để đánh trống lảng với thanhle mà tớ không nhịn nổi cười
  3. thanhle2004

thanhle2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Giời đất. Mình cũng quen nhiều người Thiên Chúa giáo, chả thấy ông Thiên Chúa giáo nào gàn dở như ông này.
    Thôi. Bó tay. Các câu nhà hiền triết đang hỏi xin để nhà hiền triết tự giải quyết. Tôi rút lui.
  4. Hoailong

Hoailong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em xin kính chào Các Bác Cao Minh!!
    Năm mới Em xin kính chúc các Bác An Khang
    Đọc xong các bài viết các Bác; em quá xúc cãm xin các Bác tiếp tục sang bên này; em có vài théc méc nho nhỏ nhờ các Bác í mà :
    http://www9.ttvnol.com/forum/f_533/887661.ttvn
    Quá
  5. Hoailong

Thêm 1 ra vài dòng cảm xúc; xin các Bác tiếp tục sang bên này;
    http://www.ttvnol.com/forum/f_533/887661.ttvn
    Quá
  6. Hoailong

Chinh Link lại cho đúng; Link là chủ đê sau đây:
    Tại sao CNXH (Mác) không thành công tại Tây Phương & ảnh hưởng lớn tại Đông Phương ?
    http://ttvnol.com/threads/tai-sao-c...g-anh-huong-lon-tai-dong-phuong.306758/page-4
    & 1 số nguồn tham khảo: