1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các kiểu trang điểm mắt - Ngôi nhà của eye make up fans từ trang 35 - hình ảnh & video các kiểu eye

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cutie_beautie_sushie, 25/05/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Các kiểu trang điểm mắt - Ngôi nhà của eye make up fans từ trang 35 - hình ảnh & video các kiểu eye makeup khác nhau ở trang 41

Ôm ấp dự định mở topic về các kiểu đánh mắt lâu rồi nhưng mà bận rộn quá nên hôm nay CBS mới làm được.

Topic này để các bạn có cách đánh mắt nào hay, hoặc sưu tầm ở đâu ra những kiểu đánh mắt đẹp thì post vào cho chị em tham khảo nhé mọi người.

CBS sẽ cố gắng up những kiều mắt lên nhưng cách đánh thì chỉ có những cách căn bản thôi. Đánh mắt đẹp quan trọng là ở cách mình tập luyện nhiều và mix màu mắt.

Mọi người cùng tham gia nhé.

Chúc một ngày vui vẻ
  2. cutie_beautie_sushie

Mắt tone xám đen
    Chân mày dùng màu đen or nâu nhạt
    Dùng màu xám nhạt phủ hết bầu mắt lên tới xương chân mày. Dùng màu đen nhấn 1/3 đuôi mắt tạo độ sâu
    Mí dưới nhấn 1/3 góc ngoài màu đen, đầu mắt màu xám nhạt.
    Dùng pigment hạt lớn hoặc gel kim tuyến phủ phần đuôi lên tới xương mày, rải rác vài hát ở gò má cao
    Gắn mi giả, nếu thích, và chải liner + mascara
    Được cutie_beautie_sushie sửa chữa / chuyển vào 11:22 ngày 25/05/2006
  3. txt1711

txt1711 Thành viên mới

đẹp quá đẹp quá chi CBS pốt tiếp đi chị...em ủng hộ em thích đánh kiểu nhấn đuôi mắt thế này....vừa căn bản lại rất hiệu quả...nhưng em mix màu dở tệ
  4. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Em ngưỡng mộ cách đánh mắt và mix màu của chị CBS lâu rồi.... Quả thật là chị đánh mắt rất chuyên nghiệp. Chị ơi, cho em hỏi: em thích lông mày của chị lắm. Nhưng làm sao để vẽ được 1 cặp lông mày đẹp ạ? Với lại mặt hơi vuông.... thì shape dạng nào đẹp và phù hợp vậy chị?
    Với lại, có mấy lần em lăn tăn đánh thử mắt nhưng sao 2 màu em tán thấy hợp (em ko biết nói sao). Nó giống như là 2 màu rời ra vậy chứ ko mix vào nhau được.
  5. nguyenthy108

nguyenthy108 Thành viên mới

Chị iêu vẽ măt; nước khéo quá !!!
  6. cutie_beautie_sushie

- Về khuôn mặt vuông có góc cạnh thì khi vẽ chân mày em nên vẽ có góc cạnh. Đầu mày em để hơi to. điểm cao nhất cũng là điểm góc cạnh của mày là 2 điểm ở vành ngoài tròn gđen của mắt. Chị o biết giải thích như vậy em hiểu o nữa , thôi xem hình cho dễ hình dung nhé
    - Vế cách dùng cọ tán màu cho thật đều và mix vào nhau, em phải tán cho thật nhiều. Mỗi lần lấy màu em lấy ít thôi nhưng chịu khó dùng cọ cho đúng cách và kiển nhẫn tán màu thật đều, tự nhiên nó sẽ mix vào nhau. Tránh dùng cọ lấy màu thật nhiều thì nó sẽ làm đậm màu mà o đượcđẹp
    Được cutie_beautie_sushie sửa chữa / chuyển vào 12:22 ngày 25/05/2006
  7. girlie

girlie Thành viên mới

Chị Cutie ơi, hâm mộ quá. Chị có đi học lớp make up chuyên nghiệp nào ko ạ? Chị tán màu đen sao đều thế, em tán kiểu gì nếu ko lem thì cũng thành 2 mảng riêng biệt. Mà chị ơi, chị dùng màu của MAC mịn và nhóng nhánh thế ạ, em cũng mua MAC nhưng mà đánh lên sao nhìn ko mịn và nhũ đẹp thế này. Kể cả em phủ pigment lên cũng ko đẹp bằng lúc chị chưa dùng pigment..
    Chị make up còn đẹp hơn nhiều mấy người chuyên nghiệp ở studio ở nhà rồi, em hâm mộ cả cách chị vẽ liner nữa
  8. miu_xinhxinh

miu_xinhxinh Thành viên mới

chị CBS ui!cho e hỏi.1 khuôn mặt hơi tròn k to lắm,mắt 2 mí,bầu mí đầy và to(thỉnh thoảng bị sụp mí) thì đánh kiểu j cho mắt đẹp hả chị?
  9. cutie_beautie_sushie

Girli: em có dùng base hoặc primer cho mắt không? Products đó rất rất rất quan trọng để giúp màu lên thật, giữ màu thật lâu (eye lids của chị là oily lids vậy mà khi dùng primer chị giữ được từ sán gđến tối khuya) và tán màu khôn gbị lem. CHị đang dùng urban decay và highly reccomend loại này. Em có thể tìm cái urban decay primer potion trong sephora. Và nhắc lại, những màu đậm nếu em o muốn bị lem hay đậm màu, mỗi lần lấy màu em lấy ít thôi và tán ra cho thật đều. Tập luyện nhiều quen tay là làm đẹp à em.
    miumiu: với mí mắt đầy và dễ bị sụp thì kiều đánh hốc mắt là thích hợp nhất. Nhưng kiểu này rất rất khó đánh chị tập hoài mà còn chưa được vừa ý lắm. HOặc em có thể dùng kiều đánh màu đậm ở 1/3 mí ngoài. Chị có cái hình minh họa cho em
  10. chippymoon

chippymoon Thành viên mới

mấy kiểu này rất chi là đẹp nhưng mà già wá , chị Cutie có kiểu nào chíp hơn ko