1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các loại cáp HDMI, VGA, DisplayPort, DVI...cho máy tính, điện thoại...freeship!

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi nguyenbathanhnam, 18/06/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenbathanhnam

nguyenbathanhnam Thành viên rất tích cực

Đặt mục tiêu tuần và mục tiêu tháng

Việc đặt mục tiêu thường xuyên sẽ giúp bạn tránh được sự uể oải trong sự nghiệp cũng như đời sống riêng. Cách tốt nhất để luôn nhớ đến những mục tiêu là bạn nên viết chúng ra trên bảng, trong điện thoại, máy tính, máy tỉnh bảng, lịch, giấy dán... bất cứ nơi nào mà bạn có thể nhìn thấy chúng thường xuyên. Bằng cách đó bạn có thể tự nhắc nhở và động viên mình thực hiện mục tiêu một cách tốt nhất
  2. nguyenbathanhnam

Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại. *Cách nhìn sự việc quan trọng hơn những gì đã diễn ra. *Khi là chính mình, bạn ko có bất cứ điều gì phải sợ hãi.
  3. nguyenbathanhnam

Không bao giờ ngừng học hỏi

Cho dù đó là tham gia một lớp nhiếp ảnh để tìm ra cách để sử dụng máy ảnh ưa thích của bạn hoặc đi học trở lại để thúc đẩy sự nghiệp của bạn, bạn sẽ không bao giờ ngừng phấn đấu để học hỏi những điều mới - bất kể bạn đang ở đâu trong cuộc sống. Nếu ý tưởng ngồi trong một lớp học một lần nữa mang đến cho bạn lo lắng, tuy nhiên, bạn có thể muốn xem xét một cách tiếp cận mới đối với giáo dục tiên tiến như giáo dục từ xa hoặc các hình thức hiện đại khác.
  4. nguyenbathanhnam

Lạc quan

Tương lai luôn tươi sáng với những người tích cực. Hãy luôn lạc quan để tạo nên sự khác biệt. Trong cuộc sống, không ít lần chúng ta sẽ phải đương đầu với những sự kiện không may, như khủng hoảng kinh tế hay thảm họa thiên nhiên. Chưa bao giờ tôi chứng kiến nhiều người tìm đến những thú vui sa đọa để giải tỏa căng thẳng như ngày nay. Vì thế, hãy tỏ ra lạc quan bằng cách luôn tập trung vào công việc và đừng quên nở nụ cười dù trong bất kì hoàn cảnh nào.
  5. nguyenbathanhnam

Đừng trông chờ vào ai cả

Thành công sẽ chẳng bao giờ tới nếu bạn không tự đứng trên đôi chân mình. Số phận của bạn là do bạn quyết định. Bước ngoặt của cuộc đời tôi bắt đầu khi quyết định bỏ trợ cấp thất nghiệp của Chính phủ và đi tìm việc làm. Tôi tốt nghiệp ngành kế toán, nên làm việc trên giàn khoan dầu ở vịnh Mexico rõ ràng không phải công việc lý tưởng. Nhưng việc chấp nhận làm bất kỳ điều gì để thay đổi cuộc sống đã giúp tôi tự tin và đạt nhiều thành tựu trong công việc sau này.
  6. nguyenbathanhnam

Thay đổi có thể ảnh hưởng nhiều đến người dân nhất chính là các quy định về việc tăng/giảm giá xăng như: giảm thời gian tính giá cơ sở từ 30 ngày xuống còn 15 ngày; nếu giá cơ sở tăng từ 0 - 3% thì DN tự quyết định việc tăng/giảm, từ 3 – 7% thì việc điều chỉnh giá có sự chỉ đạo của các bộ, trên 7% là do Thủ tướng Chính phủ quyết định.
  7. nguyenbathanhnam

Tiền bạc cũng như phụ nữ, muốn giữ nó thì phải săn sóc nó một chút, bằng không nó sẽ đi tạo hạnh phúc cho kẻ khác.
    (Edouard Bourdet)
  8. nguyenbathanhnam

Tự tôn trọng bản thân là cách tốt nhất để khiến người khác tôn trọng mình (st)
  9. nguyenbathanhnam

Tinh thần thép
    Trong quá trình làm việc, chắc chắn bạn sẽ gặp phải nhiều lời phê bình lẫn phản đối từ cấp trên và đồng nghiệp. Đừng nản chí! Bạn phải biết đứng lên và học hỏi từ những vấp ngã đó. Hãy bình tĩnh giải quyết vấn đề và chứng tỏ năng lực của mình. Đối đầu một đôi lần với những lời phê bình sẽ giúp bạn trui rèn bản lĩnh và tinh thần thép để vượt qua mọi khó khăn thử thách.
  10. nguyenbathanhnam

Sự tự tin
    Người tự tin là người có nhiều cơ hội thành công nhất, cả trong công việc lẫn trong cuộc sống. Khi tự tin, bạn có thể vượt qua mọi khó khăn thách thức vì bạn luôn tâm niệm mình có thể “làm được”. Chẳng hạn bạn tự tin mình thật sự xứng đáng để yêu cầu được tăng lương hay thăng chức. Có thể bạn sẽ không đạt được ngay điều mong muốn, nhưng “thất bại là mẹ thành công”. Không chóng thì chầy bạn sẽ thành công nếu bạn kiên trì theo đuổi tới cùng mục tiêu của mình.