1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các loại lỗi của báo chí điện tử Việt Nam

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi 1223, 05/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yeungon

yeungon Thành viên mới

Pháp luật cơ à? Kinh nhỉ!!! Pháp luật không cho phép chúng ta có giả thuyết à? Pháp luật không cho phép tôi nghĩ A là B hay là C? Pháp luật gì mà lạ vậy???
    Nếu ai đó biết phân tích hội thoại và khoa học tâm lý một chút họ sẽ thấy giả thuyết ba cái cái nick kia là của một người là hoàn toàn có cơ sở. Nhưng thôi, nói thế xem ra cũng đủ rồi.
    Thôi, khỏi phải eo xèo lăn tăn ''trả miếng'' tôi làm gì nữa. Vô ích cả thôi, bạn có nói đến đâu cũng chả mong trầy vảy tôi đưọc đâu. Tốt hơn là bạn về cố học tiếng Anh và tiếng Việt đi LVH ơi!!! Khi nào có bằng đại học tại chức tiếng Anh,nói tiếng Việt không còn nặng mùi bơ sữa xúc xích dăm bông nữa thì tôi hứa sẽ nhận làm đệ tử dự bị !!! Tất nhiên là cũng phải ăn mặc gọn gàng, sạch sẽ, thơm tho, vệ sinh, đi nhẹ nói khẽ nữa!!! Những cái này nghe có vẻ đơn giản nhưng đều phải học cả đấy, đâu phải cứ ăn nhiều đồ Tây là có đâu!!!
    TB: Chắc ngày còn bé LVH đưọc bú nhiều sữa ngoại hiệu ''cô gái Hà Lan'' hay ''Vú già Ăng lê'' lắm hả hay sao mà nói tiếng Việt nặng chất Tây thế! ''Quyết định này đưọc ban ra bởi giám đốc''!!!! Nghe ha..y kin...h lê...n đượ.....c!!!
    Ký tạm:
    Tôi là người Việt nhưng tôi nói tiếng Việt.
  2. Le_Viet_Ha_new

Le_Viet_Ha_new Thành viên quen thuộc

Chào bạn , càng lúc bạn đã chuyển từ thảo luận sang vấn đề áp đặt LVH sang hết nick này đến nick khác theo sự chủ quan của bạn rồi đánh trống lảng khi ngươì khác chứng minh , hơn nữa bạn đã đi quá xa khi xúc phạm cá nhân ngươì khác .
    Do đó xin stop trao đổi vơí bạn .
    Chúc bạn có cuộc sống thật an lành hạnh phúc .
    Mọi vấn đề không liên quan đến chữ nghĩa miễn trao đổi .
  3. nut_chai

nut_chai Thành viên quen thuộc

Úi ùi, Le Viet Ha và Bonie là hai người khác nhau mừ, sao lại có người nói hai người này là một nhỉ? Cả hai người đều thông minh, hiểu biết và đẹp trai; cả hai đều thích uống cafe, nhưng hình như chẳng còn gì giống nhau nữa mừ.
    Le Viet Ha ơi, cafe trưa đi.
    Bonie ơi, cafe sáng nhé.
  4. Bonie3

Bonie3 Thành viên mới

Đúng sai thế nào thì phải chỉ ra, chứ cái kiểu khen vã lấy đưọc thế này tôi chán lắm rồi. Nó chả có giá trị lập luận tí nào ngoài cái việc tạo ra dư luận. Tôi không ám chỉ bạn LVH nhưng theo kinh nghiệm của tôi thì kiểu khen vã này thường là tự khen thôi, một hình thức thủ dâm tư tưởng!
    Được yeungon sửa chữa / chuyển vào 21:15 ngày 24/11/2005
    [/quote]
    well well well....
    Lâu không qua lại chốn này, giờ mới biết có đứa nói mình thủ dâm....khà khà....
    À, chú em yêu ngon, yếu ngôn, hay đại loại cái gì gì đó đúng ghê ta, biết tớ thường thủ dâm tư tưởng, giống hệt sư phụ Nguyễn Huy Thiệp vẫn dạy học trò cách thoả mãn nhục dục bằng cách khẩu dâm....
    Nếu bàn về chuyện dâm, để lúc rảnh rỗi, tớ sẽ dạy cho chú em vài mánh, đảm bảo sẽ bơm đầy não bộ chú em ít kiến thức thủ dâm tư tưởng sao cho khoái lạc nhất.
    Quay trở lại với vấn đề đang nóng ở đây. Dẹp sang bên cạnh câu chuyện chuyên môn, tớ chỉ muốn nhắn nhủ chú em đôi lời về tác phong của chú..
    Chuyện chú huênh hoang, tài giỏi ở đâu thì chưa ai biết, nhưng nếu chú kiệm lời và khiêm cung lại một chút, có lẽ sẽ khiến người ta còn một chút thương hại. Còn nếu đã lỡ "đâm lao", thì cũng nên biết mình là ai, đang ở đứng ở đâu mà dừng đúng lúc, phỏng ạ? Phật có câu :''Quay đầu lại là thấy bờ", tớ mạo muội nhà Phật, cũng khuyên chú em một câu như thế....
    Nghe thì ấm vào thân, chẳng nghe thì đừng.....khà khà...
  5. yeungon

yeungon Thành viên mới

well well well....
    Lâu không qua lại chốn này, giờ mới biết có đứa nói mình thủ dâm....khà khà....
    À, chú em yêu ngon, yếu ngôn, hay đại loại cái gì gì đó đúng ghê ta, biết tớ thường thủ dâm tư tưởng, giống hệt sư phụ Nguyễn Huy Thiệp vẫn dạy học trò cách thoả mãn nhục dục bằng cách khẩu dâm....
    Nếu bàn về chuyện dâm, để lúc rảnh rỗi, tớ sẽ dạy cho chú em vài mánh, đảm bảo sẽ bơm đầy não bộ chú em ít kiến thức thủ dâm tư tưởng sao cho khoái lạc nhất.
    Quay trở lại với vấn đề đang nóng ở đây. Dẹp sang bên cạnh câu chuyện chuyên môn, tớ chỉ muốn nhắn nhủ chú em đôi lời về tác phong của chú..
    Chuyện chú huênh hoang, tài giỏi ở đâu thì chưa ai biết, nhưng nếu chú kiệm lời và khiêm cung lại một chút, có lẽ sẽ khiến người ta còn một chút thương hại. Còn nếu đã lỡ "đâm lao", thì cũng nên biết mình là ai, đang ở đứng ở đâu mà dừng đúng lúc, phỏng ạ? Phật có câu :''''Quay đầu lại là thấy bờ", tớ mạo muội nhà Phật, cũng khuyên chú em một câu như thế....
    Nghe thì ấm vào thân, chẳng nghe thì đừng.....khà khà...
    [/quote]
    Một ngưòi đi thủ dâm tư tưởng mà lại dám cho mình cái quyền nhắn nhủ dạy đời người khác, lại còn dám trích cả Phật nữa thì
    là loại người gì hả trời????
    MK, thời nay nhiều loại người uái đản thế!!!
  6. Bonie3

Bonie3 Thành viên mới

Một ngưòi đi thủ dâm tư tưởng mà lại dám cho mình cái quyền nhắn nhủ dạy đời người khác, lại còn dám trích cả Phật nữa thì
    là loại người gì hả trời????
    MK, thời nay nhiều loại người uái đản thế!!!
    [/quote]
    Ha ha ha ha..... chú em có biết đến Phật còn phải dùng đến câu kinh kệ để biến cái DỤC trong mình thành nỗi Sắc Sắc - Không Không???
    chú em quả là bị dồn đến chân tường rồi....Thôi thì nói với tớ và các đàn anh ở đây một câu, chẳng ai nỡ lòng nào mà dùng "đả cẩu bổng" với chú em lúc mạt vận đến vậy.
    Lê Việt Hà, tớ với đằng ấy bỏ qua vụ này đi, để thằng em dại còn đường về bú ti mẹ cho đỡ nhớ sữa...
  7. yeungon

yeungon Thành viên mới

Ha ha ha ha..... chú em có biết đến Phật còn phải dùng đến câu kinh kệ để biến cái DỤC trong mình thành nỗi Sắc Sắc - Không Không???
    chú em quả là bị dồn đến chân tường rồi....Thôi thì nói với tớ và các đàn anh ở đây một câu, chẳng ai nỡ lòng nào mà dùng "đả cẩu bổng" với chú em lúc mạt vận đến vậy.
    Lê Việt Hà, tớ với đằng ấy bỏ qua vụ này đi, để thằng em dại còn đường về bú ti mẹ cho đỡ nhớ sữa...
    [/quote]
    Ối giời, anh với chả em, chén chú chén anh nghe hay nhỉ? ''Bậc đàn anh'' đọc đi lại xem ai là người đang đâm đầu vào tường!!!
    ''iem'' nói thật với ''bậc đàn anh'' thế này: hạng như ''bậc đàn anh'' thì em cho vào thùng rác cũng không đáng. Học đòi nói lời nhà Phật chứ biết cục **** gì!!!
    Chúc bậc đàn anh hôm nay về nhà cho yên lành nhé! Đêm nay chắc ngủ ngon a!!!!
  8. Le_Viet_Ha_new

Le_Viet_Ha_new Thành viên quen thuộc

Chào bạn Yêu Ngôn và bạn Bonie3 , có lẽ hai ban cũng không nên nặng nhẹ với nhau làm gì , chúng ta cùng là thành viên vơí nhau nên đối xử thân ái cùng nhau . Nhất là trong diễn đàn chữ nghĩa này , đừng để nó lạc đề đi quá xa .
    Riêng bạn Yêu ngôn thì LVH chẳng có yêu cầu gì ngoài một lơì xin lỗi từ bạn , bạn dùng " kinh nghiệm sống " của mình khẳng định rằng LVH = Bonie3 = Noandyes .... bây giờ mọi chuyện đã sáng tỏ , chỉ đơn giản yêu cầu một lơì xin lỗi từ bạn và không yêu cầu gì hơn .
    Cảm ơn bạn
    Chúc hai bạn an lành và hạnh phúc
  9. mua_la_vang

mua_la_vang Thành viên mới

Tranh luận thì ít nhất phải có kiến thức về vấn đề tranh luận, tiếp theo là văn hoá ứng xử, rồi còn phải biết tôn trọng người khác, đặc biệt là phải biết bình tĩnh.
    Người có kiến thức trong thiên hạ không phải là ít, nhưng để có được mấy cái sau thì xem ra yeungon còn phải học hỏi nhiều.
    Vài lời nhận xét, mong yeungon đừng buồn và giận. Có buồn có giận thì mình cũng đành chịu chứ biết sao bây giờ!
  10. yeungon

yeungon Thành viên mới

Gửi LeVietHa,
    Tôi thì có lỗi gì mà tôi phải xin lỗi bạn! Bạn có mắc bệnh hoang tưởng không đấy??? Có cần gọi 115 hay 999 hay ... không? Alô...
    Tôi thiết nghĩ LVH phải là người cảm ơn tôi mới phải. Vì ít nhất tôi đã chỉ ra cho LVH một cách hiểu của cái tiêu đề kia và cũng đã chỉ ra cái lỗi nói tiếng Việt như tiếng Tây của LVH. Cảm ơn hay không là vì thể diện của LVH chứ tôi thì không cần. Nhận một câu cảm ơn của LVH không làm thế giới vật chất và tinh thần của tôi thay đổi bao nhiêu, có chăng tôi thấy yêu đời hơn chút xíu vì vừa phát hiện ra trên đời này có thêm một người có vẻ biết điều.
    Gửi mùa lá rụng
    Muốn dạy đạo đức văn hoá cho người khác thì phải chứng minh mình là người thực sự có đạo đức và sự chứng minh đó đưọc cái ngưòi người mình xin dạy công nhận. Chưa có gì chứng tỏ bạn là người thực sự có đạo đức chứ đừng nói là đưọc yeungon tôi công nhận!!! Rất tiếc!!!
    Thực sự tôi thấy bạn là người mất lịch sự vì bạn đã chen vào chuyện người khác mà không xưng danh chào hỏi trước! Bạn nên nhớ mạng ảo nó cho phép bạn làm cái trò đó chứ ngoài đời như ở quán nước thì e là bạn sẽ bị ăn đủ đấy!
    Gửi các nick có liên quan
    Chơi hội đồng tôi không ăn thua đâu! Nên bỏ trò này đi thì nói chuyện với nhau mới dễ dàng. Còn nếu tiếp tục, nó không mang lại cái gì cho các vị đâu mà chỉ phơi bày cái lõi đạo đức đểu của các vị thôi!!!
    Thế nhé. Nếu các vị ngậm miệng mình lại được thì tôi cũng sẽ không nói nữa. Còn nếu không thì chúng ta ... tiếp tục ... ''trò chơi'' này nào!!!
    Được yeungon sửa chữa / chuyển vào 00:16 ngày 07/12/2005