1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các loại SUV trên thị trường VN

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi hola, 11/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hola

hola Thành viên rất tích cực

Các loại SUV trên thị trường VN

Land cruiser-Prado-Escape-Pajero-Trooper-Musso-Vitara.. và mấy loại nhập Pathfinder-X-trial-Patrol-Terrano-Explorer....
    Các bác cho ý kiến nhá
  2. mercuryhn

mercuryhn Thành viên quen thuộc

Các bác thích loại nào cũng được. Về thẩm mỹ thì em chọn Nissan. Nói chung đường VN thì không nên đi xe số tự động. Mà SUV dùng ssố tự động thì củ chuối
  3. GrandCheroKee

GrandCheroKee Thành viên quen thuộc

Xe nhập bác còn kể thiếu Grand Cherokee!!! Con này ngon !!!
    0904.112299
  4. baby_snocker

baby_snocker Thành viên rất tích cực

Trời ạ, các bác làm sao vậy. SUV(Sport and Ultility Vehicle) là xe thể thao đa dụng. Ví dụ như ở VN có con Zace của Tô, Jolie của Mít, Hi-Lander của thằng Isuzu, hay mới xuất hiện con Doblò của Fiat. Đặc điểm chung của hạng này là khả năng, chở người và chở hàng rất thích hợp với một số doanh nghiệp vừa và nhỏ. Các xe này thường có bố trí 1 cầu chủ động thường là cầu trước(2x4). Nhưng nói chung thị trường xe đa dụng là khá lớn, lượng xe tiêu thụ của từng tháng chừng hơn 2000 xe, điển hình như Zace của tô có tháng lên tới 1300 xe. Nhưng theo kinh nghiệm mà em đã ngồi lê đôi mách được thì:
    +Tô Zace chạy thì ổn định, động cơ không bốc nhưng khoẻ, chỉ tội giàn lạnh(Zace đời cũ, không được thoải mái lắm) chỗ ngồi thì hơi chật, nhưng khi gập ghế lại chở hàng thì rộng rãi).
    +Thằng Jolie trông thì bắt mắt hơn nhưng máy chạy ỳ và hơi ăn xăng, không gian trong xe thì không được rộng lắm
    +Con Hi-Lander mới ra em chưa biết được nhiều lắm các bác góp ý nhá.
    +Con Doblò mới ra cũng nhường các bác luôn.
    Còn bọn kia bác mới nói thì bác vào cái phần cho ý kiến về các con 4WD trên thị trường.
    T của K! Mai của Hoàng ơi.
    Cạn thế kỷ rối
    Sao trăng vẫn cô đơn
    Vẫn cứ xanh trên mồ ai lặng lẽ
    Xanh như màu tóc khi về đất mẹ
    Chưa kịp yêu cho chín trái tim mình.
  5. hola

Cái này tôi không rõ có điều ở trang web gọi Ford Escape là small SUV các bác ạ
  6. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có lẽ ở đây bác baby hơi nhầm một chút, tui đồng ý với bác hola, mí cái đó người là (chứ không phải tui) gọi là SUV, còn máy con như Tô ZACE hay Mít Jolie người ta gọi là MPV (hình như là Multi purpose vehicle gì đó) mà loại này thì các hãng thiết kế để ưu tiên cho thị trường châu á.....do chưa được ôm vôlăng nhiều loại xe nên em cũng không có nhiều nhận xét lắm về mấy con này...nhưng theo nhiều người thì xe của NISSAN có nhiều ưu điểm, đặc biệt là động cơ...còn con MUSSO thì có loại chạy dầu khá tiết kiệm nhưng nghe nói "xuống" hơi nhanh...nhưng có lẽ tiền nào của ấy mà...mong các bác cha thêm ý kiến để anh em biết thêm...

Phụ nữ xem thường người yêu họ và yêu người xem thường họ
  7. hola

Tôi cũng nghe nhiều người nói về Nissan tuy nhiên dòng này tui thích xe Mỹ hơn.Các bác thấy thế nào???
  8. The-Slayer

The-Slayer Thành viên quen thuộc

Ah, thế này các bác ạ...xe như Toyota Zace hay là Mitsubishi Jolie gì gì đấy gọi là xe đa dụng, còn SUV là loại xe lùn lùn hơn mấy con ấy, có 5 cửa, đít chặt ấy! Còn như Cherokee của Jeep lại là xe địa hình.....con Cherokee ấy thì quá cool rồi....nói chung các bác có thể thấy chiếc SUV tiêu biểu ở VN là chiếc Mazda Premacy ấy!
  9. Groupie

Groupie Thành viên mới

Cái mọi người thích không quan trọng! Quan trọng là VN cho nhập những loại xe gi thôi! Rất nhiều xe SUV đẹp, đắt mà ơ VN thường mang biển ..NN.., hay NN-NG. VD như Mẹc ML hay Lexus RX300, Ford Explorer, ...
  10. hola

Có lẽ vẫn chưa ngã ngũ về cách phân biệt này nhỉ