1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các loại vé máy bay Việt Nam - Úc

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi longbn, 12/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. greenrice

greenrice Thành viên mới

Các anh chị cho mình ý kiến với: mình+chồng+con 3 tuổi định sang Perth tháng 7 thì nên bay hãng nào ạ? Mình tìm hiểu thì biết được đến đây:
    - VN Airline thì transite ở Mel hoặc Sydney
    - Malay air thì cũng transite ở Malay, rẻ hơn chút nhưng nghe đồn hay lạc hành lý lắm
    - Tiger, Burney thì dịch vụ quá tệ, không nên dùng
    Thanks!
  2. venny89

venny89 Thành viên mới

Vui quá, hôm nay mình có visa rồi, cũng mua vé luôn rồi. Đi 6-6 Thaỉairway, 615$ và được mang 35kg(quy định là 20) sak thoải mái(2 túi, kinh nghiệm anh mình truyền lại). Có bạn nào đi ngày đó hôk đi cùng cho zui??
    PS: Mình đi Sydney, mừng quá quên luôn cái quan trọng nhất!
    Được venny89 sửa chữa / chuyển vào 01:01 ngày 07/05/2009
  3. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Xách tay thì cẩn thân 1 chút. Anh qua đây đợt tháng 2 (từ Nội Bài). Sân bay chặn từng nguời 1 tại cổng làm thủ tục xuất cảnh bắt cân đồ. Ai quá 5 kg bắt bỏ lại hết. Dân tình ra ngoài để đồ lại cho người nhà chửi ầm ĩ.
  4. venny89

venny89 Thành viên mới

[/quote]
    Xách tay thì cẩn thân 1 chút. Anh qua đây đợt tháng 2 (từ Nội Bài). Sân bay chặn từng nguời 1 tại cổng làm thủ tục xuất cảnh bắt cân đồ. Ai quá 5 kg bắt bỏ lại hết. Dân tình ra ngoài để đồ lại cho người nhà chửi ầm ĩ.
    [/quote]
    Anh ơi, thiệt vậy ạ??? Nhưg anh đi hãng hàng không nào hay hãng nào cũng thế. Em cũng từ NB mà. Vì anh em bảo hôm đi Thai air mang đến 17kg xách tay và 1 balo đựng laptop chứa đầy thứ lung tung :(
  5. alexanderthegreat

Anh đi Cathay Pacific. Lúc nó chặn nó không phân biệt là khach đi hãng nào hết. Người của an ninh sân bay chứ không phải của các hãng hàng không.
  6. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Ui, venny đã có visa rồi ah? Sướng nhỉ. Mình giờ vẫn đang chờ eCOE, chẳng biết bao giờ mới bắt đầu đi xin visa nữa, k khéo lại đến trễ học vì visa mất thôi huhuhu...
    Uh, anh alexand... (tên gì mà dài thế hả anh? không thuộc nổi) nói đúng đấy. Đôi khi họ cũng kiểm tra gắt gao. Nhưng mà cũng có lúc người ta thả lỏng cho mang thoải mái miễn là mình đóng gọn gàng. Ngày trước tớ đi Sing, mỗi lần sang là cầm có 2 túi xách tay bé con mà nặng kinh khủng hehhe. thử chiêu đóng đồ thật gọn, trông thật bé mà mang thật nặng xem thế nào.
  7. Kangaroo08

Kangaroo08 Thành viên mới

Hehe, bạn ơi đừng so đi Sing với đi Úc, mỗi lần mình qua Sing đóng cả thùng đồ ăn cho đồng bọn (cà pháo, dưa chua, mắm tôm, mắm nêm, cá khô, giò chả...), mà quá cân chút chút cũng không sao, đi Úc vậy nó diệt cho chít
    Còn bí quyết mang quá cân... thì bạn tìm hết bạn bè, đồng hương đồng khói, lục gia phả kiểm tra ba họ xem có ai làm sân bay không ta nhờ vả chút. Hôm em gái mình đi Nhật tha tới 75 kg, thiếu mỗi nước nó vác cả gấu bông của nó đi.
    Đi Úc phải đóng nhiều đồ rét hơn đi Sing, nên cũng cồng kềnh hơn
    Được Kangaroo08 sửa chữa / chuyển vào 19:48 ngày 10/05/2009
  8. alexanderthegreat

Vấn đề là ở Nội bài nó khám bất kể mình đi đâu. Người của sân bay khám khi mình vào khai mấy cái form xuất cảnh ấy.
    Nghe nói trò khám này hôm có hôm không, cũng là hên xui. Cẩn thận 1 chút thì cũng chuẩn bị tinh thần phải bỏ lại 1 số thứ. Lúc ấy lưu ý cái nào theo cái ấy vào cùng 1 bịch, đừng để kiểu điện thoại 1 nơi, charger 1 nơi vác được mỗi máy sang không có charger thì cũng khổ.
    Topic này ta nói về vé nhé. Gói đồ/mang đồ mọi người gửi tiếp sang
    [topic]934157[/topic] cho tập trung.
  9. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

venny book vé lúc nào thế? mình vừa vào thaiairway xem thì hanoi - sydney giá 1861USD mình bay tháng 7 khoảng ngay` 10-20
    Nhân tiện các tiền bối chỉ giáo đi malaysia air thì đc mang bao nhiu kg thía ạ
    Được Fantasy_witch sửa chữa / chuyển vào 12:55 ngày 15/05/2009
  10. venny89

venny89 Thành viên mới

Mình mua rồi, hôk book, chính xác là $617 cả tax. 5 tuần trước khi bay. Mình nghi giá vé của bạn là khứ hồi đây chứ? Sao lại mắc vậy nhỉ, hay là đúng mùa hot.