1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các loại vé máy bay Việt Nam - Úc

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi longbn, 12/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Chất lượng phục vụ thì như nhau, Sing cũng chả sướng gì (báo hại sáng hôm đến Úc ko ăn đc gì ra hồn, người VN mà cứ bữa nào cũng bánh, sữa, bơ thì chịu thế quái nào đc).
    Còn vụ sân bay thì ko. Chả lạc và cũng chả sợ tiếng (có khi cũng chả phải nói câu nào tiếng Anh). Bên Sing đi du lịch thì có đoàn nên ko để ý chứ di chuyển cũng bằng tàu điện, nào phải nhỏ bé gì. Thik đi VN Airlines thì do...sợ hoặc do thik chứ ko phải mấy cái kia quá khó chơi. Why so serious .
    Cre*** card hay Debit card thôi.
  2. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

Tớ check lại thì vé air Sing là 667$. Nhưng tớ đi VNair ^^
    Đúng là mấy cái website củ chuối, cái nào quote giá cũng vớ vẩn
  3. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Em thì thấy Sing air chỗ ngồi rộng hơn, chất lượng pro hơn.
    Mọi người nói em mới biết phải đến hỏi trực tiếp chứ giá trên mạng thì hơi bị trên giời...hx hx
    Mua vé sát ngày vào tầm cuối tháng 6 có khó lắm không các bác? Em vẫn đang chờ visa, sợ là lúc có visa mới book vé thì sát ngày đi...
  4. Fantasy_witch

Tớ cũng đang chờ visa này
    p/s: thái độ làm việc của bọn Thai ở melia rất chi là ko chuyên nghiệp, ko mê đc
  5. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Fantasy witch đi Mel hay đi Syd đấy?
    Ah, mọi người cho em hỏi transit thì mình có phải nhận lại hành lý gửi rồi lại check in again không? Hay là chỉ mang theo mỗi hành lý xách tay thôi ah? Vé em định book transit ở Sing 1 ngày 1 đêm cơ... chẳng hiểu là thủ tục thế thì như thế nào. Mọi người đi transit quen rồi chỉ cho em với hxhxh
    Thanks trước
  6. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Đề trên vé chứ bạn .
    Trc transit ở Sing tầm 4-5h thì ko phải lo hành lý ký gửi đâu. 1 ngày 1 dêm thì ko rõ. Có điều nếu transit ở Sing lâu thế thì đâu xứng đáng bỏ ra nhiều tiền để đi nó?
    Chak đây cũng thế. Nhưng cái đó phải hỏi hãng mua vé và...cái vé .
  7. Fantasy_witch

Tớ đi Syd ^^ nhờ đc bạn có thẻ nên mua đc vé VNair rẻ, chả tội gì . Bạn định transit lâu thế chắc tranh thủ đi chơi à. Mình thì đi chỉ muốn mau đến, cứ đợi chờ mệt + sốt ruột chít à
  8. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Ui, nhiều người đi Syd thế nhi? Mình sang Mel mỗi mình à hx
    Uh, trước tớ là thần dân ở Sing, 4 năm mà nên cũng nhớ lắm. Book vé transit lâu thế vì muốn ăn chơi trác tác ở đấy mà.
    Thì nói chung là hỏi xem mọi người kinh nghiệm quản lý hành lý lúc transit lâu thế như thế nào thôi? Vì sợ transit hơn ngày thì mình phải lấy hành lý gửi rồi khi nào bay tiếp mới check in lại lần nữa.
    Bạn mua vé VNair mất bao nhiều? Được mang bao nhiêu ký thế? Bạn bạn có thẻ sen vàng ah? hay la bạn mua VNair qua mạng mà được giảm giá thế.
  9. Fantasy_witch

tớ mua vé qua người wen ở đại lý, 640$, đc mang 40kg thoải mái :D chỉ sợ ko có sức mà mang. Hình như đi melb cũng đông mà, hok vào đây thôi. Box mình hơi bị buồn
  10. hania1010

hania1010 Thành viên mới

tớ sang tháng cg sang Brisbane học nè, nhưng mà chưa có visa, đag ngồi nghiên cứu xem mua vé của hãng nào rẻ mà ổn ổn, ko bị delay suốt như jestar, hình như ko có đuờng bay thẳng Hanoi - Brisbane đúng ko? fải đợi ở đâu đó mà đi 1 mình thì buồn lắm nhỉ, có bạn nào cg sắp đi ko? ngồi cùng nhau buôn cho vui
    bạn nào bay rồi thì tư vấn giúp mình nha, chưa sang đó bao giờ nên cái j cũng cg bít