1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các loại vũ khí chống bạo động - biểu tình

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi nvl, 26/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Ấn tượng đấy, nhớ cho tớ cái báo giá nhé

Súng lục Model RG70

Sử dụng đạn hơi cay & đạn uy hiếp.

Nước sản xuất: Đức.

Súng lục Model RG90

Súng lục bắn đạn nổ uy hiếp & đạn hơi cay Nước sản xuất:Đức

Súng lục Reck Goliah

Súng lục bắn đạn nổ uy hiếp & đạn hơi cay.Nước sản xuất: Đức

2. quangtungah

quangtungah Thành viên mới

Thì ra là cảnh sát dùng đồ chơi airsoft của trẻ con
    Ngoài ra chắc phải còn có loại súng bắn điện ngất của Tàu nữa chứ nhỉ? Loại này thấy trong dân gian vẫn được trang bị nhiều mà. Chắc nguyên lý của súng là bắn ra một cái tụ điện được nạp đến điện áp cao để gây giật điện sốc

Cái súng đấy là nó bắn ra 1 hay 2 cái dây, ở đầu mỗi dây có 1 cái kim bằng kim loại, khi bắn mấy cái kim đó cắm vào người và... ( xong). nguyên lý của nó rất đơn giản, thằng nào học điện tử mà chẳng làm đc " trừ mấy thằng... mà căng lám làm ko đc thì hỏi thầy. Mà theo em đc biết thì khẩu súng này chỉ có tác dụng trong phạm vi rất gần ( mấy m thì phải, do bị giớ hạn chiều dài của mấy sợi dây).
  3. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Ngộ nhỡ trong khi bắn ra 2 cái dây bị chập xoắn vào nhau thì có khi người bắn lại ngất trước, nhỉ?
    Tớ còn thấy ở trong phim Mĩ có cái máy gì mà dí vào người có xoè tia lửa màu xanh làm người ta ngất. Ở VN mình có không nhỉ?
  4. meoyeu06

meoyeu06 Thành viên mới

Đó là một loại roi điện loại nhỏ hay đc các cô gái sử dụng để tự vệ. Điển hình cho loại đó là em gái Alyx trong Half-life 2 hay dùng để phá cửa có khoá điện tử.
    kô kiếm đc hình nào khác mọi ng coi thử.
    Được meoyeu06 sửa chữa / chuyển vào 13:14 ngày 28/05/2008
  5. may_bay_tang_hinh

may_bay_tang_hinh Thành viên quen thuộc

Bác trực tiếp Order trên trang web này thì hay hơn (trang này do em tự viết code + thiết kế cho công ty). Khi em nhận được yêu cầu của bác, em sẽ trình yêu cầu của bác cho sếp để xin ý kiến.
    Nói chung các loại vũ khí ... không có tính năng tấn công gây sát thương thì bác order thoải mái, còn lại thì phải có giấy phép của PC13.
    Hay bác làm quả áo giáp + mũ chống đạn đi, khoảng mấy triệu. Mặc xong tưởng bác như vừa từ Counter Strike Source bước ra.
  6. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Ôi, giáp với mũ thì mua làm gì. Giời này nóng vã cả ra, đội cái mũ bảo hiểm chưa đủ cực hay sao? Mặc giáp với mũ sắt để đối phó với côn đồ VN thì coi như đứt, vì chúng nó chỉ cần nhảy vào bóp cổ mình thôi là mấy thứ đồ bảo vệ đã chẳng còn tác dụng gì rồi. Vì thế nên tớ mới quan tâm tới mấy khẩu súng. Nếu cần thì về chế lại đạn là có hàng nóng phòng thân được rồi!
  7. botram

botram Thành viên mới

Cho em hỏi vụ này là vụ nào thế nhỉ. Rõ ràng ở Việt nam. Ở việt nam mà có các thanh niên liều vào máu thế này á. Không thể tin được.
  8. Typoon

Typoon Thành viên mới

Hay, đám đông náo lọan, mấy thằng nào nó cướp được thì các bác cảnh sát hay luôn Vũ khí chống bạo động phải ít gây nguy hiểm nhất chứ nhỡ hỗn lọan bị cưới thì tổ chác. Nhữ đạn cao su thì hạn chế, hết rút về bổ sung, vòi rồng thì chỉ dội, té, cùng lắm là chóang thôi. Có cướp được cũng chẳng làm gì, hết nước là quẳng. Dùng thứ mạnh nhở một cái là tiêu!
  9. hatakekakashivn87

hatakekakashivn87 Thành viên mới

Diễn tập thôi mà bác :D
    chứ thanh niên vn thì thế nào cũng " củ đậu bay trước, gậy gộc đi sau "
  10. Typoon

Typoon Thành viên mới

Nghi là tập huấn quá. Thanh niên bạo lọan rất đồng đều về thể hình và tóc tai. Cũng không hung hăng quá, điều không thể thiếu trong tình huống hỗn chiến thế này, chẳng thấy ai đằng đẵng sát khí cả. Cứ nhìn cảnh mấy em gái 9X đánh nhau trên clip.vn là thấy, nhìn như thú ấy, còn ở đây bình tĩnh gớm.
    Cuối cùng là góc chụp hình, em đố bác nào đứng ở vị trí đẹp thế đó, hai bên dàn hàng bác lại đứng giữa Nó chả thuận tay phang cho một cái vào đầu à. Hoặc bên này, hoặc bên kia hoặc là từ trên cao xuống.
    Diễn tập là cái chắc!