1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các loại vũ khí chống bạo động - biểu tình

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi nvl, 26/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanh_a15

thanh_a15 Thành viên mới

hồi đó dân Vũ Thư là ghê nhất,đúng là rất vất vả với cái huyện này.Mà tớ hỏi bạn "họ tập cái gì để chống cảnh sát".bạn có biết lúc đấy cái bệnh viện bungary,em cũng ko nhớ rõ tên viện đấy chỉ biết là cứ 1 người bị đá ném trúng thì có hơn chục người bị sốc điện và các vết thương phần mềm.ko biết dân chúng phối hợp thế nào,nhưng dân chia thành nhiều tốp nhỏ theo đường làng kéo ra thị xã khi một tốp mà gặp lực lượng giải tán thì có 3,4 tốp nữa kéo đến,chửi bới rồi xô sát bằng gạch đá và quốc.
  2. Major0418D38

Major0418D38 Thành viên quen thuộc

Bác nào muốn xem bảng báo giá thì đây:
  3. khoaitayxanh

khoaitayxanh Thành viên mới

hồi đó dân Vũ Thư là ghê nhất,đúng là rất vất vả với cái huyện này.Mà tớ hỏi bạn "họ tập cái gì để chống cảnh sát".bạn có biết lúc đấy cái bệnh viện bungary,em cũng ko nhớ rõ tên viện đấy chỉ biết là cứ 1 người bị đá ném trúng thì có hơn chục người bị sốc điện và các vết thương phần mềm.ko biết dân chúng phối hợp thế nào,nhưng dân chia thành nhiều tốp nhỏ theo đường làng kéo ra thị xã khi một tốp mà gặp lực lượng giải tán thì có 3,4 tốp nữa kéo đến,chửi bới rồi xô sát bằng gạch đá và quốc.
    [/quote]
    Tớ cũng chỉ nghe các cụ thuộc nhóm "người có trách nhiệm" kể lại thôi. Họ cũng chỉ kể vắn tắt. Đại khái là dân phân công sẵn những nhóm có "vũ khí". Chuẩn bị trước các bước tiến lùi chứ không chỉ có tấn công. Hình thức kiểu "xa luân chiến". Lớp này lùi thì lớp khác quây vào. Họ cho bọn choai choai chuẩn bị sẵn mỗi đứa 1 xô bùn, túi bùn. Loại đạn bùn được chuẩn bị khá tốt. có thể ném hiệu quả. Khi cảnh sát sơ ý. Chúng đồng loạt hắt hoặc ném vào làm cho cảnh sát giật mình vì sự bẩn thỉu. Mục tiêu chính của họ là vô hiệu tấm lá chắn chất dẻo trong suốt trên tay cảnh sát. Cảnh sát trở nên "mù". Lúc đó, gạch, đá, gậy gộc của dân chúng phát huy tác dụng. Họ còn phun nước vào cảnh sát khi cảnh sát dùng dùi cui điện. Không rõ về thương vong.
  4. thanh_a15

thanh_a15 Thành viên mới

Tớ cũng chỉ nghe các cụ thuộc nhóm "người có trách nhiệm" kể lại thôi. Họ cũng chỉ kể vắn tắt. Đại khái là dân phân công sẵn những nhóm có "vũ khí". Chuẩn bị trước các bước tiến lùi chứ không chỉ có tấn công. Hình thức kiểu "xa luân chiến". Lớp này lùi thì lớp khác quây vào. Họ cho bọn choai choai chuẩn bị sẵn mỗi đứa 1 xô bùn, túi bùn. Loại đạn bùn được chuẩn bị khá tốt. có thể ném hiệu quả. Khi cảnh sát sơ ý. Chúng đồng loạt hắt hoặc ném vào làm cho cảnh sát giật mình vì sự bẩn thỉu. Mục tiêu chính của họ là vô hiệu tấm lá chắn chất dẻo trong suốt trên tay cảnh sát. Cảnh sát trở nên "mù". Lúc đó, gạch, đá, gậy gộc của dân chúng phát huy tác dụng. Họ còn phun nước vào cảnh sát khi cảnh sát dùng dùi cui điện. Không rõ về thương vong.
    [/quote] bùn thì ko sợ lắm đâu bạn ạ,sợ là sợ cái thứ vô cùng quen với chính mình,rơm đấy,lúc phát tác chẳng nhìn rõ gì nữa cả,may mà ko phải lúc nào dân cũng dùng được cách đấy,không thì bê bết lắm
  5. TuanDam

TuanDam Thành viên mới

Em thì không hỏi cảnh này ở đâu, em chỉ hỏi làm cách nào có thể phá được cái đội hình cảnh sát chặt chẽ kia. Giá mà gậy dài dài 1 tý lập đội hình phalan thọc xuyên hàng rào cảnh sát chắc cũng được.
    Chống lại dùi cui điện bằng 1 thứ rất dân dã và hiệu quả là gậy dài cỡ sải tay đóng vài cái đinh nhọn ở đầu như quả chuỳ. Cầm cái này trong tay bố thằng nào cầm dùi cui điện dám xông vào.
  6. terahezt

terahezt Thành viên mới

Cảnh sát chống bạo động họ có mặc giáp mà ,hơn nữa còn cái lá chắn nữa ,không dễ tiến công họ vậy đâu.
    Mấy bác cho em hỏi ,nếu người bảo tình họ chơi chai xăng thì làm sao mà chống .
  7. thanh_a15

thanh_a15 Thành viên mới

để ném đi 1 chai xăng bác phải làm những động tác gì,tầm xa khi ném như thế nào.CS chứ có phải hội người khiếm thị đâu bác.châm lửa chai cháy là lĩnh đến 4,5 phát đạn cao su.tình huống xấu nhất là bác bị hạ mà tay vẫn cầm chai cháy.
    Em cũng múa mép một xíu về cái vụ dùng gậy dài đầu gậy có vài chiếc đinh một chút.cái gậy của bác dài đến 3m là sử dụng để phang vụt đã khó khăn rồi.cái roi điện thì ngắn thật nhưng ko phải dí vào người mình thì mới bị giật,nó có khả năng phóng điện nữa .tầm gần thôi nhưng >3m đấy.ngoài ra sử dụng súng phóng điện thì cái gậy của bác phải vài chục mét.
  8. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Trong danh sách này vẫn thiếu hàng nóng, mới là cái mà tớ quan tâm nhất!
  9. TuanDam

TuanDam Thành viên mới

Cái này không phải em nghĩ ra đâu bác, em làm gì có khả năng nghĩ ra loại vũ khí thông minh này. Khoảng năm 90-91 gì đó, dân buôn thuốc lá đi thành đoàn lớn, mấy thằng có máu mặt đi đầu cầm cái gậy này vừa đi vừa hét toáng lên và khua lung tung. Lực lượng chống buôn lậu trang bị roi điện chỉ đứng ngó, chẳng anh nào dám xông vào lấy roi điện vụt chúng nó, thế là cả đoàn buôn lậu đi qua vô tư. Về sau phải tập trung đông quân cơ động trang bị tận răng mới bắt và dẹp được đám này.
    Bác đã thấy người ta sử dụng roi điện bao giờ chưa mà nói nó phóng được 3m!!!!!! Mấy lần em thấy chống bạo động cây roi điện chỉ kêu lạch tạch và phóng điện chừng gang tay thôi nhưng nó khua đến đâu là người ta văng ra tới đó. Em nhận thấy chống lại đám đông roi điện không hiệu quả vì thằng nào dùng roi điện bị ném gạch vỡ mặt như chơi , chỉ có khiên, dùi cui đập túi bụi là tạm được.
    Các bác xem chống bạo động bao giờ chưa, hồi seagame hay tiger cup gì đó lâu rồiem thấy đánh nhau giữa đám choai choai và bọn chống bạo động, nhiều anh được trang bị tận rặng nhưng bị đánh thảm thương lắm . Bây giờ chắc khá rồi.
  10. hoabinh101

hoabinh101 Thành viên mới

Hồi ấy em cũng đi theo đám biểu tình ( xem thôi ) Công nhận là các bác ấy hăng, tại mấy tay cán bộ cơ sở làm ăn nhập nhèm quá, cũng có CA dưng mà chỉ thấy mấy cha cán bộ tự xưng là của trung ương tuyên bố sẽ bắt tại trận mấy tay cán bộ cơ sở đó, thế là dân hạ hỏa về luôn, chả cần phải CA hay Cảnh sát gì sất, cũng có một số nơi xảy ra xô xát, dưng với những gì em chứng kiến thì có vẻ các nhà báo hơi phóng đại quá