1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các loại vũ khí chống bạo động - biểu tình

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi nvl, 26/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aegis

Aegis Thành viên quen thuộc

CA Vi na đeo vũ khí chỉ để làm dáng chứ ko phải để bắn vào dân và nhỡ có bắn vào thì đi tù như chơi nên chả cần trang bị làm j .
  2. thanh_a15

thanh_a15 Thành viên mới

3m được bác ạ.muốn dùng cũng ko khó,vì bây giờ bộ cũng có qui định cho cá nhân đăng kí sử dụng.qui định thì em ko rõ là cá nhân ntn nhưng bác cần có cái giấy sử dụng công cụ hỗ trợ ,nộp tiền và được phát roi điện.loại roi điện mà bác được phát có khả năng phóng điện tối đa 0,5m dài 15cm.loại phóng được 3m dài 45cm loại này chỉ dành cho lực lượng vũ trang.
    Nói thêm để bác hiểu thêm tí nhé,CA,quân đội nếu muốn sử dụng roi điện cũng cần có giấy phép sử dụng công cụ hỗ trợ.có giấy phép sử dụng súng thì cũng ko được mó sang cái đấy khi chưa có giấy sử dụng công cụ hỗ trợ đâu
  3. thanh_a15

thanh_a15 Thành viên mới

quan trọng là ở hành vi,mức độ,tình huống sử dụng bác ạ.sử dụng đúng thì ai làm gì bác,sử dụng sai là phạm pháp thì đi tù,sử dụng bất hợp lí thì cảnh cáo kiểm điểm nội bộ,kéo dài thời hạn lên hàm,nặng nhất thì tước quân tịch(rất hiếm).Nặng là nặng cái tội làm mất vũ khí trang bị,tội này thì phạt cho méo mặt.
  4. Major0418D38

Major0418D38 Thành viên quen thuộc

Làm sao mà có được hả bác, cái đấy do nhà nước quản lý mà,
    Họ chỉ bán mấy thứ dùng để tự vệ thôi