1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các loại vũ khí vào tay quân đội ta được sử dụng hiệu quả như thế nào?

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi hopvlktk48, 08/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hopvlktk48

hopvlktk48 Thành viên mới

Các loại vũ khí vào tay quân đội ta được sử dụng hiệu quả như thế nào?

Khi đi học quân sự mình nghe ông thầy bảo .Mặc dù ta chưa có khả năng sản xuất vũ khí hiện đại nhưng khả năng sử dụng hiệu quả các loại vũ khí hiện đại thì khiến cho giới quân sự trên thế giới nể đấy .Ông ấy kể rằng hồi đánh mỹ mình dùng tên lửa của nga để đánh Mỹ ,khi các bác nhà bảo dưỡng tên lửa cho cạo sơn cũ để sơn lại mới thấy chúng được sản xuất từ những năm 50 trong khi lúc dùng tên lủa đánh mỹ là những năm 70 mà ta vẫn xịt máy bay với hiệ quả rất cao .Sở dĩ như vậy là do ngặo ta thua thì công nghệ tên lửa của họ sẽ vào tay người Mỹ .Và gần đây nhất là bộ đội ta tiến hành triển khai việc chuẩn bị để bắn tên lửa S300 cho chiên gía quân sự nga xem thì chỉ mất 7 phút khiến cho họ mắt chữ O,mồm chữ A vì chính bản thân họ những người đã tạo ra S300 cũng không triển khai nhanh như bộ đội nhà ta .Bác nào có thông tin về loại vũ khí khác ,mời post thêm
  2. kien0989

kien0989 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác này có nguồn tin bắn thử S-300 cơ à? Hé thêm cho anh em nghía đi !!!
    Tất nhiên ta là những người khai thác rất giỏi. Xe tải chả hạn, chở quá 2 đến 3 lần tải thiết kế là chuyện phình phường
  3. docat

docat Thành viên quen thuộc

Hic, có khi dược như vậy là do cắt bớt thao tác, quy trình an toàn cũng nên. Hồi 72, các cụ nhà ta nạp nhiên liệu cho tên lửa mà khỏi cần quần áo bảo hộ, cứ gọi là nhanh, Tây mà xem chắc đái ra quần.
    Được docat sửa chữa / chuyển vào 21:54 ngày 08/08/2007
  4. hopvlktk48

Ông này dạy Quân sự ở TRường B K nơi mình đang học.Nói Ngiêm túc các bác lại đùa .Ông này còn nói Trong tương lại nếu chiến tranh xảy ra thì mình sẽ kéo triến tranh ra khỏi lãnh thổ của mình để tránh thiệt hại cho ta .Chán quá ,những người thích đùa ạ
  5. phuongak

phuongak Thành viên mới

spam vừa vừa thôi, kẻo bị các đại ca mắng cho đấy. Kéo chiến tranh ra khỏi lãnh thổ của ta, chắc sang Lào đánh nhau à?
  6. DepTraiDeu

DepTraiDeu Thành viên tích cực

nghe mấy thằng cha đó thì bán thóc giống mà ăn
  7. hopvlktk48

Không biết bạn DeptraiDeu có chức tướng tá trong quân đội gì không mà lớn dọng vậy .Thầy dạy mình là trung tá Bên không quân đàng hoàng
    thế thì nghe bạn thì nguồn tin chắc là chính xác lắm đấy. Nói thật với các bạn mình đã đọc trên diễn đàn này gần nửa năm rồi ,rất phục nhiều bạn trong diễn đàn này có hiểu biết rất cao ,nhưng có vài người thì rất tinh tướng .Bye mời mod nào có bị động chạm thì khoá bài tôi lại .
  8. meofmaths

meofmaths Thành viên mới

Hồi trước em cũng nghe thầy dạy QS em (chắc cỡ thiếu tá hay trung tá gì đó) kể chuyện nhà ta cải tiến tên lửa SAM để bắn được B52. Đến bây giờ vẫn tin sái cổ.
  9. Masan_1

Masan_1 Thành viên rất tích cực

Đoạn này nếu thật nghe cũng sướng ở chỗ là bộ đội ta đã làm chủ được khí tài hiện đại là S-300 tuy nhiên kỷ lục của Nga đâu đó là gần 5phút thì phải, thế nhé, cứ tự sướng nữa thôi nhỉ .... .
  10. hopvlktk48

Có bác nào trong diễn đàn này có chú bác gì đó ngày xưa đánh mỹ phải dùng cưa sắt mà cưa bằng tay ,làm thủ công đấy nhé để cưa tên lửa không ?tất nhiên không phải cưa ra làm sắt vụn rồi .Lên tiếng đi ,cho bạn này tin đến gãy cổ luôn đi không phải sái cổ nữa .Mà không thấy mod nào khoá chủ đề này nhỉ ?